Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up rom restore có phải giải nén ra hay ném thẳng file rar vào clockworld/backup các bác nhỉ?
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi bản v6.4 của bác alutaphan dùng có ổn không vậy? đang down về định up.
user01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vip291085 cũng ngon đó bác, xài đi, e đang dùng, nhưng kéo qua lại ở home laucher thi thoảng cà giựt tẹo + ngốn ram khủng luôn
user01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhtiki juidefender ultimate không biết là cái gì.
máy mình vào rùi bị force close lun
user01
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai biết mở lại đèn nút cảm ứng không, e dùng cái BacklightOff trên 4rum mình nè. h ko biết mở cái đèn lại lun
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks các bác. Vấn đề pin với lỗi tin nhắn, 3G đã fix được chưa ạ? Cái lỗi ở launcher có thể sửa bằng cách cài launcher khác được không nhỉ?
user01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vip291085 fix hết r. nhắn tin tiếng việt thì ko gửi đc. cái này tình trạng chung :d. chứ 160 ok hết. 3g ào ào + pin tụt vù vù luôn 😔
launcher mình chưa thử vì cũng ít khi giựt
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@user01 pin có ổn hơn bản stock 4.0.4 v2.16 không bác? em đang dùng bản gốc này, mới root hôm qua nhưng cũng thấy pin tụt kinh quá.
bản mới này pin đỡ hơn bản cũ đc khoảng 1 tiếng dùng
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác đang nói về bản nào vậy? 😔
@vip291085 bản mới nhất đấy
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kidraper9x bản v2.19 stock hay cook của alutaphan hả bro?
@vip291085 stock còn cook chưa up. chắc cook đc thêm 30' đến 1h so với stock
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi sao máy em vào recovery nhưng không sử dụng được. nó báo check_boot_mode enry!!! ALLYDROP TEST
E:[check_boot_mode] Can't open CACHE SDCARD_UPDATE FILE
là sao nhỉ? giờ đang ở recovery mà cũng không tắt được máy luôn.
@vip291085 Recovery chưa thành công r

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kidraper9x đang cài lại recovery nhưng đang bị đứng ở fast boot mode, còn trên máy tính thì đang đứng ở adb wai-for-device. Giải quyết thế nào hả bro?
@vip291085 có mối cái này chú hỏi trên này còn lâu mới xong, chat qua skype: ductungkt mình hướng dẫn cho
tungwantai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vip291085 của em cũng bị như này ai chỉ em cách xử lý với
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1345740/page-102
máy mình cũng bị lỗi khi vào recovery như ở đây. Khắc phục thế nào đây các bác?
tieuminh31
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bro nào cho mình hỏi cái: e đang xài bản 2.19 h root mà đã làm theo hướng dẫn, cài drive mới nhất + theo tất cả các buớc mà sao khi tắt máy vào fast boot cắm dt vào máy tính sao hẻm nhận drive vậy, e xài win xp. vô phần dvice manager thì phần other hiện ? Android hix. ai bit chỉ dùm e cái
@tieuminh31 Dơnload cái android usb windows cuối bài hướng dẫn topic này http://www.tinhte.vn/threads/1068961/
Các bạn ở hải phòng có vấn đề gì về rom, rec của sky nói chung và các máy của hàn quốc cần giúp đỡ pm cho mình nhé
@tieuminh31 Thiếu driver android
Click vào nó và down về là xong

tieuminh31
ĐẠI BÀNG
12 năm
@latuan84031 bác biết thì cho e cái link down trực tiếp đi, tìm kỉu này mệt wa bác ah, thak bác trước
@tieuminh31 Ngay trang 1, topic đầu tiên, bài đầu tiên, bên phần dưới chữ kí đấy bạn.
@latuan84031 Mình dùng đt k vào xem link đc, nó download ngay. Gửi địa.chỉ msil mình gửi file

