[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bt khi vào mạng = wifi thì gần như 100 % là ko cần đặt IP tĩnh, nhưng wifi ở chỗ mình làm ko hiểu sao laptop và đt muốn vào mạng đều phải đặt IP tĩnh.
* Cách cài đặt để sd 3G:
Vào setting => system => wrieless & networks => mobile network setting => access point names => thêm APN rồi điền các thông số cho từng mạng như sau:
VinaPhoneAPN: m3-worldUsername: mmsPassword: mms
Mobifone:APN: m-wapUsername: mmsPassword: mms
Viettel:APN: v-internetUsername: (để trống)Password: (để trống)
VietNamMobile:APN: InternetUsername: (để trống)Password: (để trống)
Beeline:APN: InternetUsername: (để trống)Password: (để trống)

Hoặc fix 3G = phần mềm HiAPN thì ko cần phải set như trên.

Đt của mình để qua đêm pin xụt gần 30%, như vậy là pin kém phải ko?
con a800s của mình thỉnh thoảng tự nhiên gọi đi ko đc,gọi đến cũng ko đc + nhắn tin cũng thế. Khởi động lại thì hết. Bác nào bị như thế ko giúp em với.
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhodennhau2002 lỗi chung của android thôi, con android nào thi thoảng chả treo và reset chứ, giống ios mà jail thì cũng hay treo

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
@user2010 mình ko đồng ý với bạn, android a800s ko phải máy đầu tiên mình dùng mà chỉ có con này mới bị như vậy. Cứ khoảng 2-3 ngày lại bị 1 lần, sóng sánh vẫn có nhưng ko liên lạc đc hay vào mạng đc. Nản!
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhodennhau2002 thế bạn factory reset lại máy xem sao. mình cũng dùng android từ năm 2010, trung bình 1 quý đổi 1 con, đến giờ cũng là gần 2 năm chơi với android đủ loại, vọc đủ rom. nên cũng miễn nhiễm với mấy loại bệnh phổ thông này.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
registration failed. please contact to service center (3) a800s của mình bị thông báo như thế sau đó ko nghe gọi đc, pro nào hướng dẫn mình khắc phục với
Hix có vẻ vẫn nan giải quá nhỉ?mình mời mua A800s ghi danh cái nào
rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình lương lậu, chi tiêu đợt này khó khăn quá. Làm nốt 50 điểm lô nữa, trượt thì bye em a800s white, fullbox này đi thôi, không chờ nổi ics nữa...
rom cook ơi ...nghèo thế
Cho mình hỏi là có bản room nào có tiếng việt ko. Dốt tiếng anh dùng khó quá 😔
@Nguyễn Xuân Kiên cái này là không rồi. vậy sài tiếng hàn đi. hjhj
hjx mãi mới thấy 1 pic về 800
vào mấy box kia toàn 820 khổ vãi,mất công lội page mà chả tiếp thu đc mấy
máy e vào chém dưa nó cứ bị out các bác có ai bị giống e k T__T
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gicungmuonm Bạn đang dùng rom nào, trước mình dùng 1.36 cũng hay bị out game, hoặc FC. Cũng có thể khi cài đặt bị lỗi, bạn xóa đi cài lại nhé.thử cả 2 bản free và thường trên play store xem sao!

@tieudaovnt hjx mình sài bản mặc định
cầm về chưa nghịch cái gì 😆
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gicungmuonm Thế bạn vào sky station xem mình đang ở bản nào nhé.chú ý không nên ấn upgrade online nếu có thông báo nhé.

@tieudaovnt nếu đang rom gốc update cũng đâu có sao đâu bác
Mình thấy bảo Sky 800S khi root máy dẽ bị chết camera, có đúng vậy ko>
Đúng là dùng a800 ma sang box kia ko đc quan tâm lắm
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhhieu hội sky 820 có một số đồng chí cuồng sky 820, a800 vào đấy nó ném đá thế này thế nọ, nào là kém 820 mọi mặt trong khi 2 con bản chất là bình mới ruou cũ. minh vừa chia tay 800 nhưng vẫn ủng hộ ae cố chờ ics, lúc đó thì quá tuyệt vời.

Đúng là dùng a800 ma sang box kia ko đc quan tâm lắm
Máy mình cũng bị ngả vàng ở vệt phía dưới khi xem phông nền màu trắng,
Tất cả các game của galaxy s3 đều dùng đc nhé, mình đã cài và test , rất mượt, rất thật và ....rất nóng , hic
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ threads nên đổi thành Topic chuyên về A800s. để ACE có thể chia sẽ 1 cách thiết thực hơn . mình cũng đang xài A800s ! mong mọi người ủng hộ !
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quang868 Theo mình tổng hợp rom và chia sẻ về các bản rom là quan trọng nhất với người dùng smartphone chứ bạn.
Mọi thảo luận, những tin mới, những chia sẻ có tính tham khảo chung của các bạn mình sẽ update lên # 1 mà.
Mừng là ngày càng có nhiều anh em dùng a800s !
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieudaovnt bạn hiểu sai ý mình rồi , cái gì chuyên sẽ tốt hơn cái gì chung chung , đa phần ACE ở Tinhte đều là người đam mê công nghệ .
@tieudaovnt chưa có rom nào mới hả bạn :p
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng a830s đã khắc phục được lỗi tin nhắn và ussd code chưa bạn
Mỗi người có sở thích, tiêu chí chọn sản phẩm khác nhau, với mình kiểu dáng là quan trọng nhất, mình làm bên kinh doanh, việc có 1 chiếc điện thoại có cấu hình tốt, kiểu dáng mạnh mẽ, chau chuốt, gây ấn tượng, độc đáo là đặc điểm để khằng định bản thân với khách hàng, giúp họ nhớ mình hơn, đôi khi họ nhớ cái điện thoại của mình rồi mới nghĩ tới mình ấy chứ 😆
Vài lời chia sẻ với a e dùng a800s !
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieudaovnt ussd ngon bạn ạ, còn nhắn tin tổng đài thì chưa test. máy stock chưa root, a830s.

@tieudaovnt Me too :X
Mình mới chuyển sang androi dùng, nên cung k biết vọc vạch gì cả, mua từ thang 3 ma chỉ update qua station, biết cài 3g, biết gửi mms, cài mấy game và app cơ bản thôi, nên đến giờ vẫn k giám root, sợ bị camera,
mua con này full pk cao quá đành mua 95% , h ở HCM có bác nào bán lại 1 cục pin + doc sạc rời ko nhỉ
Có cao thủ nào về e A800 này ở hn kô hộ e vụ rot này cái thấy mấy bác bị die cam lại chưa rot bao h cũng chùn 😔
rodizh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hung8x98 Có, nhưng cao thủ này đang công tác ở dưới Hải Dương cuối tuần này mới về.

minoan
CAO CẤP
12 năm
@hung8x98 chờ ics luôn đi 😃
các bác dự đoán xem tới tết giá 800 vs 820L còn bao nhiêu( mới 98%__99% nhé)
4tr cho a800, 4.5tr cho 820, và 6tr cho 830, + với 7tr cho vega s5 (840)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019