Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cài rom khác rồi sao quay lại rom gốc các Bạn Ơi. Cái giao diện recovery khác rom gốc, không restore or backup laị rom cũ được. Các bạn chỉ Với. Thank nhiều
chấp nhận sống chung với lũ thôi bạn
Mình đang xài Limo X2, thấy chạy k mượt lắm, nên thử up rom Limo X2+, quả nhiên chạy khá mượt. Nhờ bạn phuteo, mình cũng test thử bản rom MIUI-BEST nhưng thấy ko ổn lắm. Camera ko hoạt động, đèn pin ko sáng, nghe nhạc ko lớn như bản rom gốc.
Tất nhiên trước khi làm thịt em nó mình cũng ko quên backup bản rom cũ, nên việc phục hồi lại ko khó.
Hy vọng phuteo sẽ sớm fix lỗi hoặc ít nhất cho mình biết cách khắc phục.

Sent from my Limo X2+ using Tinhte.vn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@maitructri Bạn up rom bằng file .zip hay restore bản backup bằng TWRP, trang 1 mình có hướng dẫn rồi đó bạn làm từng bước 1 theo hướng dẫn sẽ hết, có vài bạn cũng bị vậy nhưng đã khắc phục được rồi đó. Bạn muốn loa lớn thì mở engineer mod (có tích hợp trong rom) lên rồi xem đoạn video trang 1 mà làm theo
Mình cũng làm theo từng bước của bạn, làm đến 2 lần, nhưng kết quả như nhau.
Chạy cảm thấy khá nặng, không mượt lắm và hay bị treo.

lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
để em thử UP rom .Zip xem sao
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
E ở Biên Hòa, Đồng Nai, vừa mua 1 con Limo x2+ về và làm chuột bạch theo bài hướng dẫn.

Chiều nay e đã root thành công. Hí hửng cài thêm 1 số soft (link2sd, titan, gosms, v.v...), mọi thứ đều ok cho đến khi khởi động lại máy.

Máy reboot, qua màn hình skyphone logo, đến màn hình Anroid Revolution thì treo luôn, ko load vào OS.

E tháo pin, chờ khoảng 1 phút, lắp vào, bật máy, vẫn bị treo. Làm lại nhiều lần thì vẫn ko có gì thay đổi 😔(

Máy mua định làm quà tặng sinh nhật cho gấu. Thời gian đã cận kề mà giờ lại bị vầy, khẩn xin các bro nào cao tay ấn (ở BH-ĐN càng tốt) giúp đỡ.

Thay mặt gia đình e xin hậu tạ.

Sent by LG P500
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeroman_ltk Bạn Vào Recorvey của nó ( Nút Nguồn + Volum Tăng[+] khoảng 5 giây cho đến khi Rung nhẹ), di chuyển bằng nút Volume, chọn nút Nguồn
- Chọn Wide Data/ factory rest
- chọn tiếp Yes - delete all uer data
chờ nó chạy, khởi động lại máy
Lưu ý :lần đầu khởi động hơi lâu, nó phải install ứng dụng
Xong
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuantay Cảm ơn bạn, mình đã chạy Factory Reset, nhưng vẫn vậy, vẫn ko load vào đc OS.

Sent by LG P500
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeroman_ltk trước đó có back up ko
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới zô khởi động hơi lâu, tại nó phãi install ứng dụng, nên đừng nhằm tưởng không load đươc OS
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuantay 1. Chờ hơn nửa tiếng, liệu có nhầm tưởng ko bạn?
2. Máy chỉ mới root, chưa cài đc recovery => ko backup trước
đã root rồi thì cũng phải cài luôn cwm chứ bác như em nè root phát xong cài cwm backup rom xong thì phá ác lắm muôn nó treo mà nó cũng ko treo cho buồn ghê 😁
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langtukupichip E ko cài đc CMW lên cho nó đc mới đau 😔(

Sent by LG P500
bạn cài appstorevn bên CH Play xong vao appstore tìm mục ứng dụng việt nam cài Next Launcher phiên bản 1.21.1 là ok
@ZZZZZJJJJJ Đã cài được phiên bản 1.21.1, đã khởi động lại máy, và cũng ko dùng được camera và đèn pin.

