[ SKY A800S ] Chia sẻ kinh nghiệm + Tổng hợp rom ( v1.46 mod MIUI ...)

tieudaovnt
26/6/2012 14:26Phản hồi: 21.521
21.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieudaovnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Việc up rom restore thì máy sẽ hơi thiếu ổn định trong những lần đầu, thường thì khi up rom ta hay wipe all lần nữa , nhưng rom restore lại không làm thế được vì mất hết tinh chỉnh đáng giá. Kinh nghiệm mình là sau khi up bất kì rom nào, khởi động vào tinh chỉnh lại theo ý mình, sau đó khởi động lại lần nữa để hoạt động trơn tru hơn ! Cứ thấy chậm chậm không rõ nguyên nhân là tớ restart, mất 1 2 phút thôi mà 😁
hôm nay lắp cái pin vào sau khi sạc từ dock, mọi hôm thì ko sao, tự dưng thấy pin báo còn đang từ 4%, nhảy dần lên từng tí một. Reset, tháo pin ra vẫn thế .
Một lúc sau nhìn lại pin khoảng 93% 😆
Mình đang sài bản 2.3.5. 1.46 sao nó nói up lên bản 1.48 là sao . Bản 1.48 là sao có ai sài chưa cho mình biết dc kg . Chứ sài bản 1.46 5.2tvatulaphan hao pin wá để qua đêm hết 30% pin thấy chán wá
@hugolina1 h mấy phiên bản quốc tế ngon nhưng vẫn đang thử nghiệm
muốn đỡ tốn chỉ có 2 pin thôi
1.48 có bạn obymiuvl đã dùng. bạn inbox thử xem
obymiuvl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hugolina1 bạn up đi. mình up thử bản đó rồi. dùng thấy mượt hơn. mới đc 2 ngày thì máu nghịch nổi lên nên up lên 4.0 đê cài recovery r 😔.
@obymiuvl Pin có dc hơn tý nào kg bạn chứ mình nản pin bản 1.46 rồi ngày sạc 2 lần để dt chờ nó tụt như đang chơi game
@obymiuvl cho minh xin ban backup ban. oi
obymiuvl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamthanhha16 mình k có r bạn ơi 😔. máy bạn nếu vẫn dùng recovery mặc định thì bạn update lên 1.48 bằng sky station đi. thử cảm nhận xem 😁
Thanks bác, em đã làm được òi, mệt phờ râu ...
Mình cũng bị zaz, khi tắt máy bấm "volume-" + "Search" + "Power" thì nó vào Fast mode gì đó mà có cái màn hình trắng, cắm usb vào máy tính thì máy tính không nhận ra lun.
Sau đó mình chuột phải vào My computer --> Device Manager thì thấy trong đó có cái driver ANDROID chưa cài, mình Update driver chọn thư mục USB_Driver( download của bác nào trên đây về quên mất rùi- là driver cho Android nha chứ không phải Sky-win 64 bit khó cài hơn a) thì nó nhận. Cuối cùng chạy Recovery bình thường >"<....
Mình thấy sao nói vậy thui nha, mới xài Sky có 1 tuần à =.=''.....
@hip1111 Mình download tại link này cho win 764 bit:
http://www.mediafire.com/?bdab8ckpzxzky6d

Cái này cho winXP thì phải :
http://www.tinhte.vn/attachments/514497/

Bạn thử xem nha.
@kidraper9x Mình down về cho vào thư mục temp rồi, bước tiếp theo làm thế nào bác ơi
@hip1111 ko cần mất thời gian thế này đâu, bản chất máy bạn ko nhận dc driver trong fastboot là khi up rom lên bạn đã cài nhiều app rồi, bạn cứ wipe hết là vào nhận dcj driver thôi, nếu ko nhận dc click chọn lại stept 1 trong fasstboot là nhận dc ngay thôi
@hip1111 bước tiếp theo là cài recovery or boot. nếu vẫn ko đc thì phải tự cài đường dẫn cho PC vì PC ko tìm đc cái driver còn thiếu
mà sao có bác bảo sẽ ra cm9 trong hnay nhưng ở trên lại có bác lại ghi cm9 ra hwa?
mafiarock
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình là đại lý của dienthoaisky.info,ai cần mua pin và dock sạc thì call mình 01674084625-01295159555 địa chỉ 549/39 Lũy bán bích quận tân phú tphcm
@mafiarock cho xin tấm hình thật ốp lưng nillkin cho sky 800 đi
Anh em ơi Xuehu cook cm9 nói là đã fix đc camera rồi.chắc hôm nay ổng sẽ update bản fix số 3 lên
fernando
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmanquyen có link không bạn? up lên đi để mọi người cùng theo dõi, khi nào có minh down về test thử xem ntn
@tranmanquyen tin này đáng để hóng đây
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fernando Hình như có lỗi nên chưa cho down
@nacalebo1987 đây này http://bbs.wpcnn.com/thread-22026-1-1.html

nghe đâu cm9 này có đến 2 bản cook.
@laphicau nó vẫn chưa chính thức mà
cm9 fix đc cam là ngon r, còn rung thì ko cần lắm 😁
cm9 còn lỗi nào chưa sửa đc cho đến nay các bác nhỉ? [so vs bản 2.16]
Sao ko fix pin đi nhỉ, pin rom nào cũng ngốn ầm ầm
obymiuvl
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoho. qua theo dõi topic CM9 kia. còn dài dài các bác ạ 😁. lỗi nhiều quá
muốn up lại 1.48 thì về rom gốc nếu đang dùng rom cook sau đó up len 1.48 wa skystation thôi.
htrc' còn mỗi lỗi rung vs cam die thôi mà bác
Bản CM9 mới ra hôm qua, anh em thử test xem sao
http://kuai.xunlei.com/d/PBQSYXTSSGOB
@ductungkt bác nào down xong up lên mediafire cho anh em downj cho nhanh nhé, để cùng test xem thế nào
@ductungkt Nhích thôi, đây là rom zip sao dung lượng bé thế nhỉ, có 142 mb
@ductungkt CÓ AI TEST CHƯA VẬY CHO Ý KIẾN ĐI
@le nho hung Đã ai test chưa nhỉ, không bít cam có dùng đc ko?
vthien2404
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang down bản CM9 xem thế nào nào.
obymiuvl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vthien2404 sớm có rì viu ;)
Bác nào có bản rom MIUM 2.37 cho a800s không nhỉ, nếu có up cho anh em xin để test xem sao
Thích cm9 quá.ngồi hóng tin của các bác
vthien2404
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang down về mà, lâu quá, mới được 70%
Hai bản khác nhau.1 bản lỗi cam.1 bản thj đã sửa dc nhưng ông ta chưa up lên.mjnh chỉ đoán la hôm nay ổng vui ổng up thoii

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
bác làm ơn cho em hỏi bản room này là 216 hay 219
@tuankhanh3590 Bản 2.16 bạn ag

Co tien viet cho a800 chua nhi?

Co tieng viet cho a800 chua nhi?

@luongtu088 Tiếng việt thì có lâu rồi, nhưng tuỳ bản rom bạn ah, các bản cũ hơn thì có tiếng việt
Các bác ơi thay bootanimation cho em này thế nào vậy em làm theo cách của bác tieudaont vấn không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019