Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

benvip14
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai bk cách root con sky thunder ko ạ, giúp e vói😔(
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Đã cập nhật lại link rom rồi nhé
ai có rom gốc limo x2 cho mình xin với, quên backup lại rồi, hic...hic...
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Trang 1 đó
HIC,NHO BAN PHUTEO GIUP GIUM.MINH JO KHONG VAO DUOC DHH ANDROID NUA,JO FAI FLASH ROM HA BAN,LAM VAY CO LAU KHONG,MINH CO VAO HE THONG (NUT NGUON VA VOLUME +) SAU DO CHON DONG WIPE DATA FACTORY ROI CHON YES VA REBOOT SYSTEM MA VAN KHONG VAO DUOC.
FLASH KHOANG BAO NHIEU FUT VAY BAN,FLASH XONG KHONG CAN RÔT NUA HA BAN.CAM ON NHIEU
ua sao vao flash nhu ban chi ma khong duoc,no bao loi j ay ban ah
coi lai va pót len som cho minh duoc khong.cam on ban phuteo nhieui nhieu
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn làm gì mà máy ko vào được vậy có xóa gì ko hay flash nhầm file
luc kia minh cai ch play ma no bi het pin.luc khoi dong khong vao duoc.cu bi treo may mai.sau do lam nhu ban chi ay,va dung may luon.con flash minh lam cung giong anh ban post .cai driver cho may tinh dau ha ban,hay sao minh chua hieu ro lam,co hinh anh hoac video duoc khong ban,va flash co lau khong ban
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@condenui Flash khoảng 5 phút, nếu bạn chưa cài driver thì làm sao mà flash được. Bạn giữ volume+ rồi nhấn Power để vào recovery mod sau đó chọn factory reset xem sao
@phuteo Anh ơi cho em hỏi với. sao em tạo file recovery không được nhỉ. mỗi lần vào recovery hiện dấu chấm "!" to đùng trên biểu tượng andriod
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dr.dinhluong Dấu "!" là recovery mod gốc của máy nếu muốn up được rom thì phải cài CWM hay TWRP vào. Cách cài xem trang 1
@phuteo em vừa làm được luôn anh.
@phuteo anh cho em pass Galaxy S3 việt hóa cho Limo X2 với. em down về rồi ghép file cần có pass
uh.minh da lam vay roi.ua vay truoc khi flash la fai cai driver truoc roi lam may buoc nhu bac noi ah.ma lam sai co hu hong j khong bac,lam sai co bi j khong nhi
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@condenui Yên tâm là không sao đâu để 1-2 bữa nữa mình có thời gian sẽ làm cho các bạn bài tut về cài CWM, Backup và Restore rom nếu bạn cần gấp thì nhắn tin cho mình
uh,cam on ban truoc nhe.khi nao co tgian ban up len cho moi nguoi tham khao voi nha
sao minh khi up room ko download ve may pc vay ban
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Download cái gì vậy bạn
có bạn nào có rom gốc sky limo x2 không share mình với
thank
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@Phạm Trọng Chiến Đang cập nhật bản rom gốc sẽ tăng bộ nhớ trong từ 807mb lên 2.5gb
@phuteo ui hay wa trừng nào có vậy bạn?
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ra Đại lý người ta up lại cho Rom mới bảo rằng đã tối ưu hóa, bộ nhớ trong tăng lên thành 2,3Gb. Nhưng mình lại thấy nó chạy giật hơn là lúc chưa up rom. Chẳng hiểu sao nữa 😔
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@TinhTe66 Up rom xong mất luôn imei phải ko. Bạn ở HCM hay ở đâu vậy, hiện giờ mình đã có file rom gốc với bộ nhớ trong 2.5GB nhưng tiếc là rom này đã root rồi mình đang tìm 1 bạn nào vừa đi BH về để tạo 1 bản rom nguyên gốc chưa root
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Mình ở Hà Nội. Up xong về không xem lại Imei, vừa mở ra xem đúng không còn dòng Imei nữa thật. Ở đại lý người ta bảo rằng Hãng cài rom này và root rồi.
Root xong mình xóa béng thằng Google map vì hay chạy ngầm, tốn ram. Nghiên cứu mãi mà nó vẫn giật hơn lúc chưa root. Con máy của Phuteo có bị thế không?
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Mình chỉ thất vọng vụ pin thui còn mọi thứ đều rất hài lòng với giá tiền
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn xóa những phần mềm mình post ở trang 1 đi
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo Mình xóa rồi nhưng nó vẫn không trống ram được bao nhiêu cả. Có thể do số điện thoại của mình nhiều quá thì phải (có 1420 số) nên máy nó giật khi mở điện thoại ra không nữa.
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mang máy chạy antutu benmarch được những 5700 điểm cơ mà chạy giật khi mở máy ra. Máy mình nghe, gọi thoải mái được 1 ngày (tối về chỉ còn 30%) cũng như con HTC desire trước đây của mình.
Có gì vọc được chia sẻ với nhé bạn Phuteo 😃
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Máy mình cũng thỉng thoảng bị vậy có lẽ do rom
Cài battery monitor widget thì nó báo pin chỉ có 1500mA thôi. Chắc bị gạt nửa rồi nên nó mới mau hết pin như vậy

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
@huyphuong hình như cái đó pin nào cũng báo 1k5 thì phải 😁
@zZno_namezz Không có đâu cái galaxy note tôi cài nó báo pin đủ 2k5 nè. Con này pin chỉ có 1k5 thôi

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@zZno_namezz Hình như a e mình bị lừa rồi, pin có 1500mAh thôi, mẹ kiếp.
@hoangthanh20121990 hãy chấp nhận và sống chung cùng với lũ đi bạn
Sau mình thấy rắc rối quá vậy tính mua 1 em x2 sài thử mà thấy toàn lỗi không biết có nên mua không nửa đang phân vân ai đang sài cho ý kiến tổng quát x2 này dùm e cái thanks trước e ở tp.hcm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019