[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@phamthanhha16 Mình không thấy chỗ nào là all wipe cả bạn ag

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
@labattrung all wipe= wipe battery stats vs davik cache, vô recovory chọn advance
@phamthanhha16 Cám ơn bạn rất nhiều

@atulaphan của 1 topic china, nó mới up hôm qua nhưng hôm nay nó xóa rồi, trong file zip có hướng dẫn đó nhưng mình chưa biết dùng thế nào đây
tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho xin thông tin về vụ update kernel này đi bạn, trích nguồn nha, Bạn đã up thử chưa ! Vụ này nguy hiểm hơn up rom ah nha !
mình up recovery mà ko dc, hay nó dùng cho 1.46 nhỉ
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng con a800 này đọc pdf mà pin cũng xuống nhanh chả kém gì 3g hjx buồn ghê nhỉ, không biết sau này còn cải thiện gì được ko nữa
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai có bản v6.4 của bác alutaphan thì up lên mediafire hộ em cái. Link down trang 1 die rồi. Mà bản này dùng ok không các bác?
atulaphan
TÍCH CỰC
12 năm
@vip291085 Bản v6.4 cũ mình đã delete link rồi và đã post link v6.4 mới bên PdaViet
TẠI SAO CHÚNG TA KHÔNG SỬ DỤNG ROM MUI @@ CUẢ TÀU KHỰA
anhtan93_hd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào up bản 2.19 chưa ạ?pin có khá hơn k?
Theo cảm nhận của e thì pin ok hơn bác ạ.cả tg sử dụng và tg chờ
@phamdieu1610 có bị pin ảo k anh trai 😃
cái linh 2.19 ở #1 down chậm wa'. bác nào down r up len MF cho đi. chứ down link kia ko hiểu sao 10kb/s
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào đã dùng bản v6.6 của bác alutaphan thì cho em cái nhận xét xem so với bản v6.4 thì có hơn được không? vừa mới root được em 800 4.0.4 nên muốn up thử rom cook xem thế nào.
Các bác ơi.em rot rùi ma titanbackup ko lam viecj là sao? Vẫn báo chưa rot.co biểu tương superuser rùi ma

Ưm đang dùng bản stock v2.19 các bác ag

cai' do' la` kernel k phải rom bác, @@, hình như cái này quyết định pin @@, thằng em mình sử dụng s2 nói thế @@
@phamthanhha16 thế mới phải có thêm thông tin chứ , đợi thêm chứ run lắm
kernel để pro up trc' đi. táy máy hỏng là ko sửa đc đâu
Mấy anh cho em hỏi cái !
em mới mua co Sky A800s chỉ sạc pin được đến 80% thôi dù là sac lúc mở máy hay tắt máy cũng vậy. cứ tưởng pin hư mua 2 cục pin mới cũng bị tình trạng như vậy luôn, đang sài cục sạc samsung , bản android 4.0.4 k biết có thiết lập chế độ sạc pin gì k nữa . mong đc cái sư huynh giúp đỡ !!!
@thophilong cái này mình chưa gặp, nhưng 90% là do sạc pin rồi, thông số output của cục sạc ấy thế nào bạn ?
@hadau output của nó là 5v = 0.7A bạn ạ !
@thophilong thế thì sạc k lên 100% là đúng rồi, bác mua sạc s3 k thì LG có output 1A nhá
@thophilong thông số là 1 chuyện, trước mình dùng sạc bb cũng lên dc 100%,
Nhưng 99% là do sạc của bạn. bạn kiếm cái sạc xịn, out 5v-1A là ok
@hadau mình đang thử sạc qua cáp trong máy tính xem sao k biết pin lên chút nào k nữa , nếu k thì cũng phải thử mua cục sạc khác thôi ! huhu
akahimachi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kíếm xạc sịn đi, trước xài cái xạc samsung S2 mà xạc 10 tiếng ko lên đc 100% :|

Xạc xịn xạc tầm 2 tiếng là done
@akahimachi Sạc zin của của nó hả bạn ! để xem chổ nào bán đi mua 1 cục , giá nó giờ khoảng bao nhieu vậy bạn !
tuoitt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@akahimachi Hi cac anh em, sac 5v = 0.7A la dung binh thuong ok khong van de gi ca, minh dung sac tu tung ( loai cua sam sung co, viettel co, BB cung dung) noi chug deu len 100% het. Luu y la sac phai ngon 1 chut, dung ham may cai sac cong USB re tien, khong loan cam ung la ok. Dong sac nho giup pin dung lau hon, khong phu nhan dong sac di theo may la ok nhat nhe. Noi chung minh van ket sac 5v = 0.7A nhat, vi no ok nhat.
Sory vi online bang dien thoai nen ko viet tieng viet
ra chỗ bác Trungjapan có nhiều lắm bác ah
@labattrung thế đã có biểu tượng supperuser chưa bạn ?
@hadau Có supperuser rùi nhưng không vào titanium để xóa ap han được bạn ag

@labattrung bạn install titanium từ play store hay là từ bản cài đặt trong máy. mình lần trước dùng v6.4 mặc dù root rồi nhưng vẫn ko chạy đc titanium. sau đó phải lên p store tải về thì chạy đc
user01
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là sao mình coi trong phần ứng dụng thì mỗi ứng dụng trên máy đều chiếm đến 50-70mb, ->> ram luôn >500mb khi máy hoạt động.
Mình từng xài nhiều chiếc tầm trung, ram 512, thực tế khi xài còn 343. nhưng các ứng dụng chỉ chiếm tầm 10->20mb thôi ah. sao chiếc a800s lại chiếm dữ vậy nhỉ.
đang xài 4.0.4 - Build number: a800s 216 v6.4 by atulaphan
@user01 bạn xóa bớt app hàn quốc ko cần xài cho nó nhẹ.
user01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xóa hết rồi đó. Xài bản cook mà. Nhưng zô task killer coi còn có 151mb ram ah. M cài tầm 4game + vài app đọc báo thui. Cái sky station vs tranfer xóa đc ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019