So sánh ảnh chụp ban ngày Note 4 và iPhone 6 Plus

Gia Tường
9/2/2015 9:4Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cãi nhau riết không thấy mệt à. Điện thoại cũng chỉ là điện thoại. Muốn có ảnh đẹp mua máy chụp ảnh về mà chụp. Tối ngày so tới so lui...Haiz
hais
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới coi mấy tấm đầu là thấy ngay chiêu trò rồi. Mấy tấm Note 4 chụp toàn bị cho ngược sáng trong khi mấy tấm iPhone 6 Plus thì không, xong rồi khen lấy khen để iPhone 6 Plus. Thử chụp cảnh như nhau coi. Vụ so sánh Note 4 và iPhone các loại diễn đàn trong và ngoài nước đều làm hết rồi. Các kết quả do người dùng bình chọn thì Note 4 đều cho iPhone hửi địt. iPhone dc cái là chụp nhanh hơn 1 tí tẹo thôi, còn lại thì thiếu chi tiết, thiếu sắt nét và đôi khi màu sắt nhợt nhạt.
hais
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác này và mấy bác like cái comment thúi ở trên nhìn kỹ đoạn dưới đây nhé: Độ phân giải làm ảnh hưởng tới chi tiết, kết quả là mấy hình của iPhone khi phóng ra 100% thì nhòe nhìn cái hoa muốn tả tơi đấy, có sáng mắt ra chưa ạ hay tiếp tục đi bợ mông 8mpx của iPhone?
keite
TÍCH CỰC
9 năm
@hais Bác cũng mù khi không thấy em cho cái ngoặc kép vào để troll ak ☺
mrsunb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết các bác thế nào chứ mình thấy nhiều thằng bị mù màu, xem ảnh của 2 máy thì mình thấy note chụp sắc nét rõ ràng hơn trong khi iphone chụp nhòe ko rõ còn làm màu ko được thực cho lắm, sắc nét thì thua
duceasy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong bạn làm thêm so sánh ban đêm của IPhone 6 plus với note 4 nhé.
thanhkl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đầu năm đầu tháng mà đi so sánh 2 cái điện thoại làm cái gì cho người ta cãi nhau om sòm. Camera điện thoại cao cấp bây giờ thì cái nào nó cũng na ná nhau thôi, ai thích hiệu nào thì mua cái đó. Chụp hình thì đa số là chụp mẫu, bạn bè, vợ chồng con cái, có ai mà đem chĩa lên mặt trời mà chụp đâu, hình đẹp còn tuỳ vào hoàn cảnh, thời tiết nữa. Chụp xong rồi quăng lên Facebook, hình nó bị nén lại thì 5 chấm, 8 chấm hay 16 chấm thì nó cũng như nhau cả, có ai rãnh rỗi mà đem rửa phóng to lên.
Lúc trước cũng xem bài so sánh thấy Note 4 chụp đẹp hơn IP6+, liền đi mua tặng vợ 1 cái, về chụp còn bị chê tới chê lui, chẳng hơn con HTC M8 là mấy, bực quá mua con IP6+ về chụp cũng chẳng khác nhau bao nhiêu. Thôi thì mấy ngày Tết vác con Sony A7 đi chụp cho nó lành, điện thoại thì chỉ để chữa cháy thôi.
