[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nhận máy rất nóng khi chơi game, điều đó cũng bình thường mà. Mình chơi game cảm ứng khá ít, vì thích chơi game online hơn.
Các bạn thử game này xem nha,chơi như cs ấy, tớ chưa biết bắn online như thế nào, chỉ biết bắn boot và zombie thôi.nói chung đồ họa và game play khá chuẩn so với cs.chỉ có map là khác.
https://www.box.com/shared/e9f41723b320bcfc8397
P/s: game này đã có trên play store nhé key word : critical strike ,phiên bản mới nhất.hi, mới có trên play store gần nửa tháng giờ mới biết .hi. bắn rất hay.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
Mình Up qua trang chủ lên 1.46 gốc thấy pin có vẻ không khác gì với room của tàu pin có vẻ ổn hơn chút ít .Mà root thì đã chạy tới bước 2 thì toàn báo lỗi không cà được Supper user thôi chán không cần root nữa không lại lỗi Camera thì khổ Mua con này xong hơi tiếc vì giá rớt nhanh quá mà hao pin biết vậy chơi dòng thông dụng hay hơn
Bao giờ mới có 4.0 nhỉ. Con này phần cứng ngon thế mà mấy bản room ko tối ưu hóa đc hết. Chậm chạp thấy hơi buồn. Hi vọng 4.0 nó tối ưu hoá phần cứng. A800s này ko có cao thủ làm room nhỉ :|
Hót đấy.
hot j?
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up up up, lên nào anh em.
mình đã test tất cả rom lâu rồi mình nhận xét là cái
5. Rom 1.46 by mikeki ( rom zip ) là cái ít hao pin nhất..
nhưng hiện nay đang xài XYL v5 fix lỗi khởi động mất ngôn ngữ và tối ưu 1 số thành phần..khi nào thành công sẽ up lên cho mọi người dùng.
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmanquyen Tình hình là anh em 7xx đã lên được 4.0 rồi, cấu hình thì dòng 7xx cũng cùng SoC với a800s nhà mình, như vậy là cơ hội để port ROM của 7xx sang cho anh em a800s là khả thi.
Theo mình, nếu anh em có bạn bè sài dòng 760/770 thì nhờ họ lên ICS chính hãng rồi extract ROM ra, sau đó upload lên đây để anh em cùng ngâm cứu.
Mình cũng là dân IT, nên nếu có thể cũng muốn tham gia cùng giải quyết vụ a800s này.
@tranmanquyen bạn chỉ mình tải rom nay đi. mình tải k dc
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyviet111 rom này không có gi đột biến lên mình không up lên trang khác , bạn chú ý là cái sever 115 đó nó hiện download miễn phí tùy theo thời gian, bạn hãy vào down tầm tối thì mình thấy ok !
cho mình hỏi ai biết cách root samsung galaxy s2 lte i727r ko.hướng dẫn chi tiết giúp mình với
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ đợi là hạnh phúc 😆
Vấn đề là cái màn hình và hỗ trợ mạng, mà những cái này quan trọng nhất,rom MIUI cũng chưa khắc phục được hết lỗi này mà . Lên 4.0 hay không cũng không quan trọng bằng việc là có fix được hết lỗi tin nhắn và code ussd. hi !
@tieudaovnt mình đồng ý với bạn. miễn sao ngon lành,hết lỗi. sài mượt mà là dc.
a800s hình như còn ít người dùng hay sao ấy nhỉ? topic buồn quá
2 topic lớn về dòng sky thì vào hỏi mua máy nào ngta phán ngay con 820 rồi ai đi mua 800 nữa...mình dám chắc 100 người thì hết 100 người vào topic kia xong thì đều mua 820....
vẫn 1 câu chốt 820 hơn 800 về mọi mặt...ko chịu đánh giá khách quan....vào đọc mấy hôm nay mới thấy có người nhận xét khách quan đúng về các dòng sky.
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc mua máy mình lấy a800s vì kiều dáng, không phải fix 3 g, và cũng tiết kiệm được mấy trăm k nếu so với em a820 L
Mỗi người 1 sở thích mà. Dù tranh luận kiểu gì thì trên tinh tế ai cũng biết 1 điều hàng ra sau hầu như đều có cái hay và có công nghệ tốt hơn cái trước.
Tầm 1 năm nữa a e ở đây biết đâu được có khi lại chuyển hết lên a900 hay a920 L thì sao ! hi, Có khi lúc đó a800s lại bị quên lãng như iphone 2g,3g bây giờ mặc dù hồi mới ra là 1 bom tấn thật sự !
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
muộn nhất là 31/8 sẽ có ICS cho a800s nhé anh em. Cố đợi nhé.

http://skyservice.co.kr/board/event/view.sky?seq=401
mình đang có cảm giác là ics gần tới rồi...có lẽ là 1-2 tuần thôi.kakka..giác quan thứ 6 ak.
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmanquyen ics ma update thi suc manh cua sky a800 moi goi la thuc su bung no. ngay con arc 1 core ma chay ics da muot lam roi.

rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@user2010 Hôm trước xem được điểm bench của a800s chạy ics, mạnh gần gấp đôi hiện tại. Nó phải ngang ngửa với asus trans ý...

tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rodizh86 Bác làm em lạnh quá. Hic !

cho mình hỏi ai biết cách root samsung galaxy s2 lte i727r ko.hướng dẫn chi tiết giúp mình với
@trunglqvn010493 sao bạn ko vào box của samsung mà hỏi..hỏi ở đây lạc đề rồi
các bạn cho hỏi máy mình a800s sao ko vào recovery bằng v- + power được vậy
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congtu463 bạn nhấn thêm nút search nữa nhé !!
xem ở đâu thế bác, gửi link anh em coi thử
rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhvaem_n2s Không nhớ rõ nhưng hình như trên web của sky hay mấy web tàu có rom cook của a800s ý. Phải nói là rất đáng để chờ đợi. Thấy có bạn up 770 lên ics bảo bench tăng gấp rưỡi rồi nữa cơ...
có cách root bản 1.46 ko bị die cam ko vậy các bạn.Thanks
rom 1.46 email va mat khau lam sao de downd bac
1.46 xyl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019