So sánh Apple Watch 38mm và 42mm: 38mm rất nhỏ, chỉ dành cho Nữ

TDNC
6/5/2015 5:25Phản hồi: 120
So sánh Apple Watch 38mm và 42mm: 38mm rất nhỏ, chỉ dành cho Nữ
Mình mới mượn được 1 chiếc Apple Watch to 42mm nên làm so sánh với bản 38mm cho các bạn coi thử. Nói là to 42mm nhưng thật ra nó không to đâu, cổ tay của mình rất ốm nhưng đeo 42mm lại rất vừa vặn và đẹp, còn bản 38mm thật sự rất nhỏ và chỉ thích hợp cho các bạn gái đeo hoặc nam mà có cổ tay nhỏ nhắn lắm thì mới hợp được.
  • 42mm đeo đẹp hơn.
  • 42mm màn hình to hơn nên nhìn đã hơn.
  • Cổ tay ốm vẫn đeo 42mm hợp.
  • 38mm thích hợp cho nữ hơn là nam.

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Má... Cậu đang đeo 38 mà nói hợp nữ là sao MOD ? Tay nhỏ thì đeo nhỏ thoi.
huanlgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Chủ yếu là do nó không ôm tay
nhuphuzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep
Má... cậu thì hẳn là không phải nữ rồi. 😁:D:D:D
cuongthi
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep chửi luôn mới chịu
truogquocanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep cuhiep nữ mà kkk :v
Cũng được mà. Đeo to nặng tay mà vướng. Mình đang đeo đồng hồ Size có 36mm thôi mà thấy vừa tay rồi ! 😁
tancaox3
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep bán lại cho vợ mình đi
Chốt lại: 38mm Nữ đeo hợp hơn Nam.
😁 42mm Nam đeo hợp hơn Nữ.
KHÔNG CHỤP NỔI CÁI ẢNH ĐEO RIÊNG TỪNG CÁI TRÊN 1 CỔ TAY ĐỂ SO SÁNH HẢ BÁC @TDNC ?

Apple Watch Sport Size 38mm đeo trên cổ tay 167mm (màu sáng nhìn còn to hơn nhé)
@Nokfev Đồng hồ muốn mua ra thử sẽ biết cái nào hợp với mình.. Muốn nhìn cái hình để làm chi, quan trọng cái nào đeo trên tay mình thấy nó thảoi mái.. Muốn nhìn hình search mạng.. Hay bạn muốn đánh giá sản phẩm qua bức hình
@Đào Ngọc Lân Con này mua trực tuyến mà ở chỗ tôi không có AW Store !
Giật tít "So sánh Apple Watch 38mm và 42mm: 38mm rất nhỏ, chỉ dành cho Nữ" vậy sao không đeo cả cái 38mm riêng trên cùng cái cổ tay đeo 42mm cho mọi người dễ hình dung nó nhỏ tới đâu ?
Hay bài này chỉ viết ra để diễn đàn có cái mà chém gió ?
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev Chụp chung mới nhìn rõ sự khác biệt chứ
Mà nhớ bác khoe mua rồi mà,xem làm gì nữa định đeo 2 tay 2 cái à
manhquan90
TÍCH CỰC
9 năm
@Đào Ngọc Lân Nghe nói ông này chuẩn bị mua (thấy đi khoe mấy topic rồi) nên muốn có cái nhìn chuẩn nhất ý mà ::😃
chả thấy nó đẹp chỗ nào 😁
tay nhỏ thì đeo 38mm thôi, chứ nam hay nữ phân biệt j` bạn. thiết kế giống nhau mà.
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Ko thích đeo lằng nhằng trên người, bao gồm cả aw
holokids
TÍCH CỰC
9 năm
@tamuct thế lúc mưa lớn mưa nhỏ có đeo gì không???
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
@holokids chốc nhát thui bác, chứ cả ngày thì chịu 😆
Có mấy bà tay to chà bá chứ nam nữ gì =)))))))))))
@Min MũmMĩm gặp mấy bà bán thịt lợn tay to gấp 3 tay em 😁
ImageUploadedByTinhte.vn1430892964.804591.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1430892988.890248.jpg

cần bịt khẩu trang cho nó không?
bịt vô nhìn ngầu hơn đó

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@canhchimlacloai Uả cái này có sản xuất chưa ta ở tp hcm có bán chưa
@canhchimlacloai Không biết mấy ông sếp đi kí hợp đồng mà đeo cái này chắc đối tác họ cười ngặt ngẽo mất, nhìn ko đã cải lương rồi giờ lại màu mè siu nhân hóa, biến hình được mất
@jack1202 có rồi bạn ui,mấy thằng làm phụ kiện nó nhanh lắm. cơm thơm của nó mà,ở amazon có nè.

