Siêu xe mới của Lamborghini tên là Centenario, giá 1,2 triệu đô?

Nam Air
4/9/2015 2:40Phản hồi: 87
Siêu xe mới của Lamborghini tên là Centenario, giá 1,2 triệu đô?
Ảnh minh hoạ.
Chiếc hypercar từng được Lamborghini úp mở ở Pebble Beach sẽ có tên chính thức là Lamborghini Centenario LP770-4 với giá bán khởi điểm 1,12 triệu đô, giới hạn chỉ sản xuất 20 chiếc. Centenario là chiếc xe siêu hạng được thiết kế nhằm tưởng niệm 100 năm ngày sinh của Ferruccio Elio Arturo Lamborghini (28/4/1916), người sáng lập hãng xe bò tót.

Lamborghini Centenario được cho là chiếc xe mạnh nhất xưa nay của Lamborghini, chữ Centenario là tiếng Tây Ban Nha, nghĩa là "100 năm". Chiếc Centenario LP770-4 sẽ có sức mạnh 759 mã lực, cao hơn con số 750 HP của Veneno và tăng tốc từ 0 lên 100 km/h mất chỉ 2,7 giây tức là nhanh hơn Veneno 0,1 giây. Tốc độ tối đa của chiếc hypercar này là 350 km/giờ.

Dự kiến Lamborghini sẽ ra mắt Centenario ở triển lãm xe Geneva Motor Show 2016, giá bán mỗi chiếc là 1 triệu euro, tương đương 1,12 triệu đô la Mỹ.

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangtan
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp.
chất thật @@
AFCiuKFC
ĐẠI BÀNG
9 năm
Siêu phẩm!
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Siêu xe có siêu tỷ phú mua.
lamborghini hết ý tưởng rồi ra toàn mấy con na ná nhau ko thể phân biệt được. sẽ ko chơi đồ lambor nếu cứ như z. p/s lời của antifan sony 😁
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@khonggianbonchieu_dh nói chuyện vs những ng kohieu j về xe nó như kiểu nói chuyện vs đầu gối ấy 😃 thôi next
@khonggianbonchieu_dh Phân biệt được để còn với tới được. Brand Lamborghini dành cho giới lắm tiền, mình chưa lắm tiền để chơi dòng cao như trong bài đề cập thì mình chơi dòng thấp. Huracan hoặc Gallardo hàng 2nd.
Chẳng ai đánh thuế ước mơ cả. Nhưng với những người đến phân biệt còn không nổi thì đến mơ còn ko biết mơ cái gì, nói gì đến chuyện với tới hay không ?
@Bboy.JaCk_KiD bác mới mơ tới lambo chứ bác kia có khi mơ tới buga hay rr rồi đó, nên bỏ qua em lam chả thèm quan tâm đâu.
@khonggianbonchieu_dh Chơi tầm cao thì tầm thấp ngta cũg biết gần hết rồi. Còn nếu mà nói như bạn, chơi tầm cao mà tầm thấp chẳng biết cái mẹ gì thì chỉ là trưởng giả học làm sang thôi
Không biết bạn mơ tới đâu rồi nhưg cứ xin phép được chia buồn với bạn cái đã 😔
rapper1412
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng là cái giá của limit edition có khác
www.hypercars.vn chuẩn bị ra đời bán xe này 😁
Hypercars
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangduy203 bác gọi gì em đấy :D
@Hypercars ác có tên này luôn ùi hả @@ bác mua hypercars.com ah ?

• Tên miền
  • Chủ thể
  • Đăng ký tại
  • Cập nhật lần cuối
  • hypercars.vn
  • Ông Võ Hoàng Duy
  • Công ty cổ phần iNET
  • 04-09-2015
Hypercars
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangduy203 à không, em thích hypercars nên đặt luôn tên thế này 😁 thích nhất em 918 spyder :D
Hypercars
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy bản aventador vẫn là đẹp nhất, từ con reventon, veneno nhìn chỉ có sự khác biệt chứ không đep
@Hypercars Đúng rùi bác 😁 aventador nhìn phê lòi ra.
titi_pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hypercars Theo mình thì chiếc nào cũng đẹp, nhưng Murcielado LP 670-4 SV đẹp nhất (4646 là một ví dụ), Reventon đẹp nhì.
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
@Hypercars Chuẩn đó bác 😁
kiểu tương lai thì có con Égoista chất hơn nhiều
chs con Veneno nhiều người thích, em là em thích reventon rồi sesto elemento hơn, cảm giác nghệ thuật hơn nhiều, ko quá khoa trương 😃
ngoctb08
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn đẹp íu đỡ được, đúng chất Lamborghini
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
có ai thấy mấy con siêu xe của Lambor nhìn rất giống nhau không, rất khó phân biệt :eek:
@dqminhtt1 mấy người có tiền mới phân biệt được thôi bác à, cả triệu đô cơ, mình không cần quan tâm mấy giống này
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@dqminhtt1 bác ko để ý mới khó phân biệt thôi, chứ người ta nhìn là biết liền ah
Tên xấu
20c trên cả thế giới. Nghèo gì thì nghèo thế nào cũng có 1 or e em lăn bánh ở VN thôi. Đại gia VN chơi thích nhất kiểu "số lượng có hạn" này lắm. Đen mờ nhìn ngầu thật
@Phongnguyen286 Ko có đâu bạn. 20 chiếc này đã đc đặt mua từ khi lên ý tưởng cơ. Và VN ko có vé đc ưu tiên đâu.
Chiếc đời sau chắc đặt tên là Catenaccio😃
johnny8384
TÍCH CỰC
9 năm
xe đẹp, năm nay mốt màu sơn đen nhám à?
@johnny8384 E thấy đen nhám nhiều mà. Từ lâu rồi. Màu này vốn đẹp và sag hơn
Hypercars
ĐẠI BÀNG
9 năm
@johnny8384 hình như khách hàng muốn có màu sơn đen nhám phải trả thêm tầm 20k $ hay sao đó 😁 chiếc trên ảnh là aventador nero nemesis matte :D
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế cho a hỏi chúng mày xe bugati và ferari có na ná nhau hok?
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@Ongnoi15 ferrari khác nhau nhé, ko con nào giống con nào cả
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dknyxdie41 Thế cho a hỏi chúng mày thằng con có giống thằng cha hok? Hay là giống thằng hàng xóm? 😃
starwar125
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như em có mấy tên này thì phải:p
Dầu đang giãm xuống 40 $ thùng, mấy ô ả rập cũng đang méo mặt... 1,2 chai Obama cái giá không hề nhẹ mà xe nào nó cũng na ná nhau ... Không có thay đổi kiểu dáng, y như đội Sony ..
Ps: thay lời anti Sony :v
Ước gì được lái thử một lần
phan huy dat
ĐẠI BÀNG
9 năm
UỚC MƠ NHỎ NHOI

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095