SKY A820L TỔNG HỢP : "ROM Tiếng Việt, ROOT,RECOVERY, FIX SMS VÀ MỌI THẮC MẮC..."

wanthai2011
15/6/2012 10:40Phản hồi: 3.105
3.105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xài con này mà ko vọc chắc để làm kiểng hả. bác up rom có khi lai hết
bản 1.52 V2 fix lỗi 160kt nhé ae...có link rồi ae chén thôi
@nguyenson1709 Chờ bản 1.53 của bạn,hiện tại mình dàng bản 1.53 của bạn thấy khá hài lòng,pin có sụt nhanh hơn chút nhưng ko đáng kể,bạn tối ưu và fix lỗi thêm cho bản 1.53 thì tuyệt,cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
chatgame
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dragonvn06 mình chuyển sang dùng 1.53 củ bác sơn rồi dùng hơi nóng nhưng hi vọng ko bị sập nguồn nửa
@nguyenson1709 Cảm ơn bác rất nhiều, tuy em ko up vì chờ ics, nhưng thấy bác nhiệt tình vì anh em quá, thật quý hóa cho anh em nhà 820. Trân thành cảm ơn bác, mong bác sau khi lên ics sẽ có nhiều bản room ngon hơn nữa

@TuấnAnh.Bridges 😁😃
chào mọi người, e mới tậu con A820 về vọc theo ae trên box thấy cũng phê thật mà e bị một lỗi là ko dowload app từ market được đôi lúc dùng wifi được đôi lúc dùng 3g được rồi đôi lúc 1 trong 2 cái ko được . e tim hiểu thì do lỗi tk ko đăng nhập cái gtalk j đó fix mãi mà ko được ! nhờ ae diễn đàn chỉ mình cách fix triệt để lỗi này ko ??
@honghai1314 bạn vào xoá data và cache của 2 cái app google play và google framework đi rồi khởi động lại máy là đc...rất rất rất nhiều người hỏi câu này rồi mà ko chịu google hỏi trước...lỗi này đơn giản thôi bạn...
tinem99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 bác sơn có chỉ rồi nè bạn ơi
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã update bản rom 1.52 V2 của bác nguyenson, tình hình tin nhắn đã fix được 80 lên đến 145, trên 145 không gửi được, nhưng như thế đã là quá ngon rồi, tks bác nguyenson rất nhiều - vì một cộng đồng tinh tế nói chung - box sky nói riêng ngày càng phát triển.
pandacake
TÍCH CỰC
12 năm
@rock4ever Vấn đề là có nóng ko, mượt và mát là ok

Gửi từ Sky 820L của Pandacake.
@rock4ever mình có nói trong bài đó rồi...bạn đọc kĩ hướng dẫn nhé...
xoá my number đi là nt full 160kt...bạn nên cảm ơn bạn fdkgenie đã fix sms còn mình chỉ là tích hợp nó vào rom của mình thôi...😁
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenson1709 Bác hd e cách xóa my number với ạ, e lắp sim vào iphone thì nó chỉ cho xóa đầu +84 đi thay bằng 09.. thôi chứ xóa hết nó ko cho phép lưu lại

@rock4ever Iphone mình chưa thử để xoá...bạn nên kiếm máy Blackberry vào sẽ có phần my number để xoá đi...
trước mình cũng add và khi fix 160 vẫn chỉ dc 147kt nhưng xoá rồi thì full 160
chatgame
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom 1.52 v2 là lấy rom từ ban rom 1.52 củ của bác luôn à
@chatgame đúng rồi bạn
chatgame
ĐẠI BÀNG
12 năm
cải thiện âm thanh nghe nhạc:http://www.mediafire.com/?r34hk2nvh87aljn cài lên ban 1.53 bi lổi nghe gọi, tiếc quá có ai khắc phục đc ko😃
password123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi hơi ngu:

1. Em muốn úp cái room 1.52 V.2 của bác nguyenson1709 nhưng mà software version của con máy em là s1231150 Build number là 1 số chữ tiếng hàn có đuôi là V.1.5.2 thì có phải úp lại room gốc để update lên 1.52 rồi mới root lại và mới uproom của bác nguyenson1709 đúng không?
2. Nếu updata lên 1.52 thì có phải up về room gốc không (Sợ máy em đang root up lên có bị treo hay gì thì chết).

Trên đây là mấy câu hỏi gà của em nhờ các bác tư vấn giúp.

Cám ơn và chúc cả nhà mạnh khoẻ.
@password123 bạn cứ root và recovery rồi up tẹt bô không cần phải về gốc làm gì...sky nó ko như là thằng HTC hay samsung...sky trâu bò lắm...
password123
ĐẠI BÀNG
12 năm
He he Cám ơn bác nguyenson1709 nhiều nhé. Máy em đã root và Recovery nhưng tại em cứ tưởng lên 1.52 nó phải thế hoá ra đơn giản nhỉ.

Chúc bác mạnh khoẻ, cuối tuần vui vẻ nhé.
password123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác nguyenson1709 nhiều nhé. Tại em gà nên phải hỏi lại cho chắc ăn. Máy em đã root và recovery rồi, cũng đang dùng bản 1.50 của bác rồi nên em cứ tưởng 1.52 nó phải lằng nhằng.

