Sky A850 VEGA R3- Cấu hình siêu khủng

daochinh1983
25/9/2012 9:37Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Siêu phẩm ........... Up cho Sky
MSMobile báo giá 13 chai thoai.
heouuuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
R3 và Lg G giá 13t hàng xách tay đang bán. Cấu hình quá khủng .
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Trịnh Trọng Thông Báo Với Toàn Thể anh em trong Topic, bên mình nhận đặt hàng Sky 850 và Optimus G nhé, thứ 2 là hàng về, giá bán dự kiến cho cả 2 em nó đều là 12tr8 - Giá cạnh tranh nhất VN, nhanh lên anh em, Slot có hạn 😁 Chi tiết mời anh em qua topic http://www.tinhte.vn/threads/1270927
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mitu_pham Đã sài qua 2 đời Sky, Sky800 và Sky830, đề sài hàng fullbox chứ ko phải hàng linh tinh, và đều có một điểm yếu rất dở: camera chụp chậm, bắt nét kém, cảm ứng bị dính (nhảy loạn), rom thì hồi mới sài khá tốt nhưng khi cài nhiều một chút là chậm và khá lag.

Nói chung Sky rất tuyệt, nhưng nếu kĩ tính thì Sky vẫn chưa đạt được đăng cấp của Galaxy. Nên nếu Sky mà hét giá cao thì KHÔNG NÊN MUA.
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@user2010 Uh phải công nhận với bạn là dòng Sky 800 và 830 camera khá tệ, tuy nhiên điều đó ko đúng vs Sky 840 đâu nhé, (Thứ 2 hàng về bên mình sẽ test cam của em 850 xem nó ntn 😁) , mà em Sky 840 thon gọn hơn note rất nhiều, nếu đã được trên tay em nó thì có lẽ bạn sẽ quên luôn các bé smartphone khác đó :D
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
@user2010 Cho chút cảm nhận đi bạn ơi! Đang quan tâm em nó
cho em hỏi là làm the nào mà bo nho ngoai len toi 2Tb dc
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@superboyvc Thì bây giờ trên thị trường quốc tế đã có thẻ 128Gb rồi mà bác, sắp tới Samsung còn tung ra thẻ 256Gb ý 😁 , Sky đi trước đón đàu công nghệ mà bạn :D
Thế tức là có thẻ 2Tb rồi ạ, @.@ uầy e chưa nghe tin này bao h, mở rộng tầm mắt thật😃😁

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
hanoi555
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko thic bang LG optimus G, nhất là bản optimus G của docomo kết lòi mắt! Về VN sẽ cưới 1em G của Docomo bạn nào biết ở đâu bán em G docomo thi mec tui nhe!
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@hanoi555 Thứ 2 bên LoantrungMobile mình sẽ về LG Optimus G bản nội địa Korea,mời bạn qua cửa hàng trải nghiệm sản phẩm ạ 😁
hanoi555
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mitu_pham .....đang docomo tự nhiên nhảy sang tận Seul của Korea :D
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@hanoi555 Ờ thì bác có thời gian cứ ghé qua chỗ em soi xem bản Korea nó như nào, khéo bác lại thích hơn bản docomo ý chứ :D
hanoi555
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mitu_pham ...dù sao cũng thank nhã ý của bác chủ! :D
hỗ trợ 2Tb nghĩa là cắp qua cáp OTG nó có thể nhận duoc hdd ngoài lên đến 2TB đó, chứ ko phải là thẻ nhớ 2Tb
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@heineken1806 Chuẩn men 😁
@heineken1806 Hic, e cảm ơn, h mới biết đến cái này. Thế mấy máy bt có làm dc với hdd nhỏ hơn ko nhỉ

