{SKYPHONE LIMO X2 & X2+ Dual core} Root-Rom-CWM-TWRP

phuteo
31/10/2012 10:41Phản hồi: 3.396
3.396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vay minh nham ak @@~ xin loi,nhung sao ko dung twrp cho le
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meocon.96 Thì đang twrp đây nhung k biêt up rom dạng backup zip thì biêt
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
^^ load room ve rồi mà chưa biết up room Stock ra sao nữa .... xin mấy bro có bài HD cụ thể nhé Thank nhiều
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Down Stock X2+ ve giải nén...kết nối DT với PC vào thẻ nhớ tìm đến mục TWRP .... pest vào đó xong .... boot vào recovery .... ^^ tron Restore ....
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fantasies Nói gì mà khó hiêu vậy up. Qua twp mà sao phải kết nối vs pc vơi lại giải nén cái gì vào thư mạc nào twrp có cái mục 000000000 nữa đó
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khoc_ room Stock ban load ve ... giai nén ra....sau đó kết Dt voi máy PC ... vào thẻ nhớ tìm đến mục TWRP....00000000 nhấp vô đó và pates cài phần giai nén vào đấy ,,,, sao đó boot máy vào recovery tron muc restoer .....ngồi chờ chạy room la ok....tôi đã up xong rồi
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fantasies Pase vào muc 000 ấy ạ
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khoc_ chuẩn .... bạn chưa backup room cũ sao mà ko biết vậy
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fantasies mình có nhưng toàn xài CWM bạreocver bạn ạ
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko dow đc file stock mới sợ hiaz
Phuteo ơi, sao rom sony 19/6 mình cài mobileuncle tool để restore imei mà nó không chạy. Nó cứ đứng ở màn hình có cái đầu và chữ downloading, không chịu vô màn hình chính. Giúp mình với
Chan hang Skyphone nay qua,chiec dien thoai dang xai co le cung se vui hon neu hang nay khong lien tuc nang cap roi lai ban gia cu,nhu the nay thi cac ban mua truoc ro rang la se bi lo,minh xai sky limo x2+ thay kha la hai long roi thi hang lai giam gia roi nang cap dien thoai moi voi cung gia,ro rang la bi lua
Hang lam vay tuc la cong khai noi rang nhung nguoi truoc da bi mua ho,chi muon kiem them loi nhuan tu san pham moi chu khong he quan tam toi nang cap hoac ho tro cac san pham cu
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã up StockX2+ .... nói chung là Ram vẫn là 512 .... phần mềm nâng cấp 4.1.1 jelly bean .... LimoX2+ đang dùng thử thấy cũng ổn....
ongdongheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã Flash lại Rom khác chưa? Tốt nhất là Flash bằng Rom Stock 2 với máy X2 hoặc Stock X2+ nếu máy là X2+
thonhibig
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khoc_ Máy mình X2+, up đủ loại rồi, CWM, TWRP và cả flash tool, nhưng vẫn không nhận sim.
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thonhibig vậy thì là do rom ạ vậy bạn cho mình xin rom stock của bạn qua cwm đc ko
fantasies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@_khoc_ tôi xài X2 sau khi root máy tôi cài TWRP ... sau đó backup lai room.
sau khi backup room xong thì có thế up những room mình thích....không thích thì ta lai Restore về room cũ mà mình backup .... hiện đang chạy Stock X2+ cua hoada .... ngon lành cành đào , mỗi tội ram chỉ có 512 thôi. lên 1G thì ngọt quá 😃
@fantasies Vẫn ko len 1g.buồn nhỉ. ^^

Sent from my Xperia Z using Tinhte.vn
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang chuẩn bị up rom của bạn dotkich
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
dotkichhoada ạ mình đã up và kết quả nè bạn fix hộ mình với muốn trở về cái camerra yêu quí của em nó lắm rồi 1004597_288709847942404_843245539_n.jpg
@_khoc_ Bạn chỉnh lại ngôn ngữ đi. Cái phần có chữ A ấy

Sent from my Xperia Z using Tinhte.vn
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dotkichhoada ý của mình là ko có sóng thôi còn ngôn ngữ mình cũng biết rồi
anhvt123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh em oi! may mình co hiện tượng xạc hoài k đầy pin, vẫn có báo sạc mà de cả ngày nó cũng k dầy pin, mình dã thu sạc khác mà cũng vậy, khong bit có phải nguon cua may k? cac pro giup mình với, xem có bác nào đã từng bị vậy chua?
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Ngày mai lên cty sẽ up lại các bản rom Galaxy OS, Transparent, WP8, XPERIA S, đã sửa lỗi giao diện dừng lại (các bản rom này mình đều đã bỏ tính năng tắt màn hình kiểu TV nên ko còn bị hiện tượng giao diện dừng lại nữa - đã test khoảng nửa ngày mỗi bản và thấy khá ok)
P/s : Tất cả đều đã thay Camera, có HDMI và nhận 1GB ram trên X2 của mình, còn trên X2 của các bro mình ko rõ nữa.Thân
@phuteo em ko thay anh,voi lai ban rom nay fix duoc loi dung lai o x2+ chua?
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meocon.96 đọc lại lời của phú trang 123
@_khoc_ ban mac cuoi nhi,minh ko thay minh moi hoi chu
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meocon.96 Ngày mai lên cty sẽ up lại các bản rom Galaxy OS, Transparent, WP8, XPERIA S, đã sửa lỗi giao diện dừng lại (các bản rom này mình đều đã bỏ tính năng tắt màn hình kiểu TV nên ko còn bị hiện tượng giao diện dừng lại nữa - đã test khoảng nửa ngày mỗi bản và thấy khá ok)
P/s : Tất cả đều đã thay Camera, có HDMI và nhận 1GB ram trên X2 của mình, còn trên X2 của các bro mình ko rõ nữa.Thân
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã factore và reset nhung đều vô phuong với phiên bản của dotkich k nhận sim haiz quá ta
camera không nét là do rom hả bạn phuteo.
mình muốn up rom xperia mới nhất thì làm như thế nào hả phuteo
_khoc_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up lên chưa bác phú oi
sao bản rom transperant up bằng flash tool thì ko boot đc vậy
vosathanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang mong chờ bản ROM không bị lỗi giao diên quá. Lỗi nặng đến mức máy đang để im tự nhiên flash màn hình trắng liên tục rồi phải tháo Pin ra mới hết.

Sky limo X2+ (công nhận hàng của Taiwan xài trâu bò, tốt, mạnh mẽ, mượt. Mình rất thích xài hàng của Taiwan từ khi xài O2)
phuteo
TÍCH CỰC
11 năm
Đã có ai bị lỗi chưa 🆒
h2t3d
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuteo anh ơi em chưa nhận đc mail share

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế