[Sky IM-800s]Chia sẻ cách root, recovery

Trankimcanh
26/2/2012 16:59Phản hồi: 433
433 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình mới up lên rom mới nhất 143 k hack rôt được biết biết cách hack rôt chỉ mình với
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cho mình hỏi up lêm 143 như thế nào bạn hướng dân mình với.
Thanks
1. Máy em bị lỗi do dùng titanium gỡ 1 số chương trình của máy, nên em up lại rom gốc từ trang chủ. Bây h không biết tại sao không thể hack rot được nữa.
2. Em cũng không biết kiểm tra phiên bản fw thế nào các bác có thể chỉ cho em được không. Không biết là bản 1. mấy nữa chỉ biết android 2.3.5 thôi
3. Em tình nguyện up rom cook cho em 800s của bọn TQ đây, đã down xong bản rom đuôi 7z. Khi giải nén ra thì bên trong không có file .zip như những em android khác mà chỉ có mấy file .bat, adb, rồi .img. Dịch hướng dẫn tiếng Trung ra mà làm mãi không được. Vậy có bác nào có thể hướng dẫn em cách up được không. E tình nguyện chết trước cho những bác đi sau.
Đây là link down http://115.com/file/behxf401#
pass giải nén b0cd35da1b7113321c07e3da7fff8f34
Còn down ở trang u.115.com ntn thì các bác google hộ em cái
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix mình cũng đã root và xoá một số chương trinh đi nên bị lỗi, nay muón up lại rom gốc, vậy các bạn cho mình hỏi up ở trang chủ như thế nào? ai biết hướng dẫn mình với.
Hôm trước mình cũng tải file trên http://115.com nhưng không biết pass. Cho mình hỏi bạn lấy pass ở đâu vậy ta?
Để mình giải nen và mày mò xem thế nào rồi thông báo cùng anh em.
ai giúp mình với, xin cảm ơn nhiều
bị trùng post do bị lg, dạo này tinhte lag ghê
Bạn này bị giống mình rồi sau đây bạn làm như vậy nhé:
1. Cài đầy đủ driver nhé
2. Bạn dùng trình duyệt IE 8 hoặc IE 9 nhé (chỉ duy nhất IE thôi nhé) vào trang web http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html
lúc này ô cửa trên trang chủ đang màu xám và có vòng tròn đang xoay đều đợi khoảng vài phút trên thanh công cụ sẽ xuất hiện dòng chữ đại loại là hỏi có add-on một pm bổ trợ ko? hãy bấm ngay vào isntall nó chính là active X. Sau khi bấm vào đó giữa màn hình sẽ có ô cửa bắt ta install pm đó tầm 3 - 5 phút sau ô cửa trên trang chủ sẽ chuyển sang màu hồng bây h bác cắm máy vào mà up rom đi
3. Pass giải nén là : b0cd35da1b7113321c07e3da7fff8f34
4. Bạn ngâm cứu room đi nhé, đc pm mình cái
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là máy mình root và Rcovery, sau đó do xoá một số phần mềm nên máy bị lỗi nên... mình đã update từ phiên bản 1.36 nên 1.43 thông qua chức năng up có săn trong máy. Tuy nhiên, sau khi up thì máy mình khởi động và vào Recovery, và bi giờ chỉ vào đc Recovery thôi không vào đc máy nữa (thành cục gạch rồi). Bác nào biết cách khác phục không giúp mình với ........hu hu hu hu hu
nseri_n95
TÍCH CỰC
12 năm

Cài lại rom gốc theo cách bác chủ nói, dùng tốt nhất với IE8, IE9 thì phải chỉnh dùng với những trang web đc thiết kế cho trình duyệt cũ hơn.
Mình đã cài lại rom gốc 1 lần, Mất tầm 1 tiếng vì nó phải down rom về và cài trên trình duyệt.
Rom tàu mình cũng down rồi, nhưng ko phải dạng .zip, mà làm theo nó hướng dẫn thì ko cài đc.

