So cấu hình: Galaxy Note 5 vs. iPhone 6 Plus

TDNC
20/8/2015 4:33Phản hồi: 564
So cấu hình: Galaxy Note 5 vs. iPhone 6 Plus
Note 5 mới ra mắt vài hôm, đối thủ gần nhất của nó là iPhone 6 Plus nhưng đúng ra phải chờ đến tháng sau, có thể Apple sẽ giới thiệu thế hệ thứ hai của 6 Plus để so sánh thì mới đúng nhất. Nhưng mình thấy trên trang gizmag.com có làm cái so sánh rất trực quan giữa hai thiết bị nên cũng đem về cho các bạn xem tham khảo.

Kích thước
6 Plus dài hơn Note 5 một chút mặc dù màn hình nhỏ hơn 0.2"
1 - kich thuoc.jpg

Cân nặng
2 - nang.jpg

Chất liệu vỏ, khung
3 - khung.jpg

Mặt lưng
4 - lung.jpg

Các màu hiện có
5 - mau.jpg

Diện tích màn hình
Note 5 màn hình 5.7", 6 Plus màn hình 5.5", nhỏ hơn 7% so với Note 5. Tuy nhiên không gian hiển thị nội dung của mỗi máy còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau ví dụ như giao diện phần mềm, độ phân giải màn hình...
6 - man hinh size.jpg

Độ phân giải màn hình
7 - man hinh ppi.jpg

Quảng cáo

Tấm nền màn hình
AMOLED cho màu sắc rực rỡ hơn bình thường, còn IPS cho màu sắc đúng với thực tế hơn
8 - nen man hinh.jpg

Có bút cảm ứng kèm theo máy
9 - stylus.jpg

Cảm biến vân tay
10 - van tay.jpg

Hệ thống camera
11 - camera.jpg

Quảng cáo

Độ mở khẩu
Khẩu độ càng lớn (F càng nhỏ) thì lấy được nhiều ảnh sáng khi chụp hình hơn, giúp camera chụp ảnh nhanh, ít bị thiếu sáng
12 - camera F.jpg

