{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ùa mà bác thanhvt ơi nó báo md5 mismatch là xong chưa nhỉ
@zZno_namezz để cho nó retore compelete lun rồi reboot lại là xong
@thanhvt1992 nó hiện mismatch xong hiện ra lại cái menu CMW chứ ko có thông báo hay complete gì hết ak em để cả nữa tiếng cũng như vậy.
ai hướng dẫn mình cài cái CWM voi.
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@vuct43 Trang 1 đó đọc kỹ đi bạn rất dễ hiểu mà
Em vẫn không đc là sao bác?khi chọn restore nó toàn báo " no file found" không hiện lên đường dẫn tới bản rom cook của bác phuteo.em giải nén và chép folder 26-11-xxxx rồi ạ.thế là sao ạ?
@namcaothu giải nén nó đc file Clockworkmod chép vào thẻ thôi còn 26.11.xxxx thực chất là ngày giờ backup rom thôi
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Trên thẻ nhớ các bạn tạo 1 thư mục clockworkmod/backup sau đó chép file rom của mình vào CWM nó sẽ tự nhận ra file backup
@phuteo Cảm ơn anh em đã backup được gòi chép rom zo clockworkmod/backup
anh phuteo oi,em mới mua limo x2 hôm qua, em đã root như anh hướng dẫn, sau đó em tải adw laucher , rồi em vô tình xóa mất trình khởi chạy, bây giờ máy em bị đứng hình androi rồi, em có wide nhưng khởi động không vào được hệ điều hành,đã vậy em chưa backup rom nữa, anh có thể hướng dẫn em up lại rom được không,em nản quá anh ơi, hix, mới chuyển từ symbian qua đây mà chán quá, em chờ hồi âm của anh
anh có thể gửi cho em những công cụ để up lại rom được không, đây là lần đầu em vào diễn đàn nên không biết tìm ở đâu.
Em có up rom bằng flash tool, nhưng đến phần download nó cứ đứng im, không thấy chạy 100%,em nghĩ có thể do chưa cài driver ,em cắm cap vào máy tính nó không tự cài driver được, anh hướng dẫn cụ thể lại giùm em đi anh, gấp lắm rồi anh, mua máy chưa gọi được cuộc nào, giờ nó như cục gạch rồi, nhịn ăn , nhịn mặc, lừa thầy phản bạn mới có tiền mua máy anh ơi, giúp em với!! Đừng chửi em ngu nha, lần đầu tiên em sử dụng android mà!!
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dntrungkien056 Em down rom ở đây, phần mềm flash file recovery ở đây, file recovery-ta.img ở đây.Sau khi down xong đọc hướng dẫn để phục hồi rom nhé.Chúc em may mắn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@phuteo Quên mất là em ko vào được hdh androi.Vậy chi còn cách flash file recovery-ta.img bằng công cụ flash_tool thôi.Em đọc hướng dẫn ở trang 1.Nếu có gì khó khăn thì cài teamviewer lên pc nhắn anh hỗ trợ
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn nào cần app để thay thế app mặc định của NSX down ở trang 1 nhé đã cập nhật rồi
TinhTe66
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình bổ sung phần mềm Smart Vibrator cho giòng máy này nhé. Cài thằng này các bạn phần nào khác phục được hiện tượng máy rung yếu khi cho nó rung tần số khác nhau.
Anh phuteo ơi, máy anh có bị lỗi xạc đầy nhưng rút xạc ra là còn 99% liền ko hay chỉ mình e bị ta, vs lại pin tuột rất nhanh khoảng từ 99% đến 60% ak.

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Cái vụ pin của thằng này rất chán hình như máy nào cũng vậy.Nếu để stand by được khoảng 2 ngày còn lướt net khoảng 2-3g chơi game 3d chắc 1-2g, đang tìm cách mod pin xem có tăng được time sử dung ko
Lót dép hóng rom của bác phuteo, mà bác ơi có cái power AMP hok share em vs cái của bác up trang 1 cứ bị check liscent ko ak hixhix
@zZno_namezz Cũng như bác này. Em cũng đang cần PowerAMP, cài các kiểu vẫn bị check lisence. Bác hướng dẫn em và các bạn khác phát. tks!
Theo mình tra cưứ được thì con limo x2 này không phải hàng của anh ĐÀI LOAN mà là x3177 china 100% cũng giống như con hkphone,lúc đầu thì sài ngon lắm nhưng chừng 7-10 tháng thì @@ (potay) vào diễn đàn hkphone thi con này cũng tìng trạng pin ảo ... Tính cưới em này về chọt chịt mà tình hình em này bị thay vào cái áo max in taiwan nãn cũng chỉ là china phone
cảm ơn bạn đã hướng dẫn rất tỉ mỉ. Hôm trước mình làm theo cách của bạn cũng root đc con sky fire s, bạn cho mình hỏi,không biết là có thể dùng bản rom của limo x2 để cài cho con sky fire s của mình không nhỉ?
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@toiyban Không được đâu bạn
anh phuteo oi,khi nao anh ranh vay, em cai team view roi, nhieu thuật ngữ quá em không hiểu gì cả.
anh cho em xin yahoo của anh voi sdt cua anh nha!
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@dntrungkien056 Đã nhắn vào inbox rồi nhé
Em thì có imei nhưng imei không trùng vs máy hix

phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Trước khi up rom anh đưa lên em đã backup rom máy em chưa nếu backup rồi anh sẽ hướng dẫn cách lấy lại imei
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn cài PowerAMP_2.0.2_build458.apk trước sau đó cài PowerAMP_1.0_unlocksqwj.apk thì sẽ có bản quyền nhé
@phuteo Cái này có cần lucky patch ko bác?Chỉ như trên là có bản quyền à?Dùng tạm vậy vì bản mới nhất ..... dc. Tks!
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@namcaothu ok ko cần lucky patch
@phuteo Em cài như bác hướng dẫn mà sao khi vào setting vẫn có dấu chấm than check bản quyền @@
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@namcaothu Bạn xóa đi sau đó vào CWM wipe cache rồi vào cài lại nhé.Lưu ý cài chương trình trước nhưng ko được mở lên mà phải cài file unlock xong mới được mở chương trình lên
em chưa backup anh ơi hehe mà ko có imei có sao ko a

phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@zZno_namezz Cũng ko có vấn đề gì cả chỉ là vì nó ko hoàn hảo thui
thôi kệ nó anh ơi hehe chả quan trọng

backup imei thì dùng mobileuncle backup cho lẹ
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm