SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá may mắn vì máy mình nằm trong số 50% nhắn tin đc 160 kí tự

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
_hay qua phai thu em no thoi
Tất nhiên là 1 roài bác ơi.em thử 10 phát ăn cả 10 mắt đúng 2k em dùng tomato.

@hoangson11 Bác back up rom của bác thành một file zip em íntall vào máy em thử xem có thể nt được 160kt không
phuphat1986
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã cài bản ROm TV, đầu tiên là thấy chạy mượt, ít nóng, pin trâu 1 tí, nhưng có 1 lỗi cực kỳ lớn, đó là, khi có tin nhắn đến, module com.app.mms bị buộc đóng, thành ra, mình ko thể nào nhận được tin nhắn nào suốt từ sáng đến giờ, haizzzz!!!!

wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuphat1986 Bác Up bản 1.50 hay 1.49 vậy bác ?
phuphat1986
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả là bản 150 nhe bác, dang cài lại bản rom gốc đây, bác coi lại hình chụp trong bài 1 cua bác đấy, " nâng cấp dễ ràng" đấy bác 😁

wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuphat1986 Bản 150 vẫn nhận tin nhắn bình thường nha bác. Chỉ sai có 1 chữ Ràng thôi. Còn nhiu là ok hết.
Thế còn bản 149 thì có bị lỗi gì ko bác
phuphat1986
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wanthai2011 Vậy mà đầu topic bác nói cứ tưởng rằng bác đã test rùi, chán thật, mọi người đừng cài bản rom 150 nha, lỗi ko nhận được tin nhắn nhé!

wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuphat1986 Bác xem lại bác của bác nhé. Không ai bị lỗi này cả đâu...Em đang xài rất ổn..Tin nhận vù vù bác à
A820L làm gì đã fix đc nt dủ 160 kí tự mà bạn lại nói là có fix đc...
cái này có chạy đc cho a800s ko bạn
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Góp vui cùng ae tinhte 1 bản rom do mình mới xào nấu đêm qua...dành cho A820L nhé...
Ưu điểm: Rom đã xoá hết các app của mấy anh em Hàn Xẻng với Khựa...fix lỗi 3G...dùng cả buổi chỉ thấy ấm ấm thôi...và quan trọng là có thê 1 số app cơ bản cho ae mới tập chơi (ae để ý trong hình)...
Nhược điểm: mình ko khoái Tiếng Việt nên bản này chỉ có Tiếng Anh...
Rar Unlock: nguyenson1709
http://www.mediafire.com/download.php?trn6fqe676ym16t
http://www.mediafire.com/download.php?hs7y7acbxobhvfp
http://www.mediafire.com/download.php?oinwn53fyy8gjts

Vài cái ScreenShot cho ae ngắm...😁:p

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Mọi người thử nghiệm đi nhé
Rom của bác nguyenson1709
@ronaldo_vn sai làm sao đc bạn...pass: nguyenson1709 ...bạn nhớ ko để capslock với tiếng việt nhé...
@wanthai2011 Bác ơi giúp em với. Từ trước đến giờ em chỉ xài black&white mà thôi. Giờ đc người nhà tặng cho con 820L mà em loay hoay hoài chằng tài nào làm đc hết. Chỉ có root máy thôi. Bác ờ HCM thì cho địa chỉ em chạy qua bác cứu em với đc chứ ạ!
@rongtphong bạn làm ơn xoá cái ảnh khi Quote bài viết nhé...
@nguyenson1709 vâng em sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
liệu cuối tháng 6 này có ra bản 4.0 ko nhỉ :eek:
Có ai bị tình trạng hay treo sóng kg. Tức là mất sóng ấy fải khởi động lại mới có.

Lâu kg nhận đc cuộc gọi nào mở máy lên mới bt là treo sóng. Máy vẫn báo có sóng nhưng kg gọi đi hay đến đc. Kg mở hay tắt wifi bluet hay airpla mode đc hết.😕😕

Sent from my HTC_X515E using Tinhte.vn
@nguyenson1709 Mình xài rom gốc. Máy thì dĩ nhiên là 820 rồi top 820 mà lị.

Lúc trước mới mua máy chưa có rom cock nào jờ thì đưa máy cho bồ xài rồi. Mà úp ét thì pó tay rồi.

Nếu đúg như bạn nói thì up rom cock tiếng Việt này zô là chữa đc hã.😁

@vulac Hjxhjx

@nguyen_doan_001 đúng rồi bạn...
@nguyenson1709 Zy de minh thu. Thanks

các bác ơi cài bản nào ổn định hơn 149 hay 150?
@godzoe Bản 150 ổn hơn bác à.e thấy máy chạy mát hơn.đưa cpu về 1.2Ghz thì mát lịm.

wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangson11 Đưa về 1.2GHZ sao vậy bác. chỉ với.
@wanthai2011 Bác dùng set cpu đưa về thôi bạn

wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangson11 Em biết cái đó rồi nhưng mà ko biết Setting sao bác à. Mà bác đang xài bản TV 150 phải ko. Cảm thấy thế nào. Có lỗi gì hok ?
@wanthai2011 Cái đó set lên là nó tự điêu chỉnh rồi.tích vào set on boot là ok.cảm nhận thực tế dùng bản 1.50 thì chạy mát hơn hẳn bản 1.49 còn ngoài ra k có gì đặc biệt.

nemo@
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko phải mình lười, có lý do sau:

đang xài win 64, down xong 4 file nhưng ko bít join. tới đây là đứng hình rùi.

sửa xe thì bít còn up iếc là đứng hình và đứng nhìn rùi ngồi khóc. hixxxxx
Thế mới cần đọc và vọc.
mình là member mới nên ko dám phán và cũng ko khoe khoan
mình đang dùng 1 con iphone và 1 con android nhưng thật chất thích con android hơn rất nhiều,suốt ngày cứ cầm em nó để vọc vạch
có vài nhận xét sau:
iphone dùng rất bất tiện,blutool ko bắn được,thứ 2 ko flash,chép nhạc hình game rất khó và bất tiện,nếu con gái hoặc người ko biết công nghệ thì ko bao giờ dùng được,nếu như có làm được thì phải có cái itune,mà itune thì đâu phải lúc nào cũng có,
nếu như andoid thì những cái đó đã giải quyết trong 1 nốt nhạc,thứ nhất nếu cần 1 file gì ở máy bạn thì bắn blutool,thứ 2 bỏ thẻ nhớ vào chép qua,thứ 3 bỏ máy tính chép vào mà ko cần itune hay cái gì.
đo là những nhận xét do cá nhân mình đang dùng và tự đánh giá,
nếu có gì sai sót các bác bỏ qua
A820L : các bác nên dùng kèm theo ct battery save pro( bản pro nhé, phải paid đó =)) ). app này can thiệp vào hệ thống thay đổi xung nhịp CPU, tất nhiên là máy phải root mới cài đc

