Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ongdongheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mang đi sớm thế, có cách khắc phục mà. Tôi bị như vậy vài chục lần ấy chứ nhưng lại làm cho nó sống lại được. Tiếc là không làm sao ram lên 1gb được. :oops:
h2t3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe mình đã khởi động lại đc máy rồi, cảm ơn bạn xitrum rat nhiều nhưng mà chỉ flash dc rom x2 thôi còn rom x2+ anh phuteo đưa lên cứ chạy hết vạch đỏ là nó báo lỗi Dram nên ko chạy dc nữa hic, mong anh khắc phục để lên đời ram 1gb =))
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Các bro thử thêm cách này xem có lên được 1GB ram ko nhé. Vẫn dùng rom Stock X2+ để flash nhưng khi flash chú ý chỉ tích chọn duy nhất mục đầu tiên (PRELOADER) còn lại bỏ tất cả các dấu tích chọn bên dưới sau đó flash xem nó có lên 1GB ram ko. Chúc các bro may mắn 😁
@phuteo kém may thay em up 1 lần là die ngay 😔
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@superious Vậy nguyên nhân máy die chính là file này rồi, nhưng file này lại giúp nâng ram lên 1gb mới mệt chứ. :oops:
ongdongheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@superious Die thì làm cho nó sống lại, vọc máy là không sợ die ;))
@ongdongheo vâng nhưng vẫn k lên đc 1GB mới ức chớ, thà bao đầu anh phuteo đừng làm em ham hố =))
@superious Cậu ko ham hố nữa vẫn chưa muộn mà. He he. Fl lại rom stock rồi để nguyên mà dùng. Tớ nghĩ máy cậu sẽ ổn định hơn đó. ^^

Sent from my Xperia Z using Tinhte.vn
vosathanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Phuteo fix dùm lỗi giao diện người dùng với. Lỗi này khó chịu quá. Hix
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Rom SGS3 mới được cập nhật 14/06/2013 các bro lên trang 1 down nhé
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo có gì mới thì anh nên luôn giới thiệu luôn đi anh ạ
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@_khoc_ Thay vì e comment thì lên trang 1 đọc có phải nhanh hơn không
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo hi ừm em lên bây giờ
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh phuteo bản gs3 ấy trên limo x2+ của bọn em làg nó bị lỗi camera anh ạ chụp xấu lắm bị viền màu vàng nhiều lắm anh mà fixx đc thì em sẽ dùng cái này cả đời quá 😃
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko dow đc đuôi ___a anh phuteo ơi lúc trc anh làm cho em rồi nhưng em quyên mất anh hưỡng dẫn cho em lại đi
That vì hỏi như vậy bạn gõ google thì được câu trả lời ngay tức khắc
ongdongheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn anh em nào máy bị die không? Dòng Sky limo X2 trâu thật mềnh Flash nhiều thế mà máy vẫn chạy ngon.
@ongdongheo Công nhận trâu thật anh à, chỉ có pin là "muỗi" thôi 😁
AC nao chi e cach lien he voi anh phuteo de lay pass voi !

E dang dung sky limox2+ thay phuteo co rom hay hon ban rom goc len em muon up rom cua anh ay vs muon ung ho anh .

thanks.
@thanhcong1051995 liên lạc qua YH anh ấy nè bạn: x_men435
thanks nhiu.Pan co SDT cua an y k ? cho minh xin voi
thonhibig
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chú nhận xét trong tất cả các rom từ trước đến giờ thì Rom SGS3 cập nhật 14/06/2013 là tuyệt nhất: mượt, wifi, 3G, pin trâu và đặc biệt đã kết nối được HDMI. Điểm nhấn của Sky Limo là kết nối HDMI, vì vậy bản rom này quá tốt. Các bạn nên cài. Chú chưa thấy lỗi gì.Thanks
@phuteo ak,em xai limo x2+ anh oi,quen em roi ak ^_^
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@meocon.96 Ai dùng X2+ cũng đều nhận 1gb ram hết, không hiểu sao máy e lại không nhận nên đi đường vòng xem sao. E flash rom stock X2+ sau đó khởi động vào xem có nhận 1GB ram ko
thonhibig
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meocon.96 Ram 981M
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thonhibig nhưng lại lỗi trên x2+ của bọn em
Hầu hết X2 bị giật là do ứng dụng ngầm chạy nhiều khiến ngốn ram - Test với ES Taskmanager Ram lúc nào cũng chỉ còn khoảng 100mb 😔 ! Nên nếu cải thiện được lên 1GB ram thì sẽ mượt mà thôi ! Mình đành xài ROM STOCK + WP8 Launcher (ko cài pm tiết kiệm pin) mà vẫn xài ngon lành ! Nói chung là với Limo mình ko phải bàn chỉ cần 1 viên pin khỏe là đủ 😃
Các bác sao vậy nhỉ, RAM nó là phần cứng, phần cứng không có ham hố 1Gb làm gì khi mà chẳng có cái ích lợi gì nhỉ??
Không download đc ở Google Drive chủ thớt ơi
Phuteo oi co ban room nao 1G on dinh ko cho mih xin

Sent from my Limo X2 using Tinhte.vn
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@ZZZZZJJJJJ Đang ngâm kíu cho anh em X2 bản rom 1GB ram
Không bản nào là không nóng máy cả. Mọi người cần phân biệt rõ. Cài nhiều game và ứng dụng không làm chậm máy(mình cài ~ 170 ứng dụng)chỉ tốn bộ nhớ thôi. Nóng hay ko? Máy chậm hay ko? Đó là do những gì đag chạy! Bác nói chạy online liên tục 4h pin từ 95 xuống 74%.cái này còn tuỳ thuộc bác dùng wifi hay 3g,sóng yếu hay khoẻ,sóng yếu thì máy cần năng lượng nhiều hơn, online dữ liệu truyền đi ít hay nhiều, đã giảm xung chip chưa? Nói tóm lại là nhiều vấn đề. Mình có thể dùng 2 ngày ok. Nhưng cũng có thể làm cho máy dùng không qua 2,5h pin từ 100% xuống 0%.và ko thể khởi động luôn. ^^

Sent from my Xperia Z using Tinhte.vn
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dotkichhoada đã giảm xung chip chưa ở chỗ nào thế😃
gokien47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link rom sao k tải đc các thím nhẩy?
Rom galaxy ngày 14-6-2013 lỗi bàn phím Phuteo ơi. Phím backspace dài quá nên không có phím enter, tìm
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
@thutran101065 Vậy cài cái khác đi
Minh thi cha thay nong may cung cha thay van de j vee ban phim chi co 1 van de hoi bi lon la may ko nhan du ram thoi,con lai moi thu deu ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019