[SKY VEGA S5 A840s] Hội Sky A840s: Các vấn đề về ROOT, RECOVERY, ROMs, THEMES và giao lưu

tommycat
2/10/2012 5:38Phản hồi: 641
641 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào sài room1.41 hoàn chỉnh của trung wuoocs chưa ạ.
Cha chủ thớt bán máy rồi hay sao mà ko thấy vào cm nhỉ?
mấy bác cho hỏi là bản rom nào xài tốt nhất vậy ? và up rom bằng cách nào thế ( mình xóa sky station roi)

thanks
Có bạn nào fix được lỗi bị rè khi gọi điện thoại chưa? Cho mình ý kiến với!!!
- Đã root máy thành công
- Đã up lên 1.53
- Đã chỉnh các băng tần GSM
=> Vẫn rè
@Thang Nguyen Duy Bạn hướng dẫn chi tiết mình úp lên 1.53 được không?
@nguyentai882 Chổ bán điện thoại nó up cho mình, mình cũng không biết nó up làm sao 😃
Hàng về đây các bác!
Screenshot_2012-10-08-20-47-13.png Screenshot_2012-10-08-20-47-46.png Screenshot_2012-10-08-20-48-24.png
vẫn còn A Kay một chút là..gửi tin nhắn bằng tiếng Việt....thì tây cũng chả đọc được chứ nói gì Việt Nam😁
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bị rè chủ yếu là do xài sim Mobi. các bác up lên1.53 và nếu xài mobi thì chọn All wcdma nhé ..sẽ hết 99% rè
@ronaldo_vn mình xài viettel mà vẫn bị nè.cứ vô khu vực nào sóng yếu một chút là bị.máy mình chỉnh gsm only lun
các pro giúp em vs...em root lúc chạy -++nroot thì máy báo là fastboot...đợi mãi ko thấy khởi động máy lên....em cài thiếu gì ko ạ?
Mình cũng bực lỗi bị rè của s5 quá. Mình sài sim mobile, cứ nửa đêm phone cho người yêu thì bị rè điếc cả tai, nếu đeo headphone vào để call thì sẽ bớt rè hơn đấy.
tungdq
ĐẠI BÀNG
12 năm
đây là những file cần thiết cho ai muốn Việt hóa em ấy. http://www.mediafire.com/myfiles.php#42t6arb3jp9ca
Hi vọng chúng ta sẽ có 1 bản Rom Việt hóa có chất lượng.
gianhu1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungdq bác ơi link không down được
ronaldo_vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
gsm only ko đc đâu nhé. để wcdma all đi
@ronaldo_vn Bạn cho mình hỏi, làm sao để vào chế độ để chuyển băng tần vậy

Mình thử *#*#4636#*#* và ##7593# đều k vào đc
@de_so làm gì mà ko dùng đc mã vậy ! bác cài bản rom gốc đi , dùng ổn định mà . sợ sóng 3g ko ổn ra làm cái Usim là full sóng mà
@hinquay ra chuyển Sim bác thành Usim . mất 40-50k gì đó . em nghĩ dùng sóng 3G sẽ tốt hơn
@de_so Dùng rom gốc đi bác. Dùng rom gốc thì muốn vào cái gì cũng ổn định 😃
tungdq
ĐẠI BÀNG
12 năm
vụ sóng rè này ai cũng dính nhỉ, giá mà có rom CM9 hoặc 10 dùng tạm thì tốt biết bao
@tungdq Của mình tiếng trong mà!xài qua 2 con vẫn thế,đã up lên 1.53,phi xe máy khoảng 60km/h vẫn thoại thoải mái
cảm ơn các pro ạ..em đã root đc nhưng chưa fix đc tin nhắn 😔
@sametoyouMT xóa cái app tin nhắn gốc của nó đi rùi cài cái app tin nhắn khác vào là ok
Em này giờ chỉ lăn tăn một điều là chưa gửi được tin nhắn bằng tiếng việt thui.
chưa có ai làm dc vụ việt hoá kon này nhi ? tiếng anh thì ko vọc sâu dc
tungdq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungdq cho minh hoi ty tai ve xong thi cop vao dau
Anh em giúp đỡ với. Mình có tải bản Rom của TQ về dạng system.img trong bản rôm có một file 双击我开始刷A840S.bat mình chót bấm vào trong lúc đang cắm USB thế là điện thoại khởi động lại và hiện lên màn hình có hình điện thoại nhỏ ở giữa là biểu tượng phím nguồn, có 2 mũi tên bao quanh điện thoại này và phía trên cùng là hai dòng chữ hàn mình không dịch được cùng 2 dòng tiếng anh với nội dung: Điện thoại của bạn đang khởi động lại do lỗi của một số ứng dụng, không rút nguồn khỏi máy không điện thoại bạn sẽ ảnh hưởng... Đại loại thế. Mình không chụp được hình ảnh nên diễn tả vậy.
Nhưng cái khó là nó cứ đứng trơ ra như vậy cứ hai ba phút lại khởi động lại và nổi hình như trên mình diễn tả. Mình để cả ngày nó cũng cứ lặp đi lặp lại như vậy. Các cao thủ tư vấn và giúp mình với.
Vẫn chưa thấy cao thủ xuất hiện...😔

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019