Skype cho Windows Phone có thêm tính năng vẽ, thời gian khôi phục nhanh hơn

Duy Luân
20/10/2014 22:24Phản hồi: 82
Skype cho Windows Phone có thêm tính năng vẽ, thời gian khôi phục nhanh hơn

Microsoft vừa cập nhật ứng dụng Skype cho Windows Phone để bổ sung tính năng vẽ. Bạn có thể dùng trực tiếp app Skype để vẽ một bức tranh mới với nhiều loại nét vẽ và màu sắc khác nhau. Ngoài ra, phần mềm còn cho phép bạn đánh dấu lên một tấm ảnh sẵn có hoặc chụp lại bản đồ rồi ghi chú lên. Để sử dụng tính năng này, trong cuộc hội thoại với bạn bè, bạn nhấn dấu + ở cạnh khung chat, sau đó chọn nút "Chia sẻ hình vẽ".

Bản cập nhật Skype ngày hôm nay còn hỗ trợ tốt hơn cho thiết bị có màn hình HD, thời gian khôi phục app chạy từ chế độ chạy nền nhanh hơn. Tùy chọn đăng nhập trực tiếp bằng tài khoản Skype cũng đã xuất hiện bên cạnh việc sử dụng Microsoft Account như trước. Nếu máy bạn đã đăng nhập tài khoản Microsoft thì Skype cũng có thể đăng nhập trực tiếp mà không yêu cầu bạn nhập lại thông tin username hay password.

Nguồn: Skype
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mang tiếng con đẻ mà chăm sóc chán chết đi đc?? gọi điện mãi bên kia khong nhận đc cuộc gọi cứ phải vào ứng dụng mới nhận đc
@datmt WP mà. Tiết kiệm pin kinh khủng nên mới vậy.
longthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datmt Chính xác, mình mới chia tay với em Lumia 925
@longthong
Tụi mới xài nó phong wp làm thánh nên nói bỏ chợ thì nó vào ranh ghét mình..hihi kệ
great_wall
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datmt xin lỗi nhưng do mạng của bạn cùi 😆
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Nhiều tính năng nhưng hiệu suất vẫn chậm như ngày nào.
Có ai giống mình không: Mỗi lần vẽ vẽ hay thao tác gì đó chi tiết thì lại ước máy đang cầm có cây bút spen,
@LionelRichie Quá chuẩn bác ơi, điện thoại có cây bút như dòng note SS tuyệt, thiếu cây bút thấy chán quá chừng
@LionelRichie mình toàn xài viết chì , chìa khóa vẽ thôi
Xác nhận là đã bớt được cái màn hình chờ khởi động lại ứng dụng, tốc độ reload nhanh hơn hẳn 😁
Skype ngày càng cải tiến, có nhiều tiện ích hay và phù hợp
máy 730 của mình thì người ta điện tới đều nhận được hết, nhưng điện đi qua ios hay and thì người ta ko nhận được, mà người ta phải vào skype lúc đó mới điện được, như vậy là skype wp cùi hay máy thằng kia cùi nhỉ.?!! với lại xài qua 3g đường truyền cùi mía bà cố nội luôn.
icon929
TÍCH CỰC
10 năm
@khonggianbonchieu_dh cua mấy thằng kia cùi bắp đó bác
@khonggianbonchieu_dh Gọi thử viber, nếu ok thì ap Skype cùi mía, nếu cũng cùi luôn thì 3G cùi mía.
@khonggianbonchieu_dh Cái đó là do Skype trên iOS hoặc Android, bạn của bạn sợ tốn tiền 3G nên tắt ko sho các app chạy nền thì làm sao gọi được nếu ko mở. XÀi smartphone mà sợ này sợ kia thì mua 1202 luôn 😁

Skype trên WP cực ngon. Dung Skype gọi qua US bằng 3G Mobifone tới số phone còn nghe cực rõ nữa là Wifi
@Phuoc Nga 008 viber dạo này gọi chất lượng ko được tốt bằng mình gọi skype bạn ơi.
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
gọi điện cực mướt, sướng.
Ngon... để tải về thử trên 730 coi sao
Lee kel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở đâu cũng có em Lumia 730 lên báo..hay mình sắm con này nhỉ :3
w32
TÍCH CỰC
10 năm
@Lee kel làm tới luôn đi bác 😁 :D
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
skype thì ngon rồi. cập nhật tính năng nhỏ nhưng tiện.
Skype trên WP8 là một trong những ứng dụng tồi nhất mà tôi từng thấy và đó là lý do tôi chi tiền mua ngay cái Android(skype trên android thì tuyệt vời). Không thể hiểu dc tại sao Skype trên WP chức năng và độ load tin tức realtime chậm và không thể gữi đi được file hình ảnh thôi nói chi là thứ khác.
//Mang tiếng con đẻ còn thua con rơi ngoài xóm chợ. chá bỏ m
vietlinh.it
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huydancmit Poor You, kekeke 😁
vietlinh.it
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huydancmit Hiii, poor mean "toi nghiep", hok fai ngheo or giau... => Toi nghiep You ghe :p
P/s: Skype or Viber khong hoi dap sms, call, news... la do 1trong2 nguyen nhan sau:
1. May de o che do Tiet kiem pin
2. Tat chuc nang chay ngam cua app
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@huydancmit hài =)) hồi 620 ra mắt là giữa năm 2013. hồi đó nó gửi ảnh ầm ầm ra rồi, gửi kèm vị trí luôn. ko biết dùng thì nhận đi. chịu tiếng ngu 1 lần rồi thôi @@ Skype từ hồi 7.5 đã gửi kèm file đc rồi. đúng là ếch ngồi đáy giếng :v
Dùng skype gần 10 năm mọi lúc mọi nơi,trên moị thiết bị : máy tính,laptop,tablet,dt thông minh...
1 ưng dụng rất tuyệt vời nhất là voice chat video
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
khi nào có update cho IOS nhỉ/??
Ngày càng thích Skype, chất lượng cuộc gọi quá OK 😃
Ngày càng thích Skype, chất lượng cuộc gọi quá OK 😃
Sao mình câp nhật rồi mà ko tìm thấy ứng dụng vẽ?
Lee kel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang phân vân con này với con LG G2 Vezion , Sky A870 :mad: Lumia 730 đc cái 2 sim cũng thích 😃
vu_ddc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của mình bị tình trang này sau khi cập nhật có ai bị không giúp với :
Khi chưa cập nhật mình muốn out thì nó thoát ra luôn, muốn vô lại thì phải đăng nhập lại
Còn khi cập nhật xong out ra chỉ cần lis vô tự động đăng nhập vô luôn không cần nhập gì hết quá bất tiện, khi cho mượn DT
Ai có cách nào thoát ra luôn không muốn thoát ra phải gở cài đặt hay sau huhuhuhu
@vu_ddc đei65n thoại lưu giữ thông tin cá nhân mà bạn cho mượn là sao. Nếu cho mượn ít phút để gọi Skype thì chỉ việc sign out rồi login bằng Skype của ai đó. Chứ ai lại cho mượn luôn như bạn
@vu_ddc Sao lúc cho mượn không chuyển sang Kid Corner hay App Corner cho bảo mật.
vu_ddc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BlueSky2008 Hit vi dụ bạn có tin nhắn nhại cảm hay gì đó la người rất thân bạn mượn ban sẽ làm sau, ý tui nói thân cõ nào thân nhưng cũng sẽ có riêng tư nhe
Công nhân thời gian resume app cho Skype cực nhanh. Nhờ dùng framework của WP8.1.
Hy vọng các app cho WP sẽ dùng API mới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019