Bạn có vào được custum recovery ko? Nếu đc và ở HN thì mình backup bản rom đang dùng b restore lại là okie thôi, ko thì cài lại rom gốc. Trước mình cũng nghịch như bạn, ko vào được máy, chỉ vào được recovery, cài lại rom gốc là okie thôi, ko lo đâu.
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình giờ chỉ vào đc recovery. Không vào được gì nữa. Mình ở HN, vậy bạn giúp mình nhé (mình cũng đã backup sau khi root và cài recovery, nhưng mình khôi phục lại máy vẫn không vào được mà vẫn chỉ vào recovery) bạn cho số điện thoại để liên lạc nhé.
Ps: Cho mình hỏi nếu bây giờ không vào được máy (chỉ vào đc recovery) thì up lại rom từ trang chủ có được không? néu được thì các bạn chỉ giúp.
Thanks all!
nseri_n95
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn gọi nhé, viết thì lằng nhằng nên nói cho nhanh.
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nseri_n95 Thanks bạn mình đã up được từ trang chủ rồi (up cũng k root đc).
bản 1.43 này có vẻ vẫn nhiều lỗi lắm
, có ông bạn bị lỗi camera rồi, cài đi lại rồi mà vẫn lỗi. chờ bảo hành thôi
update qua trang web đi mình up rồi chạy good lắm chỉ mỗi tội k hack root được đang chán thôi
nseri_n95
TÍCH CỰC
12 năm

Bản 1.43 ko root đc ak b?......................
@vtco05 update qua trang wed ,bạn hương dẫn chut được không.mình đang xài em 810s,muôn up lại rom gốc😁thank
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtungtrang1 Bạn cài đủ trùnh điều khiển USB. Sau đó cắm điện thoại của bạn vào và bạn vào địa chỉ http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html và làm theo hướng dẫn tại đây http://www.isky.co.kr/cs/popup_new_selfupgrade.sky
Ps: DÙng trình duyệt IE nhé và khi up bằng pp này thì sẽ cập nhật phiên bản new nhất.
@k123kien thank mình hỏi trước thui,vì đang dùng htc chuẩn bị sang con này nên hỏi trước đề phong root máy bị lỗi còn có đương quay lại nguyên bản.thank ban
ongbeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là sau khi lên 1.43 bằng OTA (chưa root nhé) và sau một hồi lần mò trong xda TQ. Cuối cùng mình cũng root được. Có thể may hơn không nhưng chia sẻ với các bạn.:
1. Các bước tiến hành, file cần thiết cơ bản vẫn như hướng dẫn.
2. Các bạn chú ý là chỉ vào được fast boot khi cable chưa cắm hoặc máy chưa nhận driver. Nhận rồi và cắm rồi chưa lần nào mình vào được fast boot.
3. Theo XDA TQ thì các bạn tiến hành bước hai ngay khi xong bước 1 mà không chờ máy khởi động lại nữa. Mình thử vài lần và cuối cùng nhìn thấy máy đã root (super user icon).

Vài chia sẻ với ai đang dùng A800S
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ongbeo Mình cũng root được bản 1.43 rồi. Mình cũng làm như bạn hướng dẫn cụ thể xin chia sẻ như sau:
1. Các file cũng như hướng dân;
2. Khởi động máy về chế độ fast boot
3. Chạy Step.1-Fastboot.bat
4. Sau khi chạy Step.1-Fastboot.bat máy sẽ khởi động lại, trong khi máy khởi động lại bạn chạy ngay Step.2-ROOT_A800S.bat (lưu ý là phải bấm phím bất kỳ tức thì khi có thông bao nhé.
5. Kế quả sau 4 bước trên là mình đã root thành công.
Ps: Máy mình chạy 1.36 đã root sau đó up lên 1.43.
softwind
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ongbeo mình làm theo bạn và đã thành công cho con 810s. các bạn chạy file step 2 ngay sau khi chạy xong file step 1, để máy vào OS mới chạy file step 2 sẽ không root được.
ongbeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng 2 máy, và có một máy root từ 1.43. Đó mới là vấn đề mình muốn chia sẻ với mọi người. Nếu bạn đã root từ 1.36 thì như bình thường. Good luck
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ongbeo Máy mình root khi còn 1.36, nhưng bọ lỗi nên up room từ trang chủ là 1.43 thì máy được mặc định theo nhà sản xuất, tức là chưa đc root (không liên quan gì đến 1.36 có được root rồi hay chưa).
1.43 root và cài recovery chết luôn k bị lỗi như phiên bả cũ
ongbeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vtco05 Mình không hiểu chết luôn là sao bạn. Thông thường mình sẽ chỉ cài recovery nếu có rom mới.
xin cho mình hỏi SMSC của vietnamobile là gì hả các bác!!! thanks
bạn nào biết xin chỉ cho mình cách úp về rom gôc cho con sky 810s với.thank
ongbeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
810S làm gì đã có rom khác ngoài rom gốc nhỉ
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ongbeo Chắc là máy lỗi nên up lại thui

