[Sky IM-800s]Chia sẻ cách root, recovery

Trankimcanh
26/2/2012 16:59Phản hồi: 433
433 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up.....
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là con A800s của em gặp đăng gặp lỗi mà chưa biết xử lý ra sao nhờ các cao thủ giúp đỡ. Vấn đề của em như sau:
1. Em up lên 1.43 sau ố root ok, và xóa một số ứng dụng. Sau đó chạy ok không vấn đề gì. Chỉ mắc lỗi nhắn tin một là nhỏ hơn 80 ký tự hoặc là lớn hơn 160 ký tự, dù đã dùng tất cả các phần mềm nt khác mà vẫn thế;
2. Bi giờ (sau dùng khoảng đc 1 tháng) thì máy cứ khởi động lại liên tục (khởi động xong lại tự khởi động lại không vào đc máy, may ra vào đc thì dùng cái gì cái là lại bị) báo hệ thống bị lỗi, chỉ sảy ra khi pin còn khoảng <40%, nếu pin lớn hơn thì k bị, hoặc nhỏ hơn 40% nhưng cắm xác vào là ok.
Bi giờ em muốn up lại rom từ trang chủ nhưng mà thực hiện mãi k đc, có bác nào cao thủ hưởng dẫn em up lại từ trang chủ không? (trước em up từ 1.36 nên 1.43 ở trang chủ thì ok. Bi giờ đang là 1.43 rồi up mãi cứ thấy chạy chạy mà không có động tĩnh gì hết).
Thanks các bạn nhiều.
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up... dùm cho bạn , hy vọng sẽ có cao thủ giúp bạn !
buitruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách trên có root cho 820L được không vậy bạn, sao mình làm hoài mà không được, có anh em nào root được cho sky IM 820L thì chia sẽ cho mình nhe. cám ơn các bác nhiều
có rrom cook ỏ cach chay5 full cho a800s chưa hic buồn quá treo cam hoài
em root xong camera die luôn rồi. ai giúp em với
các bác cho mình hỏi tại sao em sky này mỗi lần khởi động lại phải cài đặt lại thời gian, các bác chỉ giúp mình cách khắc phục
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhph23 Máy mình cũng vậy, nhưng để chế độ Auto và máy chạy 3G là ok mà, nó tự động cập nhật thời gian.
@k123kien Bạn cho mình hỏi mình dùng A800s mà để auto thời gian thì toàn bị sai giờ, có khi 10', có khi 20', rất bực mình. Mình toàn phải dùng widget của Go để xem giờ. Không biết máy khác có bị như vậy hay không.
Các ACE cho mình hỏi là mình muốn down file về học root và recovery mà down hoài ko đc, ko vào đc mấy link các ACE up ở diễn đàn. Vậy bạn nào có file làm ơn gửi cho mình được không ạ.
mail của mình là thungoc_nguyen@yahoo.com.
Mình mới mua em này mà dùng hao pin quá, muốn root để cải thiện lại chút coi có được không.
Mà ACE nào ở HQ cho mình hỏi, nếu root xong thì cắm sim KT vào có dùng được không hay bắt buộc phải dùng sim SK ạ.
Cảm ơn ACE nhiều lắm lắm 😁 😃​
có bác nào cứu được vụ treo camera cho con này chưa? Em là nạn nhân mới nhất nè, giờ bó tay không biết làm sao đây 😔
đây cũng bị nè huuu bác nào co cach khong
có ai giúp dk die camera sky 800s ko
tui cũng bị, màh tui nghĩ chắc là bị chết luôn chứ có úp rom gốc hay android 4 cũng ko ăn thua đâu. rot máy tai hại quá
hic chán wa
nseri_n95
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã down đc 2 bản rom cook của Tq, đã cài thử nhưng ko thấy # mấy, chỉ nhẹ hơn, các ứng dụng hq đã được xóa hết. Hnao rảnh sẽ up lên MF cho các pro, box dạo này im lìm quá.
đâu có im lìm đâu bro, chẳng qua có cái vụ die camera mà hỏi hoài không có bác nào biết hết, bùn chẳng biết làm gì 😔
tui nghĩ nếu không phải tại phần cứng thì sẽ sữa được bằng cách này:. nhờ ai đó dung 800s root ko bi die camera bachkup cho minh 1 bản rom cửa người đó. mình về khôi phục lại máy = recovery. thế là oker.
k123kien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nhocclickuit Máy mình root, không bị lỗi camera, đã up nên cho một bạn nào đó thử rồi (trong Box này luôn), nhưng bạn đó cũng k khắc phục đc thì phải
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nhocclickuit Mình có a800s , root rồi xài camera ok nè, ac nào cần mượn máy backup , rồi recovery thử coi xài được không , 0903178177 Quang 31t , ở Dĩ An , Bình Dương.
lost
ĐẠI BÀNG
12 năm

thank 2 ban,2 cach lam deu dung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119