so sánh 70D và 7D ?

LiLoChun
26/8/2014 9:45Phản hồi: 16
e có vài thắc mắc về 2 e này , mong ae tinhte giải đáp dùm 😁
- theo e hiểu thì dòng XD sẽ tốt hơn dòng XXD , nhưng sao giá của 70D lại cao hơn 7D ạ?
- e đang muốn mua 1 e và đang băn khoăn giữa 3 e là 60d 70d và 7d , về kinh tế thì chỉ đủ cho e 60d nhưng thấy nhiều người bảo 70d và 7d tốt hơn , nếu cố đc thì cố lên 70d hoăc 7d , liệu có đáng ko ạ vì e dùng máy ko phải để làm ra đồng tiền ( e chụp chính là chân dung , thi thoảng có chụp phong cảnh thôi ạ )
e cảm ơn :D
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giá thì có thể do 70 ra sau nên đắt hơn chứ mình đc biết body 7D là body tốt nhất trong dòng crop . bền + chip tốt + wheather seal
@facebook001 thanks ạ 😁
60d là đủ nhu cầu roài, đầu tư lens chân dung ngon nữa là ổn
60d trừ cái LCD hiển thị cực điêu còn lại oki (điêu nhưng các bạn mẫu thích) 😃
@nvsp18 thấy mấy bác bảo là 60d công nghệ của n lỗi thời r , 70d mới ngon , chả biết sao nữa 😃)
@LiLoChun chạy theo công nghệ thì tốn tiền lắm :d e thấy đầy bác đi chụp ảnh mẫu vẫn cầm 40D vs 5D mark I 😁 nếu k lên FF thì có điều kiện cứ chơi 7D là ngon , nhưng tùy mục đích . bác chụp chỉ để chơi up FB thì máy 5 chấm là đủ . lens vẫn chiếm nửa già bác ạ :D nếu có tầm 20tr thì mình thấy 60D + 35 1.4 art cũ hoặc 50 1.4 mới + 1 lens zoom chụp phong cảnh nữa là ngon
@LiLoChun Đương nhiên là cái mới ngon hơn cái cũ.
Nhưng ngân sách phải phù hợp, mua được body ngon mà lens lởm thì còn tệ hơn 😃)
60D là lựa chọn tốt, mình dùng 60D từ khi ra đời tới giờ chưa phải đổi gì cả

đừng quan trọng công nghệ vì nó thực ra chả ảnh hưởng nhiều đến ảnh

quan trọng là người chụp tay nghề tốt thì cầm máy film chụp vẫn đẹp

đối với dòng phổ thông bán chuyên, công nghệ máy ảnh koo như điện thoại
trừ các dòng đời cao như 6D, 1Ds,...
Giá khi mới ra lò của 7D là 1300$, tương đương ~27tr VND.
Giờ nó ra từ cái thời cách đây nửa thập kỉ thì đương nhiên giá nó phải tụt chứ =.=!!
Nên cố 70D hoặc 7D. Dân chuyên sẽ thích 7D hơn, bạn có lẽ hợp 70D hơn.
Phân vân gì đâu luôn. Tìm hiểu trên mạng, cũng ko biết tiêu chí để lựa chọn 1 Body ngon là gì nữa 😃 7D hay 70D. Lăn tăn sợ
bác đừng chỉ chú trọng vào body, ống kính mới là cái quyết định chất lượng ảnh chủ yếu bác ạ! :3 e nghĩ nếu lực bác chưa khỏe thì bác nên mua cái body tầm tầm thôi! 50D chẳng hạn, còn lại đầu tư cho lens sẽ ổn hơn nhiều!
Trời ơi, đúng cái bài em đang bị rối rắm luôn. Nhưng xin cho tư vấn thêm giúp em cái.
Tình hình là giờ có 2 bộ máy: 60d hơn 1k shots + kit 18-55 + fix 50 1.8 (13tr) và 7d gần 9k shots + sigma 17-50 2.8 còn bảo hành (15tr6).
Em ngân quỹ cho 14tr, nhưng 15tr6 vẫn với được. Nhu cầu thì chân dung, sản phẩm linh tinh và chụp gia đình thôi, nghiệp dư hết, đam mê là chính.
Xin cả nhà cho em xin ý kiến tư vấn giúp ah. Cảm ơn cả nhà
@maccathi 7D bạn nhé. Thực ra cố với 70D + sig 17-50 thì sẽ hay hơn.
12 giờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu bạn lấy đc 70D + sigma 17-50 sẽ ngon hơn. Còn 7D thì công nghệ cũ rồi chỉ đc cái trâu bò thôi nhưng chụp thiếu sáng sẽ rất cực, tăng iso tí noise đến sợ luôn.
Câu hỏi của chủ thớt rất giống mình! Thank!
Có nhiều ng mới bước vào thú vui chụp ảnh thường hướng đến là DSLR. Trc kia mình cũng vậy, cũng tăm te 1 em DSLR, cũng phân vân đủ kiểu nào là 60D, 7D, 70D, thậm chí cả 5D. Nhưng đến khi đi ra hàng xem thực tế thì quyết định cắp đít quay về gom thóc mua mirrorless 😃. Mình chụp ảnh kg phải là nghề, chỉ là đi chơi thấy hay thì chụp cho vui, hay đôi khi rảnh rỗi lôi ra bắn phá phố phường, chim chóc. Vậy nên mình cần cái tiện dụng, nhỏ gọn, và hơn hết là mình thích mấy cái nút xoay của fuji x-txx.
Biofrost
ĐẠI BÀNG
6 năm
7D là máy crop tốt nhưng là hàng cũ nên cải tiến hơn có 60 -70D, theo e bác cứ lấy em 70D ổn nhất 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019