Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Skyphone Limo x2.Ai giúp em với.

thietkieutam01
28/11/2012 3:20Phản hồi: 20
Tình hình là em đang sài skyphone limo x2 HDMI.Điều em muốn hỏi là tại sao em nhắn tin người khác nhận được nhưng người khác nhắn tin em thì không nhận được.Xóa cài lại tin nhắn thì chỉ nhận được 3 4 tin nhắn rồi không nhận được nữa.Mà điện thoại em không bị đầy thẻ nhớ đâu nhé.AI giúp em cái.Thanks.😔:(
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng nhái thì chỉ vây mà thôi
@ngochoang1112686 haizz.Ông k giúp thì thôi.Ông gì mà nói.Tui là tui định thử dùng 2 CPU thôi.Tính làm thêm cái CPU cho PC.
sao lại nói vậy nhi? đâu phải ai cũng giàu có như bạn đâu.
cái này mình nghĩ ko fai do may đâu, bạn coi lại cấu hình của tin nhắn đã dc xác lập đúng chưa. nhiều khi may ko tự cập nhật fai sửa thủ công bằng tay đó bạn
binhmg
TÍCH CỰC
11 năm
@00vo.thuong00 Hàng nhái mà giá khủng bạn nhé, giá con này cao hơn LG LU6200 đấy. Mà uy tín LU6200 thì bạn check trên TT sẽ biết ngay ấy mà😃
anobis2000
ĐẠI BÀNG
11 năm
chấp nhận đau thương định lại cài đặt gốc
@anobis2000 tại mình vọc quá.hihi.
thanh70
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao bạn không mang ra chỗ bảo hành, mình nghĩ khỏang 20 phút là xong
Kiểm tra xem có cài các phần mềm Chặn cuộc gọi hoặc tương tự không?
Ví dụ như BKAV hoặc Kasper vì mình cũng dùng sky limo x2 mình thử cài hái thằng này và không biết cách cài đặt chế độ chặn tin nhắn và cuộc gọi rồi kết quả cũng bị tình trang ko nhân đc tin nhắn và cuộc gọi đến!
Trong trường hợp ko cài mấy cái chặn cuộc gọi hoặc tin nhắn thì tốt nhất là dùng mấy cái backup rùi reset về mặc định của nhà sản xuất xem có đc ko rùi hãy mang đi bảo hành hoặc mang ra tiệm vì đằng nào họ cũng sẽ reset máy của mình!
Chúc bạn thành công!
Xin thưa trước khi mình mua con skylimox2 mình cũng đã tham khảo chán rui! Tên quốc tế của nó là X1731 giá trên mạng rơi khoảng tầm 180$ tính cả thuế và tiện sheep thì cũng vào khoảng 4,2trVND. Mình khảng định ko phải hàng nhái của sky pantec hàn quốc mặc dù tên của hai thằng này nha nhá nhau. Skylimo có đăng ký bản quyền quốc tế đàng hoàng ko như HKphone hoặc SSphone đâu
@khac_anh80 Hiểu biết về công nghệ nhưng tui vẫn thích người ta nói cái mà họ ko biết để họ biết rồi họ nghĩ về việc họ nói;)
sonluyen
TÍCH CỰC
11 năm
nếu không khắc phục được thì cài lại như lúc đầu thôi nó sẽ nhận được tin nhắn như lúc đầu thôi 😁
còn không được nữa ===> bác sỹ bó tay
đem ra bảo hành :D
Giao diện LG UI 3.0 trên optimus G và 4x HD cho limo nè mấy bác 😁

Sent from my HTC Sensation XL using Tinhte.vn
Share cho anh em dùng thử đi!
thienvu533
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác giúp e với.e dùng con Skyphone fire s dc 4 tháng rồi.dùng rất tốt và bình thường nhưng mới bị sự cố mấy hôm nay như sau: Bị liệt một phím cảm ứng cạnh nút home không fai nút back. hôm nay lai bị cảnh viết tin nhắn mà nó cứ nhảy lung tung nữa dùng rất khó chịu.nghe nhạc thì loa bị rè âm thanh rất dở. bác nào biết cách khắc phục giúp e với, e đang định reset lại máy nhưng ko biết làm thế nào bác nào biết chỉ giúp e luôn, xin cảm ơn các bác
Trước nhất bạn đã thử tắt đi bật lại chưa? Bạn đang dùng giao diện tiếng việt hay tiếng anh? Cách reset :Setting -> Backup&reset -> factory data reset...Nếu đã thử hết mọi cách mà vẫn bị thế thì chắc bị lỗi cảm ứng rùi -> mang bảo hành
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy ông cứ bảo dùng hàng nhái vì không có tiền.chứ em này 4tr5 lận
thienvu533
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bác Khac_anh80 e sẽ thử xem sao. con máy e tới giờ đỗ bệnh rồi,mới đây loa bị rè giờ thì câm lun rồi,tình hình này thì chắc đi bảo hành thôi,liệu có thay loa dc ko hả bác vì bình thường nghe nhac cung tệ lắm.cảm ơn chờ hồi âm
banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trc e cũng định mua em này, kết cái khoản kính cường lực chống chầy xước cực tốt, cổng HDMI và tự fát wifi..^^ Nhưng sau e cố nhịn cái sự sung sướng đấy lên LTE2..
Hàng Skyphone này là Hàng nhái nhé mấy bạn. Lấy Hàng trung quốc về dập mác skphone Hàn Quốc thôi. Skypnone Pantech mới là hàng chuẩn nhé. chứ làm gì có skyphone limo gì ở đây. Skphonevn có tiền đăng báo để PR cho mọi ng tin thôi
sonluyen
TÍCH CỰC
11 năm
vãi đào mộ :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019