Sent from my LIMO X2 & X2+ using Tinhte.vn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@maitructri Đèn pin bạn có thể lên CHPlay search từ "den pin" rồi chọn cái đèn pin Tiny gì đó đã việt hóa và cài đặt. Cái này ngon hơn cả bản gốc đó
cài Next Launcher phiên bản 1.21.1 để fix lỗi lag thôi bạn, còn camera và đèn pin bạn coi lại hướng dẫn bạn Phuteo rất chi tiết mình cài ko bị lỗi gì hết
@ZZZZZJJJJJ Mình cũng đã làm lại vài lần, ko có gì thay đổi, đã quay về rom cũ cho chắc ăn.

lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm

-bạn cài cái TWRP recovery, nó tiện dụng hơn nhiều
cách Úp TWRP xem ở Page 1.
- sau đó down bản back Up này :http://www.mediafire.com/?8myuxyqvbyerssx
- giãi nén copy thư mục vừa giải nén vào thể nhớ
- xong khỡi dộng TWRP chọn Restore, lúc này sẻ xuất hiện thư mục (năm - tháng - ngày - giờ Vd:2013-4-08-8)
chọn thư mục đó và Restore thôi
( lổi này tui từng gặp rồi, củng Fix thành công )
- thắc mắc cứ pm
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuantay Ko load vào đc OS thì up bằng cách nào hả bác? *___*

Sent by LG P500
@zeroman_ltk ko flash qua pc đc ạ bạn thử chưa
lexuantay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zeroman_ltk chú duùng tool flash đo bác
flash lai là 0k ,có trên page1 mà
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lexuantay 1. Đã dùng tool flash, nhưng nhấn nút Download rồi chờ cả buổi trời cũng ko thấy e nó nhúc nhích gì.

2. Nay mai e định lên SG, bác nào rãnh giúp e cứu sống em nó với 😔

Sent by LG P500
Bác nào rành làm ơn hướng dẫn em đưa recovery vào máy với ! đọc mãi mà không hiểu ! tại mới dùng android ! với lại cho và chỉ em up Rom lợi pin cho Sky limo x2 nữa! chứ dt gì đâu mà sài khoảng 2h là cạn pin ! hiện h nó đang chạy 4.1.9 ! lỗi cũng hơi nhiều ! Mong các Bác giúp em với ! Đa tạ...........
Sao bỏ cuộc sớm vậy, lúc trc mình cũng như bạn chạy nhiều lần mà ko đc chán lắm, mình nghĩ bạn bị sai 1 lỗi nào đó mới bị camera, đèn pin

ban phu teo oi? ban rom miui khong vao duoc 3g ha ban.chi vao bang gprs nen toc do cham wa,ban lam on khac phuc loi nay nhe.cam on.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm nay sẽ up lên cho các bro bản rom SGS3, tuy bị lỗi CHPlay (có thể thay bằng Android Black Market) nhưng bù lại pin lâu, âm thanh lớn, mượt mà.....
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@phuteo Hàng đã về nha các bro. Test xong cho vài cảm nhận về e nó nha
@phuteo Lam sao vao duoc CH Play?

Sent from my LIMO X2 using Tinhte.vn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@maitructri Hiện mình chưa fix được lỗi chplay bạn có thể GG để tìm cái khác thay thế tạm trong lúc mình tìm cách fix. Đúng ra chưa fix xong cũng ko muốn up lên đâu nhưng rom này pin, âm thanh và nhiều thứ khác ngon nên share sớm cho các bro trải nghiệm
@phuteo Khi xai thu minh con cam thay wifi ko duoc on dinh lam, camera va den pin thi tot hon cai truoc, chay cung muot nhung dinh vi chua tot lam.

Sent from my LIMO X2 using Tinhte.vn
Bác Phuteo ơi! yahoo của Bác là gì vậy ! em cần bác giúp gấp !....
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg Mình chỉ rảnh sau giờ hành chánh thôi
Hình như link 1 ko đúng thì phải!

phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@maitructri Chắc post nhầm link để mình kiểm tra lại
@phuteo có dùng cho limo 2x+ đc ko bác...........
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@langtukupichip Vì mình dùng X2 nên không chắc chắn được, bạn cứ test thử đâu có vấn đề gì đâu, ngon thì để sài
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@phuteo Đã fix link rùi nhé
Trước hết thấy camera bị lỗi lấy nét ùi ........
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg Mọi người nhớ làm theo hướng dẫn giống up rom MIUI nha. Bản này mình rất hài lòng về pin và âm thanh...
@phuteo Anh cho em hởi với. e mới tậi con limo x2 về nhà làm theo hướng dẫn của anh mà không chạy được recovery. Mong anh chỉ giáo giúp em với
h2t3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dr.dinhluong bạn giống mình làm đủ kiẻu cũng ko đc đâu ngậm ngùi nhìn mọi người up rom mà đau xót thôi ;(
@h2t3d giờ làm sao nhỉ. bạn có cách nào khắc phục chưa
sdcard 2 có chép file vào lưu trữ đc ko Bác ? có thể tăng thêm dung lượng cho nó không ?
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg Nó có mấy trăm mb lưu được nhiêu đâu
ROM s3 cài Titanbackup ko dc là sao thế Bác ??
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg Đã tích hợp sẵn Titan viẹt hóa rùi nhé. Bạn vào cài đặt\sao lưu & đặt lại kéo xuống dưới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019