Siemens chế tạo cánh quạt gió dài nhất thế giới với chiều dài 75 mét

Didu
1/8/2012 4:6Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

htag
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu nhà nước hỗ trợ giá tấm panel năng lượng và các sản phẩm liên quan đến điện mặt trời thì 😁:D:D người người làm điện, nhà nhà làm điện xài sao cho hết;)
datvn
TÍCH CỰC
12 năm
Nhiều tiền sướng thật
Việt Nam lắp một cái cho ha oaj coj!
Đầu tư vào thủy điện có lãi hơn. VD như Sông Danh chẳng hạn, lãi cả vài nghìn tỷ chứ chẳng chơi

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
Phải phát triển những công nghệ sạch như thế này, nếu không con cháu của chúng ta trong tương lai sẽ chịu hậu quả nặng nề
thanhtu1117
ĐẠI BÀNG
12 năm
tungnt145
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi cũng đang tham gia làm điện gió ở Bình Thuận. công suất 2M và sải cánh là 39m. hiện nay cũng đã hoàn thành.
thanhtu1117
ĐẠI BÀNG
12 năm
Càng ngày các nguồn năng lượng càng bị khai thác triệt để nhưng vẫn ko đủ cung cấp. Do đâu?

Trong vòng một thế kỷ tới các nguồn năng lượng khoáng thạch sẽ gần như cạn kiệt. Lúc đó khủng hoảng năng lượng sẽ diễn ra trên toàn cầu nếu ko có nguồn năng lượng thay thế.

Lúc đó có lẽ thủy điện của VN sẽ lên ngôi (trừ khi Trung Quốc ko chặn nguồn nước) =))

Còn bây giờ các bạn đừng trông mong quá nhiều vào thủy điện.

Vì thủy điện cũng ko phải là nguồn năng lượng sạch đâu, nó gây hại cho môi trường hệ sinh thái sông ngòi mà các bạn ko biết.

Thứ 2 là thủy điện cung cấp điện ko ổn định. Người ta sử dụng hồ chứa nước để tăng tính ổn định cung cấp điện cho thủy điện. Nhưng nếu ko có nước, trời khô hạn, hoặc TQ chặn đầu nguồn, ko có nc thì làm sao có điện =))

Ở VN thủy điện chiếm 70% công suất điện. Trong khi ở tại Mỹ, hệ thống sông ngòi rất nhiều, lưu lượng lớn nhưng người ta chỉ sử dụng 20% công suất là thủy điện. Độ tin cậy cung cấp điện ở Mỹ và Euro cao hơn VN nhiều là ở chỗ đó.
3 hình cuối die hết rồi bác ơi
sophia8x
TÍCH CỰC
12 năm
Tại sao các bác cứ thấy nước ngoài có cái j hay là lại đem VN ra so bì. Còn chuyện mấy lão lãnh đạo, mấy tập đoàn nhà nước, chính sách, đường lối, chế độ Vn nó sao thì cũng không ảnh hưởng j nhiều đâu. Cỡ như Thái Lan là hết, làm j mà cái j thế giới có thì VN phải có. Chỉ có Trung Quốc nó mới bá đạo tuyên bố cái j tg làm dc thì nó cũng làm dc thôi.
Vãi chưởng. Khoa học đúng là kinh khủng!
đã đc tới đan mạch, đã đc đi qua cánh đồng Cối xay gió của ĐM, và cũng đã đc nhìn 1 con 18 bánh chở nguyên 1 cái cánh quạt của nó chạy loằng ngoằng trên đường cao tốc. thật là khủng khiếp
sophia8x
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng đã cmt là VN đang xây dựng 300 cột điện gió ở bờ biển phía nam (Cà Mau). Sắp tới có thể mình ra đó thi công phần móng cọc. Làm ngoài biển chứ k fai đất liền đâu nhá. gian nan lắm...

P/s: chả hiểu sao cmt đó bị xóa, k lẽ mod tưởng tui chém gió? Tất nhiên là kích thước nhỏ hơn nhiều, cái này to nhất tg mà.
Vãi thật các bác chém ra tro luôn chứ làm gì còn bão nữa mà dùng phong điện!!đúng là cao thủ!!
Ha mod xóa bài tớ hả, để cho ae ném gạch chơi xóa làm gì. Dạo này cm trên tt có chất lượng wa thấp, mà nó là nòng cốt của 1 diễn đàn cơ đấy...???
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
dài quá sao nó chịu nỗi ta...nước ngoài làm nhiều việc hoành tráng quá...
cái trụ chắc cũng phải to bằng cái toà nhà là ít, cánh quạt to thế cơ mà, không khéo trụ lại to hơn quạt ấy chứ, con này mà gặp bão chắc bứng cột bay lên cung trăng với chị Hằng mất.
kiatas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn giống tầng hầm của Bruce Wayne trong Dark Knight Rise thế!
Không nhất thiết VN mình phải làm ra cái này . chỉ cần 1 dàn cánh quạt dọc bờ biển là ổn . Nhưng các bạn cũng phải nghĩ xem nếu gắn dàn cánh quạt đó thì phải xây thêm rào bảo vệ cánh quạt lẫn bảo vệ người dân gần đó . Khi đó chi phí phải đội lên cao gấp mấy lần bời vì người VN có tính tò mò táy máy mà ( thậm chí giống như việc trộm dây điện, có người túng thiếu vào bẻ cánh quạt luôn thì sao ) 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019