Hướng dẫn cơ bản đôi chút : Khởi động app, để level càng cao thì càng tiết kiệm, với app này bạn để đt qua đêm ko mất 1% pin nào luôn. cực đỉnh. Đã test máy ngày hôm này rồi. thời gian chờ tăng lên gấp đôi, pin dùng bét nhè 1 ngày @@
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 Em vừa xóa file SMS.afk thoát ra thì mất cái kia và chỉ còn cái Hansent. Thanks bác
@wanthai2011 😁 apk chứ ko phải afk
wanthai2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 Chơi Dota riết quen. kaka. AFK
@kekedaine bác nói thật hay đùa vậy 1 ngày bét nhè co ah. minh dùng được 3 giờ là kịch kim
các bác cho em hỏi sky khi root xong và recover thì có vào kho ứng dụng maket down phần mềm game bình thường ko ạ,mà nếu vào được maket thì nó hiện toàn app hàn hay các bình thường như các máy andoid khác sao các bác
@truong ton hiện mình đang dùng đây rất tốt và ổn định pin trâu dùng rất mượt, không có vấn đề gì phần cứng, có điều các bản room hơi có vấn đề một chút, nếu bít chút ít về máy thì tốt, mình đang tập khắc phục các lỗi trên room nên cũng thấy hay, công nghẹ là không giới hạn mà, nên mua ngay để trỉa nghiệm đi bạn, cũng rẻ mà, nhưng nhớ là mua ở các của hàng có uy tín nhé không là hàng nhái nhìu lắm đó
@phamhuuminh85 làm sao để phân biệt đâu là hàng thật đâu là hàng nhái bạn cái đó mình chịu đấy
vậy khi đi mua máy mình nên kiểm tra những gì bạn..... mình thấy máy bác tren tinhte bầy cách úp room sao nghe phức tạp quá chắc cái đó mình bó tay. mình mua ở tiệm có bảo hành 3 tháng, máy chạy tiếng việt vậy có đc ko bạn??
@truong ton thui thì xanh chín vậy, bạn cứ kiểm tra chức năng vẫy tay của máy xem, nếu máy trung quóc thường không có chức năng này, và bảo chủ quán nó cài la bàn vào nếu la bàn dùng được thì ok, vì phần lớn máy trung quốc không sử dụng được chức năng la bàn, kể cả hkphone cũng vậy mình đã dùng và không có chức năng la bàn, chúc bạn mua được máy ngon, một điều quan trọng nữa là đừng chọn những máy nhìn bề ngoài quá mới vì đó là những máy đã bị sử chữa thay thế đồ rùi, nên chọn máy hình thức bình thường ấy
@phamhuuminh85 cảm ơn bạn nhiều, có gì mới thì chỉ mình với nha.hi
ok thenks bác nhiệt tình giup em
mình thấy ios hơi lạ ở chỗ đơn giản nhất như gởi file qua blutooth như mấy cái điện thoại cùn nhất của china cũng làm được.bửa mình xài con 3gs,thằng bạn tính bắn qua blutooth cho mình...kết quả phải mượn con qmobile m55 2 sim hai sóng để bắn tam qua rùi mươn thẻ nhớ chép qua pc,hic một qua trình gian nan.mình thíc nhất iphone về khoản chơi game và ứng dụng khá là mượt,còn về mọi thứ khác mình lại kg ưa e nó chút nào.mình kg thíc đẹp nhưng mình lại thích em kg đẹp nhưng em lại độc
@tuanmien80 đây là 1 ví dụ chó thấy ios ko hề đơn giản như các bác nghĩ nhé. Hiện tại ios đã có phần mềm cho phép giao tiếp bluetooth với mọi device khác ợ. bác vào havenphone tham khảo nhé =)). tất nhiên đó là phần mềm cydia nên cần máy đã jb
@kekedaine mình có thằng bạn nó tên dũng ở sài gòn.mỗi lần nhậu với nó mà nhắc hệ điều hành đt thì hắn đưa ios lên đầu hắn thờ luôn cãi tung toé hết cả nước miếng.híc chẳng ai dám gắp mồi nữa thế mới biế ios nó mạnh cỡ nào khâm phục khâm phục.mà công nhận bác cũng dai nhỉ(mình kg rõ từ chó chết của bác là gì thế mình kg phải dân IT nên trình độ chắc là thua bạn rồi)
@tuanmien80 haha ... mình gõ nhầm đó, laptop của bạn ko quen bàn phím. dùng thinkpad gõ sướng quen rồi.
chó=cho nhé
xin lỗi bác =))
@kekedaine UHM KG CÃI VÃ NỮA ĐANG CHUẨN BỊ UP ROM NÈ HUỀ CẢ NHÀ NHÉ
muốn vọc iphone thì các bác phải biết đến cydia =)). chứ cứ quanh quẩn mãi mấy cái apple store ko trách mấy bác cứ kêu ko có cái để vọc.
ios nhiều cái này lắm. các bác vào havenip tìm hiểu sẽ rõ. chỗ mình có lão dùng cả ip +ipad, tỏ ra nguy hiểm lắm, cai gì cũng biết, lúc nào cũng khoe jb này nọ rồi app gì cũng biết ... đến lúc mình bảo có lẻ cắp usb vào ipad, copy dữ liệu, rồi duyệt file như windows thì lão éo tin còn tỏ ra nguy hiểm. đến lúc mình làm cholaox xem thì éo thấy nói gì luôn =)).
dùng ios các bác nên tối thiểu có cydia + iFile. cái iFile này rất nhiều người nhầm với cái iFile explore trên appstrore =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019