[SKY] Hướng dẫn tổng hợp các cách up rom stock cho tất cả các dòng Sky

tuansaker11
6/12/2012 14:29Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

của e khi nhấn run thì đã hiện ngay ra thông báo không thể đăng ký là sao đây bác???
@vvthuan1512 bạn phải down về bằng ie8 or ie9 rồi thực hiệ các thao tác = nó luôn xem sao
@tamspec bạ cài riversky và Driver android chưa
Bác nào copy file bootanimation.zip trong phần system/media với .đang bị mất hình load khởi động do nghịch thử thay hình khác quên ko back up. đang bị đen xì.
hoan9494
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi chút chút. mình mới từ Blackberry chuyển qua dùng sky 810. liệu mình up rôm con sky nếu up sai thì máy có bị hỏng không. vì mình nghe bảo adroi up rôm k cẩn thận là đi máy. k như Blackberry
và rôm tốt nhất cho A810 là gì rôm nào vậy,
@hoan9494 bạn xài máy nào 810s or 810k, nếu xài s thì cứ vo tư đi, Mình mấy lần cứ tưởng là die nhưng mà vẩn ok. Chịu khó tham khảo là được
hoan9494
ĐẠI BÀNG
11 năm
ấu sít mình là K mới nhọ. này sao dám nghịch. >< cáu vãi.
k hài lòng mỗi cái là pin dùng nhanh hết. cứ phải tháo ra đổi pin liên tục. à mình dùng 1 chút thì máy nó nóng lắm. k nhu em 850. liệu có dễ chết k vậy
k c
k củng ko sao chỉ hay mất sóng thôi. con chết thì khó lắm. ai củng bảo vậy
hoan9494
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng rồi. con 810k nghịch bị mất sóng 1 lần. phải mang up lai rôm. giờ đang mò cách up rôm dòng sky mà chưa đâu vào đâu
hunga12
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi link k down được ạ😔
@hunga12 làm đúng như cách 2 và cách 3 đang ko lên dc khởi động báo lỗi 1 lúc thì tắt máy
hic sky a800s
tình hình là khi up rom cách 3, chạy file run.cmd thì hiện ra lỗi này:
the module "SkyUpdate\SkyUpdate.ocx" was loaded but the call to Dllregisterserver failed with error code 0x80040200.
for more information about this problem, search online using the error code as a search term.
Có bác nào giúp em khắc phục lỗi này được ko ạ. Thanks
các bác các anh các chị các thím vào giúp e phát. chả là nghịch linh tinh xoá mấy cái xong rồi khởi động lại thì bị treo ở màn hình sky vega. em đã và đang up rom online nhưng cứ vào http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html là nó lại bắt download driver mới về. em đã down và cài đặt. máy đã nhận nhưng cứ vào là nó lại bắt down mới nên k up được online. bác nào giúp e được vụ này em xin hậu tạ. em dùng sky a800s. có thời gian thì teamview cũng được ạ.
hix mình up lại bản rom 146 xong thì khởi động máy báo lỗi lại tự động tắt máy đi làm sao giờ đây sky a800s
mong chỉ giáo
trong phần hướng dẫn thấy có up sky 810K link 4share nhưng không phải link đó, mình đang dùng 810k 4.0.4 down link về bị tạch, search mãi ra version của nó là : IM-A810K_S0835212.BINX, bạn nào đang chiến em này thì để ý.
@smagic39 m đã cập nhật lại link rồi 😁
Note phát, bác nào dùng local để lập trình khi vào cách 3 thì tắt localhost, chuyển sang IE bật setdault nữa, nếu dùng IE 10 thì vào lựa chọn F12 chọn mode IE 8 standard là chuẩn, làm trên IE 9 vẫn lỗi xoay xoay.
nice 😃😃
Nên làm cách 3 do toàn bộ thông tin lưu trên máy mình, tốc độ load nhanh hơn,
Điểm yếu của cách 3 : phải biết được version của room đó thuộc XXX.BINX bao nhiêu
Còn cách 1,2 thì server sky check chuẩn men luôn.
@smagic39 cách 3 là lách luật của c1 và c2 bạn ah 😁 nên vấn đề version bao nhiều thì chịu khó cập nhật 1 chút là ra thôi ah :D
Đánh dấu 😁
sao không up lên medifire hả giời
ai có file download.inf của A810 cho em với dơ trên 4share lâu kinh khủng
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào cho em hỏi cái, sao cái 760s của em cài 2 rom của bác Quangdiep khi ấn *#*#4636#*#* đều ko có phone information để chuyển mạng 2g vs 3g nhỉ 😔
bác ơi cho hỏi tí mình bấm mãi mà nó chả lên chế độ S/W Upgrading gì cả làm sao bây giờ
Mình làm hết các bước, đúng hết. Mà điện thoại ở màn hình S/W upgrading không thấy process gì. Chờ nguyên buổi chưa xong, rút cable ra khởi động lại, vẫn vào rom cũ. Hic hic, giúp với
@huyroberto bạn đang dùng sky gì, bạn xem lại bản rom máy bạn đang dùng là bản gì, tìm xem có bản nào mới hơn ko, rồi down về đổi tên giống bản rom cũ và làm lại theo hd xem đc ko nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019