ImageUploadedByTinhte.vn1430905447.903030.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1430905459.736629.jpg

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@canhchimlacloai Bác cho em hỏi, em cũng muốn mua ốp spigen cho aw thì giờ mình đặt với ship kiểu gì bác nhỉ?
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn Tài Hoàng không biết rõ về đồng hồ nên phán thế thôi. Vấn đề là tay to tay nhỏ thôi chứ cái thiết kế của Apple Watch là unisex rồi phái nào đeo cũng thế, dù cá nhân mình thì thấy vuông vuông thế nam đeo hợp hơn.

Nhìn tay đeo đồng hồ của bạn TDNC thì có thể khẳng định con 42 mm hợp hơn vì tay bạn ấy khá to, nhưng to cụ thể bao nhiêu thì bạn ấy không nói. Tay bạn Hiệp đeo 38mm hợp hơn, đeo to kềnh càng quá khổ thì nhìn phát ốm, cứ như bụng thì nhỏ mà mặc cái quần như cái bao bố.

Nhân tiện nói luôn, rất nhiều bác thích đeo đồng hồ cổ điển, mà đám đồng hồ đấy bán trên phomuaban thì chủ yếu 33-dưới 38 mm thôi. Cứ xem trên tay đã mới thấy đẹp không chứ đừng vội phán.

Bạn cứ đi vòng vòng amazon 1 chuyến, sẽ thấy hầu như đồng hồ nữ dưới 34mm, còn lên đến 37-38 hoặc hơn thì hiếm lắm bạn ạ.

Ý kiến nhỏ thôi, bạn TDNC nên bỏ ít thời gian tìm hiểu về đồng hồ. Tham gia handheldvn hay trên voz chẳng hạn. Bạn sẽ review đồng hồ tốt hơn.
@Claw Chuẩn luôn !
Bài về Watch mà cứ như bài về PC !
@Claw tay taihoang như que củi mà to gì bạn?
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly Đồng ý là thiếu thịt nhưng to bề ngang. Đeo chiếc này được.
@Claw mình thì ko biết bạn coi thế nào mà kết luận trên amazon size 38 trở lên lại hiếm .Muốn kiếm cái size 36 hay 38 dành cho nam thì hiếm mới đúng trử khi bạn chọn loại dành cho nữ bỉnh thường thì sized 42mm là chuẩn.Do vn mình hay quen sài mấy con size nhỏ nên quan niệm thế chứ 42 là bình thường.Bay giờ vn mình cao to rồi nên chả cỏn ai đeo size 38 nữa đâu trử khi bạn sài mấy con đồng hồ essen hay casio đởi f98 hay 105 chứ casio edifier đời mới cũng chả có size 38 đâu rất hiếm
quân ken
TÍCH CỰC
9 năm
Bài này có ý troll bác hiệp
ai cho là em đeo hết, nữ với chả nam 😁
đeo cái nào mà chẳng trông nnư nữ :3 mà cái mặt đồng hồ xấu k tả được
Mình con trai mà cổ tay nhỏ, cũng phải đeo đồ nữ rồi 😔
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
sao không mang 1 em hot girl ra cho đeo thử xem có khách quan hơn không? mấy bác toàn tự sướng độc thân thế bảo sao không khô khan và áp đặt
Lần đầu tiên vào trong Nam, thấy con gái miền Nam có vẻ khoái đeo đồng hồ loại to của con trai. Không biết có phải không? Mình cũng không tiện hỏi, chỉ thắc mắc. Có ai giải thích cho mình ko? 😁
38 với 42 nó chênh nhau.... tới 1tr lận các bác ạ 😁
Chọn sao cho hợp thời trang với cả túi tiền nữa :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019