Chống rung quang học cho camera
13 - ois.jpg

Pin
14 - pin.jpg

Sạc nhanh
15 - sac nhanh.jpg

Sạc không dây
16 - sac khong day.jpg

Pin rời
17 - pin roi.jpg

Chức năng thanh toán trên di động

Note 5 có Samsung Pay, 6 Plus có Apple Pay
18 - mobile payment.jpg

Dung lượng bộ nhớ trong
19 - dung luong.jpg

Thẻ nhớ microSD
20 - microsd.jpg

Chip xử lý
21 - cpu.jpg

RAM
22 - ram.jpg

Tính năng chia màn hình đa nhiệm
23 - da man hinh.jpg

Phụ kiện bàn phím rời
24 - keyboard roi.jpg

Hệ điều hành
25 - phan mem.jpg

Giá bán lẻ khởi điểm
26 - gia.jpg

Nguồn: Gizmag
564 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Chúc mừng các bạn sungfan. 1 chiến thắng oanh liệt mở màn trên mặt trận thông số. Good luck!
melodys
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lóp dép hóng ........ 😁
Ip là chuẩn mực nên đành phải so sánh vs đối thủ v 😁:D:D
vohuu
TÍCH CỰC
9 năm
@Fbiprohj Mà hình này của ai vậy? :v
@vohuu khi nào chủ nó yêu cầu tui sẽ gỡ, ko phải chuyện của bạn thì next 😁:D:D
@Fbiprohj Ko có điều gì chuẩn mực trên đời, nếu chuẩn mực bạn có thích Apple đc nâng cấp nhân đôi cấu hình hay cao hơn nữa ko,
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoangluuanh Apple nó nâng từ từ móc túi khách hàng từ từ, nâng cấu hình như ss thì lấy cái gì mà nâng nữa
I'm Cortana
ĐẠI BÀNG
9 năm
So cho nó vui thôi, 2 hệ điều hành khác nhau./
855255
ĐẠI BÀNG
9 năm
so sánh ko hợp lí lắm, nhưng cũng hay mà
kooo
ĐẠI BÀNG
9 năm
4GB và 1GB. Biết là nhỏ vẫn mượt, nhưng vẫn thích 4GB hơn.
@ragefighter Con về học thêm đi, không biết chính tả mà còn đứng đó nói nữa,
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter bạn thích nc chuyện cái kiểu trẻ trâu thì mình cũng đang rảnh nhé, trong một cuộc chạy thi thì thằng thua ko bao giờ chạy ra chỗ trọng tài phàn nàn là do hôm nay giày của tao bị hỏng cả, thế nên đừng có nói SS nhét rác sao so với IOS ko công bằng, có ai bắt ông nhét rác vào đâu, và ở đây là nói luôn phần lớn androi nhé, còn thích mang nexus vào so cũng ok, ios thua đi, vậy nexus thần thánh chiếm đc bao nhiêu % vậy??? 1000 người dùng androi thì có mấy người xài nexus để mà so, đó là tôi mới dung androi nên còn chưa biết là S1 rom gốc có lên đc ăn roi M ko nữa nên còn chưa dám chém, chứ nếu mà không lên đc thì ngồi ở đấy mà so nhé, hết time rảnh rỗi rồi, mình xin stop nhé.OK
@macpro87 Haha vậy lòi đuôi cáo ra rồi hé. Ifan chỉ biết lấy máy của ss ra so rồi nói android lag giật. Chứ so với rom cook hay nexus thì thua ngay. Chuyện ss nhét rác cần gì nói nó làm gì, cứ bán ế vài đợt nó giảm rác ngay thôi. Vấn đề đang nói tới android và hiệu năng của đt. Còn rom stock ss miễn bàn đi vì rác quá nhiều không phản ánh được khả năng của android. Như ios mà vào tay ss cũng kèm tầm 500MB rác thì lúc đó xem có lết hay ko nhé. Cái hay của android là rom ss làm tệ thì cm hay stock google mà xài chứ có phải ios mà apple đưa sao thì xơi vậy đâu.
@handoivodoiht3 Hah có bạn là hàng xóm kế bên ko biết đọc chữ mà. Về mà học lại đi.
15g44
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khoái Note5 hơn
Thích hãng nào, hệ điều hành nào thì mua thôi, cứ lên mạng cãi nhau vì mấy cái điện thoại thấy cứ dở dở sao ấy!
lampd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tốt nhất là đi so sánh Android với Android 😁
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
so sánh này vs mục đích gì vậy, chả hiểu gì trời luôn
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fu09fjtnhj để Sam fan và i fan chửi nhau, không thấy hả
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
9 năm
@humadat3 Ồ.... Ko thấy.. Vì tui là fan Nokia. Mặc dù nó đã bị ngỏm
@fu09fjtnhj So sánh cấu hình của 2 hệ sinh thái khác nhau với mục đích gì? Ngoài mục đích gây war câu view, cm.
Tôi cm 1 hãng khác vào 1 bài viết lập tức bị đầy ra đảo với lý do gây war, trong khi nội dung bài viết ko có chữ nào gây war. Mod thích làm j thì làm??
Ai thấy bài này có mục đích gây war, hãy like thật mạnh cm của tôi, để yêu cầu mod ra đảo làm gương cho ae.
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@M I S Hình như bác ấy nói đúng.
Dòng note là dòng yêu thích nhất của mình tuy nhiên có lẽ h dừng ở note 4 đc rồi. Ko có thẻ nhớ thì túng chết đc
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@westlifeplaywar Xài note 3 32gb + sd 32gb nữa mà chứa image music video ko đủ. Note 5 cấu hình tốt thiết kế ngon, chỉ buồn cái storage 😔
Note 5 ftw 😁
toanpadium
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mặt sau samsung trông đẹp hơn. Mặt trc ip lại hài hòa cân đối hơn
conco119
TÍCH CỰC
9 năm
Con Note5 mà cài được IOS thì....
@conco119 Bá cmn đạo!😆Khối ifan mua về đập chơi!
Buồn cười nhất quả Ram Note 5 gấp 4 lần Ip6 + , mà công nhận Samsung chạy đa nhiệm cùi thật, mặc dù ram khủng.
@Ttdmt Mơ ah? Lên ios9 chỉ app dụng cho ipad air 2 thôi vì có 2gb ram. Bạn mình lên bản ios9 test cho ip6+ lag quá buộc xuống lại, vậy ios9 sẽ ngốn hệ thống hơn và giờ apple phải cắt bớt khi ra chính thức đấy. Sao lấy grand prime rẻ tiền so với ip6 nhỉ? Cái nhựa xi mạ dĩ nhiên tróc đi so với cái nhôm? Sao ko lấy s6 so với ip6 xem có tróc lở hay ko?.
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter Thôi mà đa nhiệm trên note 5 hay s6 để làm cái gì vậy bạn? Có gì hơn kg? Hay mở lên load lại
@Ttdmt Các đa nhiệm trên. Note5 hay s6 là chạy song song 2 cửa sổ và tương tác thời gian thực chứ ko phải kiểu đóng băng như ios. Còn vụ s6 tự đóng app nặng không xài 1 thời gian đóng lại là đúng rồi vì game chơi xong thoát ra chứ để chạy ngầm hao pin sao? Nhất là bên android app có quyền chạy ngầm như 1 số người dùng phổ thông mở cả đống ko bao giờ tắt app thì ram 10GB cũng ko đủ gánh, nên việc tự đóng các app để lâu ko cần thiết là điều tốt vì bản 5.0 bị leak ram ko tự giải phóng. 5.1.1 ok roài khỏi lo.

