Smurf's village: game free có thể nghiện-> có h@ck luôn

kid101
6/3/2011 6:3Phản hồi: 174
Smurf's village: game free có thể nghiện-> có h@ck luôn
Tình hình là lang thang trên mạng! Tải về được game này trên Appstore. Trò này free giống như Zombie coffee. Lân la 1 hồi tìm được cách hack của mấy bác bên trời Tây. Anh em nào chơi thử đi, có thể nghiện đấy!

Cách hack như sau: Dùng Ifunbox. Vào đường dẫn:

private/var/mobile/Applications/9B78368E-A620-4EE8-8B51-BFFD35F406CC( tên của Smurf's Village tùy theo trong IP tên là gì)/Documents/default.smurfmap

chép file default.smurfmap và safebackup đè vào. File default.smurfmap và safebackup bên dưới! Thế là có khối tiền chơi lẫn Smurfberries. Lưu ý lấy Smurfberries mua "tiền"trong game vô tư có tới 50 000 smurfberries

Chúc mấy bác xây làng Xì Trum vui vẻ! Không biết có ai post bài này chưa.

PS. Lưu ý cách hack có lỗi, nên đừng thoát ra ngoài Menu hay đi xem làng Xì Trum khác, cứ thoát bằng nút home. Bằng không nó sẽ trở lại hiện trạng ban đầu! Cố gắng lân la tìm cách fix

Tình hình là thế này! Để tránh tình trạng ra ngoài rồi vào lại game nó lại trở lại từ đầu thì mấy bác làm theo sau, cài Ifile từ Cydia ( search trên Cydia) vào IP. sau đó mở Ifile từ IP của mình lên. Vào phần Applications, tìm game smurf ( lưu ý sẽ không biết nó nằm ở đâu, vì nhiều folder, mấy bác phải dò từng cái, tùy theo IP của các bác có bao nhiêu game). Sau khi dò được folder chứ game smurf thì vào phần Documents, kiếm file: default.smurfmap. Sau đó tìm phần Access Permissions sửa lại như sau:

User: Read, Write, Execute
Group: Read, Write, Execute
World: Read, Execute

Xong hết thoát ra vào lại nó save, chứ không như lúc trước bị mất hết

Link bản 1. hỗ trợ cho bác nào muốn có nhiều smurf's berries. Bác nào muốn thì pm hay để lại yahoo. Mình chia sẻ cho. Tải bản 1. về sau đó làm theo hướng dẫn ở trang 1. Sau đó up lên bản mới nhất vô tư không bị mất " save game
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhoctapdu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái nè cần có wifi mới chơi dc hả bạn
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
không cần. Wifi chỉ để mua đồ và coi làng Xì Trum của người khác! Mà đã có hack sẵn phía trên nên chỉ việc làm theo hướng dẫn là có $ chơi.
game này mà không hack thì nghỉ chơi lun
Mình cài và chơi được rồi ( bản hack )! Nhưng sau khi thoát ra vào lại thì như cũ ( không tự save được )!.... có ai bị như mình không? có cách khắc phục không? Mình rất thích game này!
hic , mình chép lên chơi đến lv 19 thoát ra vô lại thì còn lv7 ah , 😔( huhu có cách nào save lại ko
benha123
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho em xin link downl với
trò này chơi cũng dễ mà cần gì hack nhỉ...mà đã hack rùi thì chơi chán lắm...
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
Chủ yếu vui là chính

Down free trên Appstore mà bác

Đã up cách hack mới

Đã up cách hack mới

Chơi cho vui là chính

Đã up cách hack mới! Thoát ra save bình thường!
lil_rok
TÍCH CỰC
13 năm
mấy ngày nay tự nhiên ghiền chơi mấy game loại này 😃
duytung27st
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình vào phần đường dẫn như bạn nói mà ko thấy cái file default.smurfmap và safebackup đấy nhỉ, mà mình copy vào cũng ko thay đổi ji luôn...hic hic
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
bác down cái file rar của mình, giải nén ra rồi dùng Ifunbox tìm đến đường dẫn đã nêu! rồi chép đè file vào là ok mà
sao kì vậy bạn mình chơi xong , nhưng máy hết pin tắt nguồn , sạc vô lại thì nó trở lại như cũ nữa , có cách nào khác không bác😔
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
mình đang lân la hỏi! Tạm thời chơi thì thoát bằng nút home đi!
thoát bằng HOME thì vô lại vẫn y như cũ phải ko bạn?
Không hiểu sao mình vào App store không dc, bro nào có link MF post lên giúp mình nghen. tks....!
cảm ơn bạn nhiều vì chia sẽ cho mọi người những gi bạn biết
kyn_krai
TÍCH CỰC
13 năm
Muốn save được các bác phải set quyền cho cái file đó,trc khi chép đè các bác dùng winSCP xem nó là 600 hay 0755 hay 1 số nào đó rồi dùng winSCP chép vào và set quyền là tự save đc,Infinity Blades cũng thế.
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
Tình hình là bạn có thể "set cái file theo lời bạn nói hộ mình được không"? Mình không rành mấy cái winSCP
sipalit
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi bác chỉ giúp e cách set quyền ji là 600 hay755 giúp e với e hok biết set cái đó bác ơi thanks bác nhiều ah với bác chỉ e cách cài với e cài vô sông khi vô chơi toàon bị văng ra ko ah bác
anloca
ĐẠI BÀNG
13 năm
game này làm thế nào để di chuyển đồ vật trong game vậy bác
tienkbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
chủ thớt co link Mediafire ko mình ko co tài khoản itunes ko down đc nghiền mấy khoản này lắm
anloca
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này lên app store tải nhanh hơn bạn à, nó free mà 😁
tienkbs
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình tìm mãi không thấy pro nào cho mình link down đc hem mò mẫm cả buổi cũng nản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019