Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[SKY A830L] Chia sẻ bản Rom ổn định, ít hao pin cho SKY

terry87
7/3/2013 14:9Phản hồi: 13
Xin chào cả nhà, hiện tại mình thấy trên diễn đàn có rất nhiều rom cho sky, 4.0 và 4.1 đều có. Nhưng đa số đều có khuyết điểm (dĩ nhiên không thể có nào cái hoàn hảo được), tuy nhiên mình vẫn hy vọng là có một pro nào cook được rom tốt cho SKY 830L, mình đã xài qua các bản Rom IM-A830L_S1232140_MV1, CM10_V7_OMXStock_A830_Full_Fix_by_diszell2008(listening2009), Provision, MUIU gì đó, thì thấy bản A830L_S1232140_MV1 là đỡ nhất. nếu có bản ROM nào ok hơn thì tốt quá. sẵn tiện không biết pantech có ROM update 4.1 chưa nhỉ, xem trên web toàn tiếng Hàn nên bó tay 😃
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bản này bạn xem mấy chương trình TV có bị lốm đốm vỡ hình không?
Không bạn ah. Nhug minh thay pin kha nhanh. Khong biet pin xai tot nhat la bao lau nhỉ
ko thay bac nao vao chia se nhi?
Mình cũng mới up thử dùng bản này IM-A830L_S1232140_MV1, thấy cũng tạm ổn nhưng 3G quá hao pin, ngoài ra một số tính năng như motion, secret view không hoạt động... nản, nghe nói giữa tháng 3 Pantech nó nâng cấp ROM thì phải, đành chờ bản nâng cấp mới chính thức hoặc quay trở về Rom gốc vậy
uh, sao im ắng vậy nè.
ambition_hn nói chung mấy cái motion mình nghĩ hao pin cũng đúng thôi. tại nó phải hoạt động liên tục. nhưng vào internet mà nóng quá thì không ổn. AH, có bác nào chơi được asphalt 7 không? mình không chơi được.
có bác nào xài sky vô chia sẻ với nhé
Các bác cho em hỏi,con sky a830l cuả em loa nghe rất nhnhỏ,các bác biết lý do và cách khắc phục thì giúp em vvới,ah em đang dùng 4.0.3 room 140 ah. Thank's
bản rom của bạn là rom gốc vậy sao loa nhỏ đc nhỉ. bác xài có bị nóng máy khi xem fim online ko?
Cũng không nóng lắm ah,nếu nghe đt hay nge nhạc ở chỗ ồn ào thì fải áp sát vào tai mới nge được.
Cộng đồng A380L đây: http://www.tinhte.vn/threads/1332525/

Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K) | Viết bởi bqqhuy

HOT!!!!!!!! HAIAUNE ĐÃ CÔNG BỐ BẢN FIX HOÀN TOÀN FREE CHO A830L. HIỆN CÓ THỂ NHẮN TIN FULL 160 KÝ TỰ, NT TỔNG ĐÀI OK 😁 (+84 thì chưa fix được). ĐIỀU ĐÓ CÓ NGHĨA LÀ TỪ NAY KHÔNG CÒN LO LẮNG VỤ MY NUMBER MẤT HAY CÒN NỮA...
tinhte.vn
ntd990
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang dùng bản IM-A830L_S1232140_MV1 nhưng mà mình bị 1 số vấn đề là:
+ có tin nhắn đến nó không rung
+ đôi khi nhắn tin với cùng 1 số điện thoại nhưng lại ở 2 mục khác nhau
còn lại ko làm sao hết 😁
ai biết cách sửa lỗi chỉ cho mình với
WebRep

Overall rating

This site has no rating
(not enough votes)
Vào settings/sound đó bạn
ntd990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@terry87 cảm ơn bạn, mình làm hết rồi nhưng ko đc?, nghe nói là tại cái trình nhắn tin mặc định của máy, nên đã cài thử phần mềm nhắn tin khác thì lại đc:d. nhưng mình ko thích lắm, thích cái nhắn tin gốc hơn
máy em là sky a830k mà khi xem onl máy em nóng xung quanh vùng camera quá các bác cho em hỏi thêm làm sao biết máy mình đang sài bản room nào ? mong các bác giải đáp giùm em ! em xin cảm ơn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019