Còn ip6 nhay 6+ thì mơ vụ 2 cửa sổ và đa nhiệm thực nhé, chỉ toàn đóng băng thôi
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@ragefighter Đóng băng hay thế nào đi nữa, cho bạn đóng app đó lại luôn mở lên là nó chạy lại từ lúc đóng app, còn android bạn mở hết app như ios đi rồi nói tiếp, còn ios kg cần đóng mở cả trăm app lên chạy nền vẫn vèo vèo, khi cần load lại ngay
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
RIÊNG QUẢ PHỤ KIỆN BÀN PHÍM RỜI CUẢ SAMSUNG CHẤP TẤT CÁC TÍNH NĂNG KHÁC CUẢ CON SÁU PHỜ LỚT!!!!!
@cuhiep Cha nội này lúc nào cũnng chê này chê nọ một cách thậm tệ. Còn Iphone thì khen xuýt xoa. Viết bài, đánh giá khách quan như mod Nguyễn Duy Luân thì còn đọc.
@vietcad.77 Hic. Cái bàn phím đó có tặng kèm theo máy đ*o đâu mà kêu chấp. Nói bàn phím rời thì iPhone thiếu gì phụ kiện. Mà 2 con này hơn nhau 1 tuổi đấy :-"
Ho dinh thy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Nhìn chả giống ai
batboy_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@exciterc Vấn đề là nó sinh ra cho em note. Còn kẻu như ip thì android thiếu gì? 1 tuổi thì so với note 2 cũng vét thôi. Tôi ko phải android fan nhé, thực sự là tôi đang dùng ipad để nói nên bác đừng chửi em.
ram chênh lệch 4 lần 😆
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@vkinds Mà tính năng sử dụng lại ngang nhau mới ghê.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@vkinds Phụ kiện dành cho iphone đã gấp 3 4 lần dành cho các hãng khác...đừng có cuồn
@Stuart Hả?????? =)))))
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@hxax Ừ, là vậy đó.
cái gì iPhone cũng thua cả, chỉ có doanh số và sự tin tưởng của người tiêu dùng là hơn thui 😔 :(
@NHNQ Hơn đúng 2 thành phần quan trọng nhất thế là đủ rồi. Cơ mà bài so sánh hơi khập khiển, android và ios khó để lên bàn cân rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019