So sánh camera: HTC One, Galaxy S4, Xperia Z và iPhone 5

TDNC
10/5/2013 8:36Phản hồi: 1.155
1.155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giấc mơ nhỏ nhoi one,only one 😔
Z có chút kém cạnh nhỉ!!!
Ip5 chụp đủ sáng tốt thật 😃
MỖI MÁY MỘT VẺ,TÙY VÀO CẢM NHẬN RIÊNG CỦA MỖI NGƯỜI,ĐANG DÙNG Z NHƯNG RẤT NGƯỠNG MỘ ULTRAPIXEL CỦA ONE
@doantheanh Mình thì lại mua One chỉ vì thiết kế và màn hình của nó chứ camera thì lại muốn được 13mpx như S4 hoặc Z cơ, nhưng nếu kết quả thế này thì cũng hài lòng với những gì mình đang có.
Ip5 chụp ban ngày đẹp quá đi :> nhưng ko có chụp đêm hơi tù 😆
@MeoMeo[ls] ko có chế độ chụp đêm riêng, nhưng cứ giơ máy lên chụp thì nó sẽ auto các thông số ISO, khẩu độ, phơi sáng để cho ra ảnh đẹp nhất có thể…. Bài so sánh trên ko cho vào đơn giản để cho công bằng vì đang so sánh các máy đt trên cùng chế độ chụp.
NicoRobin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con Z mà để toàn auto chụp thì so chụp đẹp làm gì. Mất hết thế mạnh của nó. Có nhiều ảnh nhìn kém tệ
@NicoRobin tùy chỉnh thì Z cân hết.nhưng ko phai ai cũng biết.mà vậy là qua đủ
@NicoRobin đa phần ng ta kê lên là chụp nó mới là thế mạnh cũa đa phương tiện . ai đâu mà cứ hở ra là canh canh chỉnh chỉnh hả bác :p
@NicoRobin Đồng ý với bác. Nhà sản xuất đã cho phép mình thiết lập thì mình cứ thiết lập cho tối ưu.
Tùy từng trường hợp, ta có thể chọn các hiệu ứng đã có sẵn trên máy,.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
ip5 chụp vẫn bá đạo quá , đêm thì one vượt trội nhỉ.chụp ngày sao thiếu ip5 ạ
One chụp màu ổn nhất, S4 chụp đêm tốt, tuy nhiên chụp đủ sáng màu lại nhạt hơn Z và ip5 , tóm lại 4 em chụp 1 -9 ,1-10 😁
@mr.trieu One chụp vậy mà ổn à, màu lóa thiếu chiều sâu và kém nét nhất trong 4 máy. mình thấy S4 chụp tốt nhất trong 4 máy, chụp đêm one có phần sáng hơn.
@technological experience vì one chỉ 4mp mà, S4 chụp đêm sáng nhưng chụp ban ngày bưc dưới chân cầu màu lá cây nhạt hơn hẳn so với Z,ip5 chc ss đẩy sáng lên hơi cao
Em Z chụp thiếu sáng có vẻ đuối hơn 2 em còn lại nhỉ? Mà sao Mod không làm quả so sánh luôn với Lumia 920 cho anh em đam mê chụp ảnh bằng điện thoại tiện so sánh, đỡ lăn tăn khi quyết định thay điện thoại.
Iphone 5 ra cả năm rồi mà.