@k123kien thank mình hỏi trước thui,vì đang dùng htc chuẩn bị sang con này nên hỏi trước đề phong root máy bị lỗi còn có đương quay lại nguyên bản.thank ban
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước (1.36) khi chưa root mình dùng điện thoại một ngay khá nhiều thì mình dùng thấy pin nhanh hết không đáp ứng đc công việc, nên chủ yếu để chơi thôi, thấy hơi buồn khi đầu tư em này. Sau khi root được xóa bớt các ứng dụng hàn đi thấy pin có khá hơn, sau đó nâng nên 1.43 và cũng xóa mấy ứng dụng hàn không cần thiết đi thấy hài lòng về độ ổn định và pin nên chuyên qua dùng làm điện thoại chính (sướng cả người he he he).
nseri_n95
TÍCH CỰC
12 năm
@k123kien
Bạn dùng j để xoá mấy ứng dụng Hàn vậy?

Lên 1.43 có j # 1.36 k bác?
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nseri_n95 Root xong thì dùng phầm mềm Root Explorer để xóa bạn ạ.
mình hỏi thêm 1 đièu nữa.em 810s này camera có khá không bạn.😁:D:D:
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Báo cáo anh em, sau khi up lên 1.43 thì hết hẳn lỗi tin nhắn nhé, nhắn tiếng vietj có dấu và bao nhiêu kí tự cũng ổn, máy đã ngon lại càng ngon hơn.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@user2010 Hix mình lúc mới Up thì dùng Go SMS pro nhắn tin bình thường, nhưng đc mấy ngày thì k nhắn đc quá 80 ký tự.
user2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@k123kien lúc trước có nghiên cứu sỏurce của con A800s này, thấy nó support đầy đủ các chuẩn unicode nên việc nhắn tin tiếng việt và với số lượng kí tự trên 80 là trong tầm tay. Nhưng bản 1.36 nó vẫn chưa hoàn thiện về khả năng tự động chuyển đổi các bộ mã khi tin nhắn gửi đi nên thi thoảng bị dính lỗi trên 80 ki tự, và tin nhắn tiếng việt sang máy khác hiển thị toàn dấu hỏi ko dấu.

Lên bản 1.43, chất lượng ứng dụng tự chuyển giữa các bộ mã khi nhắn tin có vẻ ổn hơn nên đã nhắn tiếng việt ngon rồi.
nseri_n95
TÍCH CỰC
12 năm
@user2010
Bác nào lên 1.43 rồi cho mình hỏi là có root đc ko vậy? lên rồi sợ nhiều lúc cài lại rom ko root đc thì chán.

1.43 có hơn 1.36 nhiều ko? vụ tin nhắn ở 1.43 ổn rồi chứ?
@k123kien bạn làm theo cái msc kia nhắn ngon ngay
michi24
ĐẠI BÀNG
12 năm
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
Có bác nào có rom cook của A800s không , cách chạy tiếng việt cho em nó thế nào . Các bác up lên cho mọi người đi.
ai giup em voi em làm bước 1 nó nạp cái gì xong , giờ qua bước 2 nó không chạy , mà giờ mở camera không lên luôn
huhu em root ok sao bật camera không đươc , help em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019