xlive
TÍCH CỰC
9 năm
Note 4 đang dùng và cả note 3 khi chụp ảnh người chuyển động nó hay bị nhòe 1 phần như tay hoặc đầu, ko hài lòng vấn đề này thôi. Note 4 chụp ảnh tĩnh hay đêm rất rõ và đẹp. Ip6 thì có vẻ đơn giản tiện lợi và nhanh hơn nên đỡ đi tình trạng nhòe ảnh. Cho đến nay camera dt cho chất lượng và tốc độ cũng như sự tiện lơi hơn các máy kts cầm tay rẻ và trung cấp, nhưng mong muốn của nhu cầu sử dụng về chất lượng thì luôn cao hơn, mong và chúc cho ip và ss cải tiến hơn nữa
@xlive Đấy là do tốc độ chụp, thử với G3 và cảm nhận sự khác biệt bạn ơi. P/s em đag sài g3 😃
xlive
TÍCH CỰC
9 năm
@doantatthang G3 mình chưa dc thử, chụp ok ko bạn?, G2 có dùng qua vài ngày vì test máy và cài soft để làm quà thôi. G2 thì mình thấy nó chụp ok nhanh và đẹp hơn lg G pro. ( nhưng ko thích g2 vì cấu trúc phím và ko có nut home cứng). Vẫn thích và dang dùng LG G pro vì thích giao diện nghe gọi của nó tiện lợi hơn SS note, có 1 phím quick làm nút camera tiện lợi, nút vol nằm gần giữa thân máy tiện tay điều chỉnh, 2 phím cảm ứng back và menu tiện lợi (chắc do dùng quen), đèn báo nhiều màu nằm ở nút home rất tiện lợi rõ ràng và đẹp hơn đèn led nhỏ trên góc cao màn hình của note
@xlive Mình không hay chụp hình với lại cũng không có máy để so sánh, cái gần nhất là S4 thì ảnh đẹp hơn, với chống rung kết hợp với chụp nhanh nên coi như cộng dame 😁 công nhận là cái đèn led trên phím home của G Pro nhìn phê, mình kết em G3 tại cái mặt trước, nhưng nhược điểm là màn tối, kém hơn so với em G2
iwannare
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xlive chất lượng chỉ bằng mấy cái compact tầm 2tr là cùng 😃
Tuấn NG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trời ơi thế này mà cũng đòi làm review đây àh. đến cân bằng trắng mà còn không biết phân biệt thế nào cho đúng, ko biết phân biệt tông nóng lạnh thì làm cái nỗi gì đây hả trời - > thảm họa review đầu năm
Vãi có cái camera vs gì đó đó....mà xoắn tới 21 trang.....hơn thua nhau thì cuối cùng được cái gì hả các bạn.😃
mkien80
TÍCH CỰC
9 năm
Topic closed, toàn thánh...có vài tấm hình so sánh mà cũng chửi nhau. Thích gì thì mua đó, cãi chi cho tốn hơi.

Sent from my iPhone 6+ using Tinhte.vn
@mkien80 Hihi, cãi nhau mới ra vấn đề chứ bác, bác đag sài IP6+ cho ý kiến xem có phải thớt nâng bi không, chứ không lại bảo mình anti, thực ra em không thích cả A và S nnưng ở đây nó có sự bất công bằng, có sao nói vậy thôi. Chẳng anti làm gì, trước nay có mấy khi comment đâu, chắc đợt tết rảnh rỗi sinh nông nổi 😁
mkien80
TÍCH CỰC
9 năm
@doantatthang Bản thân mình không thích SS và cũng không anti..tất nhiên mình ko thích SS cũng có lý do riêng của mình. Công bằng mà nói dạo này SS có cải tiến đáng kể về khoản Camera, điền hình là Note4., nói vậy không phải Note4 chụp hình đẹp hơn hoàn toàn 6+.
Đang sài con note4 và thấy chụp ngon hơn 6 bờ lúp.
Bài viết hay quá, cảm ơn ah.
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Note 4 với IP 6 +, hai bác chê con nào thì cho em con đó cho nhẹ, 😆
đăng nhập để vào like cho bác
Leminhsangtl
ĐẠI BÀNG
9 năm
M
Mới bán heo mua được e note 4. Cầm về nhà người thì hỏi cái này là iphone 6 hả, người thì hỏi ipad hả. Buồn thiệt chứ!
tase6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng note 4, chụp ngon phết các bác ạ.
trandoanh2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Test ngay.
Ảnh đầu đo sáng vào khe cửa sổ
Ảnh dưới đo sáng trung tâm
1 lần nữa thanks bạn @youknowho
20151106_152508.jpg 20151106_152511.jpg
đang ùng note 4..và rất hài lòng về camera.
Nhiều người nói câu: "Thời buổi nào còn rửa ảnh" nghe buồn cười quá, giờ tui thích treo những ảnh kỷ niệm của tui để trang trí bộ đó là lạc hậu hả, hay giờ phải mua vài con máy tính bảng size lớn rồi đặt chế độ không tắt màn hình cho sang trọng, cho theo kịp thời đại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019