Kẻ 8 lạng người nữa cân thì nokia 920 2 cân mẹ rùi
@DUNGXXXSHADY 😁 đang nhét kín 2 lỗ mũi (bị cảm) đọc cmt này cười bay cả giấy. nhưng mà đúng là vậy. dự là cmt này sẽ được i,s,z qoute hơi nặng tay :D
@DUNGXXXSHADY chuẩn đéo chịu nổi
Nhìn hình rõ ràng One , S4 , Z chụp ở tỉ lệ 16:9 . còn ip5 là 4:3 . Nếu mình không lầm thì trên con S4 , Z chụp ở tỉ lệ 16:9 thì độ phân giải cao nhất là 8 hay 9 Megapixel thôi . Sao mod không để max ở 13Megapixel tỉ lệ 4:3 như iphone 5 . Mà mod không hề đề cập chuyện này
maxhn
TÍCH CỰC
11 năm
@baohen1510 Vì Z nếu để nguyên 13 MP thì nó làm mịn ảnh thái quá bạn ạ
lelouch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baohen1510 Bạn nghĩ chụp 13 mpx là ngon hơn hả bạn, lúc đó diện tích mỗi pixel sẽ nhỏ hơn, ánh sáng lấy vào kém hơn đấy
@lelouch mới nghe lần đầu cái này . xin vui lòng cho cái nguồn để học hỏi cái , hay lại là gia cát dự 😁
từ đó tới giờ chỉ biết độ sáng ảnh là do cảm biến ( iso ) , khẩu độ , tốc .
độ phân giải càng cao ( trong khả năng xử lý của cảm biến , tiêu cự ) thì ảnh càng nét , càng chi tiết , màu sắc càng chính xác .
Theo mình nghiĩ nếu con nào được hãng hỗ trợ timh chỉnh thì cứ tinh chỉnh mạnh tay, để thấy được thế mạnh và sự cần thiết của mỗi chế độ cảnh cḥup chứ. Nếu ko thì nó tích hợp vào làm cảnh à

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Trong bài viết đâu có kết luận thế đâu bác?
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
@Vandetta Mình phát biểu đấy
stockplayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
kekek vội ji, chờ e 928 rồi làm lại cái review 😁
Ko bít sao chứ, chụp ảnh ban ngày, màu của iphone rất đẹp. Chỉ tiếc là chụp đêm hơi cùi. Thôi chờ iphone 6 vậy. 5s ko cần thiết 😁
lelo343
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip5 8.0 mà nét vậy nhỉ. nể thật á. tuy mấy bức sau không đẹp mấy mà không có chụp nhưng tha6y1 ip5 ngon tuy không nhiều cái hay
@lelo343 Dù ko còn sài ip5 nữa,nhưng vẫn luôn tôn trọng ip-apple.đừng coi thường ip dù là cam8.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@lelo343 kích vào anh gốc ,hay zom nên mới biết cái nào nét hơn cái nào .ip chụp ngày tốt nhưng mình ko thích nó .vì nó dc phần mềm chỉnh làm nó sáng hơn ,nịnh mắt hơn .(màu ấm hơn ) con one có vẻ thực hơn
lelo343
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanduc1602 đâu ai rảnh mà zom lên xem đâu với những người chỉ nhìn qua như thế họ sẽ nói ip5 chụp t6ot1 thật tuy nó 8.0 thua 13.0 nha. tuy mình không dùng ip không thích nó lắm s3 là đủ nhưng thật sự nó làm mình nể hình cũa nó
😁 iphone 5 ra cả năm rồi mà chụp ban ngày vẫn đỉnh nhất.
@Nguyễn Vũ Tấn 1102 cẩn thận với con inetter đó nha bác 😁
@NeoMinix Ý bác là sao?
@Nguyễn Vũ Tấn 1102 thì scrapydoo đó bác 😃 vừa lỳ,vừa cùn,vừa dốt cực kỳ,bác coi mấy cmt của thánh đó với mình thì biết 😁
@NeoMinix hihi........... chịu vậy
bài viết hay nhưng cần làm chuyên 1 tí như các trang nc ngoài hay làm là để trên 1 chân chụp phối góc làm sao cho cùng 1 cảnh trên 4 chiếc cùng lúc chụp thì nhận xét mới rõ nhất .... khi đó 4 tấm ko khác về độ zoom , góc , ánh sáng ,cảnh vật xung quanh con người , làn sóng gợn trên mặt nước v.v.v
bamzz18
ĐẠI BÀNG
11 năm
S4 vô đối ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019