"nếu máy tính còn thiếu driver android này các bác có thể down ở cuối bài rồi giải nén vào 1 thư mục nào đó khi đt cứ đứng ở màn hình fastboot thì chuột phải vào My computer>manager>device manager>chuột phải vào Android có chấm than vàng>updater driver>chọn đường dẫn Browser.....chỉ đến file usb_android_windows đã giải nén ra lúc nãy>máy tính nhận driver này xong thì đt sẽ khởi động lại bt." Đây là đoạn hướng dẫn mình copy để bạn đọc và thuực hành
bạn add nik ở dưới này mà hỏi này
tieuminh31
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào ở tp.HCM ở quận 6, 5, 10, 11 bít cách root và recovery con này hem. có j cafe giup mình cái nha
Đang có rất nhiều pin và dock sạc cho sky nhé các bạn. Ai có nhu cầu pm mình
@latuan84031 rổ giá thế nào bác ?
@hadau 450k 1 bộ bác ah
@latuan84031 Bác ở đâu, hn thì e qua làm bộ

Sent from my IM-A800S using Tapatalk 2
@latuan84031 rổ giá thế nào bác ? Mà bác ở chỗ nào thế ?
@toantu123 Mình ở HP. Hn thì mình sắp có.bạn và mọi người có nhu cầu để sdt tuần sau mình lên hn sẽ alo các bạn.
Sớm hơn thì chiều chủ nhật này.

Bạn đang dùng lu 6200 sao lại đôỉ a800 thế?
tuoitt
ĐẠI BÀNG
12 năm
các pro giúp mình với. Sao mình dung GO SMS PRO ma khi gửi tin nhắn MMS thì máy khác nhận đưoc, máy khác gửi chô mình thì lại báo phải vào TRANG web mới xem được, mặc dù đã cài đúng hết APN. Minh dung Viettel, rom cook atula 2.19
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic. Chả hiểu sao cài lại Recovery mấy lần mà toàn bị lỗi. maf các bác cho em hỏi, em đang dùng bản stock 4.0.4 v2.16 đã root ngon lành, xoá bỏ app Hàn, fix tin nhắn ngon, nói chung là không có lỗi gì thì có nên up thử room cook nào không nhỉ? Em dùng máy cũng ít nghịch game, chủ yếu là nghe goi, sms, thỉnh thoảng nghe nhạc, vào mạng. Đang dùng stock ổn định nên cũng hơi phân vân, chỉ mỗi tội pin tụt nhanh.
mình mới up online qua trang chủ thành công bản 2.19 ai chỉ giúp cách root và cài Recovery cho bản này thành công ko lỗi cam không ? giúp mình
vip291085
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tjnakung Bác làm theo HD ở đây là ok. http://www.tinhte.vn/threads/1106480/page-19#post-24349938
cả nhà ơi xem mình đang sài bản v bao nhiêu xem ở chỗ nào vậy.sáng nay thấy máy nó tự cập nhật qua wifi mà hình như chả thấy khác gì
ai dùng rom cook cua bác atula rùi cho cái cảm nhận để ae up cái nhỉ

tuoitt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@labattrung up di rui cam nhan van thich hon. Ban cung dan quen lam chuot bach di, minh va moi nguoi lam nhieu roi.
online bang dt
@tuoitt Đang online bằng điện thoại là không dùng TV được sao???

namxd9
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ấy hướng dẫn rồi đó. đơn giản lắm. mình cũng mới làm xong
@kidraper9x Có ai root rom 2.19 chưa? Tôi cũng thử mọi cách rồi mà không root được. Bác nào root thành công rồi có thể chia sẻ với tôi được ko? Tôi dùng em IM-800S. email: xuanshipping.vn@gmail.com/ Tel: 0989411412
Tks các bác.
@Mr_Xuan hòi trc' mình up lên 2.19 stock r root như các bản khác thôi bạn ah
@Mr_Xuan nếu ở Hn mang qua mình làm cho nhanh, hướng dẫn lâ lăms, mất thời gian
@ductungkt minh ở tận tphcm bạn huong dẫn mình wa Skype dc ko
Ok.mình chuẩn bị up day.có j sẽ review cho ae nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095