Chúc bác mạnh khoẻ, cuối tuần vui vẻ nhé.
password123
ĐẠI BÀNG
12 năm
rock4ever chỉ việc tháo sim đấy ra lắp vào cái máy cùi như kiểu 1110i là xoá được mà bạn.
em làm theo hưỡng dẫn của các bác vào đc
recovery sao ko co back up retos nhỉ làm sao úp rom đc mong các bác chi giáo
@nongdanb vậy là bạn recovery chưa thành công...
123loli
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenson1709 Bác hướng dẫn em cách cài recovery được ko? Em làm theo cách hd recovery hỗ trợ cảm ứng mà sau khi copy file recovery5820.img vào sdcard rồi, khi chạy recovery.exe trên PC không thấy điện thoại khởi động lại gì cả.hic
@123loli bạn đưa máy về fastboot rồi cắm cáp vào...nó sẽ báo thiếu driver sẽ cài không thành công...cài driver Android vào và làm lại...
123loli
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenson1709 Để em thử lại xem sao. Lần trước em chạy recovery5820 được rồi nhưng lần sau vào lại thì nó lại vào recovery con robot nằm ngửa, nên em thử chạy lại recovery5820 nhưng lần này đt không khởi động lại. Bác có biết nguyên nhân không?
@123loli chỉ có 4 nguyên nhân...
1 thiếu driver Android
2 thiếu file root và recovery trong bộ nhớ máy
3 chưa bất unknown souce và USB debug...
4 lỗi driver sky hoặc khi cài xong chưa khởi động lại PC

1 số máy lần đầu sau khi recovery thành công và lần sau recovery trực tiếp trên mobile lại ko đc thì lại phải vào bằng PC nhưng sau 1 vài lần UP rom cook thì lại có thể vào bằng Mobile...
cho minh hoi muon khi da up room cook ma fix 3g thi lam the nao, ban nao biet giup minh voi. ko ve duoc room goc nua.
fdkgenie
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoha_862003 Bạn nên bỏ chút thời gian đọc các bài hướng dẫn ở trang đầu + đọc qua các bài đã post. Vấn đề này đã đc hỏi đi hỏi lại, giải đáp đi giải đáp lại cực cực cực kỳ nhiều lần rồi 😁
@ngoha_862003 bạn qua đây xem hướng dẫn nhé...nhớ đọc thât kĩ làm theo là OK...mình làm lần đầu là đc luôn
http://www.trungjapan.com/Dien-thoai-Nhat-Ban/Huong-dan-Root-may-Sky-A820L.html
Mấy bác ơi lập cái topic những game chơi được trên sky820 đi em dowload 10 game chơi ko quá 3 game

Sent from my IM-A820L
tinem99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kellyhp00 bên forum game có 1 topic rồi đó bạn ! nhưng mà tí có update game mới lắm!
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản 1.52. V2 này chạy mát và ổn định hơn bản V1, ko còn tình trạng treo và reset máy nữa nhưng pin ko bằng.
Vẫn chưa fix đc quả 160kt mặc dù đã xóa my number, vẫn chỉ đc 145kt, k hiểu sao nữa bác nguyenson ah

@rock4ever chịu rồi...mình vẫn nt 160 kt
Chào các bác.
Em mới dùng em Sky A820L thấy rất hay, đã fix được lỗi nhắn tin 80 ký tự.
Nhưng em không fix được lỗi 3G vì máy em không có phần mềm Sky Backup để làm giống hướng dẫn của bác Trungjapan.
Các bác có thể hướng dẫn em fix lỗi 3G được không? Hoặc bác nào backup giúp em cái phần mềm Sky Backup và send cho em với.
Thanks all
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyphong2005 Máy kô có sky backup chắc là đã up rom cook rồi bác, bác up lại bản rom 1.52 v2 của bác nguyenson là ngon luôn, khỏi fix
@rock4ever Bác cho em xin link download được ko?
Em download link ở page 1 nhưng link die hết bác ạk
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyphong2005 Của bác đây : fix 3G, fix 80 kí tự - ae dùng được 160kt mà chả hiểu sao máy em chỉ được 145 😁

Link:
http://www.mediafire.com/?jcq37dqn16mlmy9
http://www.mediafire.com/?94lsshtlq0vizf9
http://www.mediafire.com/?atp0ccz28j6yv1k
THanks các bác nhé.
Em vừa tải về nhưng giải nén bị lỗi
Hjx. Để em tải lại xem thế nào
Market ko download được bác ạk
Có rom 4.0 cho 820l chưa anh em nhỉ
tinem99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vip_boy_gun chưa, có bạn ơi ! đang chờ đây
thachgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vip_boy_gun http://m.skyservice.co.kr/board/notice/view.sky?seq=97
Bác dán cái này vào trình duyệt điện thoại mà đọc.mỗi tội tiếng hàn dép

E bị treo Recovery rồi h phải làm sao nhỉ
cai bản tieng viet nhưng mà lỡ update h nó treo recovery luôn
@vip_boy_gun đưa máy về chế độ S/W upgrade rồi tháo pin ra lắp vào là ok
@nguyenson1709 Em up ROM của bác rồi nhưng mà vào Market không download được bác ạk. Có giải pháp nào khác không bác
@duyphong2005 chài...vừa có người trả lời bạn rồi mà...chịu khó đọc mấy bài trước đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019