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
bác chủ cho mình hỏi là tại sao bản màu trắng lại dày hơn bản màu đen vậy 0.3mm vậy
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@heineken1806 bạn lấy thông tin từ đâu thế? Sao có chuyện đó đc
@mitu_pham ngay dòng đầu tiên của bác nè
Kích thước 144,7 x 74,3 x 9,95 (Black), 10,25 (White) mm
buuphuc
TÍCH CỰC
12 năm
Em này nghe nói giá khoảng 13tr. Thêm chút nữa làm Note 2cho nó lành. Mấy máy Sky này ROM riếc hơi bị chán so với Samsung
mình nói thật là ko còn mặn mà với samsung nữa (mình đang xài note) bgio bạn nào đem 10 cái note2, để độ sáng max, chọn nền trắng, sắp ra một hàng.nếu 10 cái note 2 đó màn hình đồng đều như một thì mình xin mua hết 10 cái đó. thật tình đồ công nghệ hàng đầu gì mà đi mua phải soi mói đủ thứ mới dám đem về (có bạn đi mua còn đem theo cái khăn lông ,trùm lên cho tối để test ám màu,hở sáng, đốm đen....)
mrsaurieng
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heineken1806 Samsung việt nam sản xuất cho thị trường VN nó thế đó bác, xuất cho thị trường khác thì không có đâu!
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ơi, em nó tuy rom riếc hơi kém tí nhưng đặc biệt là em Sky 840 có viền benzel siêu mỏng cánh +màn HD Ips nên thon gọn + sáng đẹp hơn note rất nhiều nhé, bạn đã được trên tay em nó chưa? ( Em Sky 850 thì mình chưa dám phán vì hàng chưa về 😁 )

Bạn nói rất chuẩn, nếu đi test máy S3, S2 or Note 1, 2 thì các bạn nhớ để ý là nếu để độ sáng max lên mà chuyển sang nền trằng phát là nó tự động giảm độ sáng luôn, hơn nữa màn hình lại còn bị ngả xanh nữa, nên nó cố tình làm giảm độ sáng đi để khách ít nhận ra, chính vì lỗi này mà ko bao giờ bộ wallpaper của các dòng amoled samsung có nhiều màu trắng(note hay S3 đều thế), hehe nếu bạn chán thì cứ mang máy qua Triều Khúc cho anh Trung định giá nhé, có khả năng máy bạn đổi được 1 bé Sky 840 like new full box đó :D, thứ 2 này bên mình còn về bé khủng Long Optimus G nữa nè, có thời giam mời mạn ghé qua chiêm ngưỡng quả màn HD IPS+ vs công nghệ cảm ứng incell nóa đẹp kinh khủng khiếp ntn (thấy quảng cáo kêu là màn em nó tiết kiệm điện hơn 70% so vs màn amoled , call liên tục đc trong 15h :eek: )
Uh, biết thế nên bên mình cũng đang đặt Note 2 mà giá bên đấy ngang vs VN mình nên chưa nhập về đc
840 mình đã cầm qua,khá ấn tượng với chất lượng màn hình, đang suy nghĩ thì đùng phát vega r3 xuất hiện 😃, mình ở trong Nam (Biên Hòa,Đồng Nai) nên rất buồn ko thể qua bên bạn để cảm nhận trực tiếp con R3 thì mới dám rước về (mình còn lăn tăn cái camera 13mp của nó, ko biết có ăn thua được gì ko,mong ước sớm có review thật khách quan giữa R3 và note 2 từ LTMobile)
maquan
CAO CẤP
12 năm
@heineken1806 đã có bài đánh giá rùi mà bác http://www.tinhte.vn/threads/1589805/ 😁 em cũng quá chán với hàng SS như bác rồi nên đổi qua A850 đổi gió chút. Hàng Made in Korea chắc phải hơn made in VN roài :|
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heineken1806 Bên mình cho qua trải nghiệm em nó nè, free cho anh em tinhte ở Sài Gòn 😁, nhưng mai mới có lô hàng mới hihi
tienchau11
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu đc bác làm bài review đánh giá chi tiết 2 con lun nhá 😁
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@tienchau11 OK , anh Trung đang làm review, mai là có bài nhé :D
đẹp thế
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn nhập về em màu trắng , xem nó có đẹp hơn màu đen không nha
bỏ được cái chữ vega thì tốt 😔
cấu hình chất quá
K biết giá bên hàn là bao nhiêu mà mua ở địa điểm thế nào là tốt nhỉ. mình đang có ng nhà ở bên đó, các bác đảm bảo là em Vega R3 về VN dùng ngon chứ>??????????
Em thấy nghuy hiểm lắm nếu nó có vấn đề j thì toi tiền..hicc
tinhxuandh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tomanhtung Bác quan tâm về khoản nào của em nó , chứ giờ sky ở Việt Nam củng xài khá phổ biến rồi , bạn củng nên an tâm mà xài
@tomanhtung sky a850 hàng brandnew giờ giá khoảng 78, bạn có thể tham khảo ở 1 số cửa hàng uy tín như NOLOGY ấy, đắt nhưng chất lượng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019