{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi restore file fix lỗi ! có 3 dấu check thì check vào dấu nào thế các Bác ? nãy e check vào 3 dấu no up ROM MIUI luôn ! fải up lại ROM S3 ! 😔:(
Lai 1 phat hien nua la Radio khong hoat dong!
Cả MIUI và SGS3 mình đều ko dùng được, MIUI thì no camera,... 3G chạy ko nổi (mimax đầu tháng), còn SGS3 thì chập chờn wifi khi có khi không, cài xong ứng dụng, khởi động lại máy thì ko và được OS...
Phải phát triển thêm thôi...

Sent from my Limo X2+ using Tinhte.vn
mình pm yahoo xin pass nhưng ko thấy trả lời. bạn sao ko cung cấp pass luôn cho anh em tiện dùng?
card 20k di ban se co pass...hihi mjnh cung the.....
có gì hót ko anh em mình dạo này bận ko vào dõi top đc
Bác chủ thớt sao không thấy đâu nữa tak ? ROM S3 lỗi bluetooth rồi Bác ơi ! lỗi tùm lum hết trơn ! bùn gê !
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg Không hiểu sao trên máy mình chạy đều ok vậy mà các bro up là bị lỗi nên mình đang tìm cách để fix lỗi. Pin con này các bro có thấy khá hơn ko
pin trâu âm thanh tốt, mình thấy wifi ko mượt bằng mấy bản trước phuteo fix luôn lỗi CH play là OK
Không những wifi ! cả radio + bluetooth + camera nữa ! Fix nhanh cho ae đi Bác ui.... 😔
Bác Phuteo ơi! Fix CH play sao cũng được ! có Appsotre thay thế còn ngon hơn cả CH play ! tải đc Apps Pro http://appstore.vn/android/details?id=com.appstoregp.vn ! Bác Fix bluetooth hộ ae cái đi 😔 !
@hoaibaotg ko có PH Play sao cài game Data /obb và app Hotspot Shield VPN được bạn, đang chờ fix.........
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Tạm thời bạn search trên mạng rồi cop vào thẻ nhớ để cài
có bác nào giúp em với. Em mới tậu được con limo X2, về nhà vọc tạo recovery mãi mà không đuợc. Em đã flash được rồi, chỉ có điều khi chạy recovery thì không được thôi.
Hiện lên bảng Flash Tool ! Chọn Scatte-Loading chọn file .txt sao đó bỏ hết các dấu check ! chỉ để lại dấu check của Recovery ! click chuột vào chữ Recovery rồi tìm đến nơi bạn để file recovery CWM.img nhấn Open ! Sao đó nhấn Download Rút cáp ra khỏi DT ! tắt nguồn để khoảng 30giây ! Không mở nguồn ! Gim Cáp vào ! đợi nó chạy tý là OK
@hoaibaotg MÌnh làm theo cách của bạn mà vao CMW hiện dấu "!" to đùng. vì sao vậy bạn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dr.dinhluong Flash ko được chỉ là do lỗi thiếu driver thôi, bạn tìm cách cài được driver là xong, còn nếu ko dùng Mobileuncle Tool mà cài file recovery
AD hình như hướng dẫn thiếu phần này ! hời hỗm cũng bị mơ hồ như sao vài h đồng hồ vô tình mò đc 😁:D
Sao sky limo x2 không chơi được Áphalt 7 nhỉ ! cả CM4 ! Need for Speed Most Wanter thì vào đc khi đưa tối thui là sao ! Bác nào Pro chỉ hộ em với ! Stock Rom ko chơi đc ! thử 2 ROM của Bác Phuteo cũng không chơi đc...! 😔:(
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg Bạn kiểm tra lại data đi chứ máy mình choi alphalt 7 ngon mà
data chuẩn luôn Bác ui dow trên tinhte mà 😔:(! mà sao nó không chạy ! vào cái dăng ra! không hiểu vì sao luôn !
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg E phải có wifi sau đó vào đi vào lại chừng 2-3 lần là được
@phuteo Em có wifi đầy đủ ! lần nào vào cũng bị dăn ra ! Tải file APK để dùng wifi dow dât mà cũng không được ! không hiểu nỗi !
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@hoaibaotg Cái này phải down data riêng sau đó mới copy vào thẻ chứ để app tự down sẽ bị lỗi bản quyển đó
@hoaibaotg Vào đây và làm theo hướng dẫn nhá: http://skyphone.vn/tin-tuc/cap-nhat-phien-ban-asphalt-7-cho-sky-limo-x2.html
tình hình là em cài đặt Chợ Đen được, download app được nhưng khi dùng UC WEB thì không load trang web được. Camera thì chụp được nhưng hình như không bấm lấy nét được, còn vấn đè pin thì hình như hết ảo rồi, vì khi còn 30%, cắm sạc cũng là 30% chứ không thấy hiện tượng nhảy lên 60%. Tuy nhiên , e đành phải về lại rom stock vì không vào mạng đc thì po tay, đành chờ anh hoàn thiện thêm vậy. Còn vấn đề nữa là trong widget thì em có thấy titanium nhưng vào ứng dụng thì chả thấy nó đâu, cài đặt titanium thì nó bảo là có 1 ứng dụng trùng tên nên không cài đặt được.
P/s: anh nên làm 1 thư mục các app riêng để ae nào thích thì cài, cài sẵn vào rom nhiều khi có mấy app không dùng mất công xóa.
Theo em nghĩ anh phát triển rom chỉ những cái cơ bản của hệ thống thôi,còn ngoài ra ae nào thích app nào có thể tự cài sau cũng được, như vậy rom vừa nhẹ mà mỗi lần up lại rom khỏi mất công xóa mấy app không cần thiết.
Anh cho em hỏi máy anh sử dụng để up hình trang 1 là máy gì vậy? em thấy có 3 phím cảm ứng trong khi máy em có tới 4 phím.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dntrungkien056 Cái MOBOROBO nó chụp ảnh màn hình ra vậy đó chứ a dùng X2
Sao limo x2 choiơi NFS most Wanter bi loi am thanh the Ad? co cach fix ko vay?
Mình gửi mã thẻ vaò mail nào bjo?
@nguyentuananh1990 yahoo dưới chữ kí của bạn ấy đó
Kái mail xmen đây ha?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019