Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh cấu hình Nexus 6 với Note 4, LG G3, Xperia Z3, One M8

TDNC
16/10/2014 0:31Phản hồi: 192
So sánh cấu hình Nexus 6 với Note 4, LG G3, Xperia Z3, One M8
Chiếc Nexus 6 năm mang lại hơi nhiều bất ngờ cho chúng ta, thứ nhất là màn hình rất to, lên tới 5.9", cấu hình cũng thuộc hàng cao nhất nhì so với các đối thủ chứ không lỡ cỡ như mọi năm, và sau cùng là giá của nó cũng đắt hơn tất cả những chiếc Nexus từ trước đến nay. Mời các bạn cùng xem bảng so sánh cấu hình giữa Nexus 6 với Note 4, G3, Z3 và One M8.

Điểm qua một vài thông tin về Nexus 6, máy do Motorola sản xuất và được cài sẵn Android 5 mới nhất. Pin của Nexus 6 bằng Note 4 bằng 3220 mAh. Giá bán lẻ không khóa mạng là 649 USD. Riêng Note 4 trong bài này mình tô khác màu vì nó là máy duy nhất xài chip Exynos 5433 tám nhân và đây sẽ là bản được bán chính thức ở Việt Nam, bản dùng chip Snapdragon dành cho thị trường Mỹ.

Một vài thông tin phụ khác:
  • G3 là máy có màn hình khá lớn 5.5", nhưng kích thước lại chỉ nhỏ cỡ Z3 (5.2") và M8 (5") do viền màn hình rất mỏng.
  • Z3 là máy duy nhất trong số này được cấp các tiêu chuẩn chống nước và bụi.
  • One M8 là máy có cấu hình èo uột nhất và thời gian ra mắt cũng đã khá lâu.
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nexus 6 giờ cấu hình cao, đẹp, cái gì cũng tốt, và giá cũng cao luôn :p
Mà sao Nexus không dùng màn hình IPS nữa mà lại dùng Amoled nhỉ, vẫn nhớ cái cảm giác ấn tượng khi lần đầu cầm trên tay em Nexus 4, màn hình IPS nổi rất đẹp và tạo ấn tượng mạnh, giống như miếng giấy decal được dán hẳn lên màn hình vậy 😃
@chavalier 1 thứ thôi bạn à...khác 1 chút công nghệ phụ trợ, nhưng bản chất vẫn là oled.
okcacaok
TÍCH CỰC
9 năm
@chavalier amoled là viết tắt của active matrix OLED, 1 dạng của OLED.
Hai.Melody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.kavil Màn hình thì có Amoled, Super Amoled và LCD thôi bạn, IPS là tấm nền thôi
Nexus 6 vẫn đáng tiền hơn các hãng khác ở khoản update...khó chịu nhất khi xài máy mà k đc update nhanh
thelightvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toan tran 1992 mình chỉ nói trên quan điểm người dùng phổ thông. còn các bác chuyên về cam thì các bác ấy có quan điểm riêng :p
@thelightvn Mình k quan tâm lắm vì mình có dslr rồi 😆 chụp ảnh check in thì k cần yêu cầu cao
@kut3prince9x Máy cái trên update đều nhanh hết nhé. SS flagship thì khỏi nói, LG giờ thì update nhanh sau 1 vài tuần là thấy có ( G2 củng nhanh nữa huống chi G3 ), M8 thì chậm hơn 1 tẹo.
@giangnam22 Vài tuần hay vài tháng? Update đc 1 lần hay vài lần?
theanh1402
ĐẠI BÀNG
9 năm
Note 4 kết kết kết
think pad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên đến đây rồi thì so cấu hình làm gì bác. Trong mấy cái này thì cái nào thích và nhích được thì nhích thôi.
ndhuang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@think pad Đúng rồi đó bác! Mình thì nhích con Nexus 6. Gần như hoàn hảo ngoài giá bán và hơi to
@think pad Khi mua tâm lý vãn thích máy cáu hình cao, giá hợp lý chứ bác.
p/s:
yêu và tin Note 4, N6, Z3 sẽ dành được sự tin tưởng cảu người dùng
manhdk
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chưa dùng Nexus bao giờ nhưng mình kết Nexus 6 .
@manhdk vậy thì mua xài thử Nexus 6 trải nghiệm đi bạn, riêng mình thì xài qua mấy dòng nexus 4, 5 rồi, ghét nhất là khoảng pin, nhanh hết và nóng máy. Cảm nhận riêng của mình thôi nhé, N6 tạo nhiều thay đổi làm cho người dùng bất ngờ, nhưng để Motorola làm thì ko biết thế nào, cấu hình mạnh, giá thì tầm cao, ngoài ra mình thấy chả còn ưu điểm nào để cạnh tranh với mấy hãng còn lại. Thiết kế mặt trước xấu, màn hình 5.9 ichn to (hơi khó bỏ túi) mà lại ko có bút như note thì cũng như ko. Đợi mấy bác tinh tế tên tay so sánh trực tiếp với mấy dòng khác chứ mình thấy không nổi trội gì hết, chỉ được là của google thì up lên androi mới nhanh hơn thôi. 😁
cái gì cũng ngon 😃 chỉ buồn một cái là giá ko còn ngon nữa 😔
tubeuls
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thedeath1883 Giảm cái màn xuống Full hd mà giá như nexus 4 ngày xưa thì còn gì bằng :(
@thedeath1883 Cài nào cũng ngon nhưng tiền thì ko có nên ko ngon lắm 😁
Cuộc đua cấu hình vẫn ko hồi kết, làm ơn đua gì thì đua đừng đua tăng giá cho ae nhờ
DK Master
TÍCH CỰC
9 năm
@Phuoc Nga 008 Phải đua thì mấy máy cũ mới giảm giá chứ bạn =)) !!!!
Con nào cũng ngon ... Cá nhân em thấy
subin101
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ste7en9x91 Toàn các flagship thì con nào chả ngon 😆
Điện thoại Android toàn cấu hình khủng nhể😁 vẫn dùng con iPhone có 1GB RAM ghẻ:D
Mr.Fly
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love Đúng là ghẻ thật. :p
kiseobum
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love kệ bạn và mẹ bạn
😕 a nào cũng cơ bắp nên chắc mấy a dùng android mỗi lần lựa chọn chắc kẻ bảng ra so sánh từng chi tiết từng con số để dùng sao cho đáng tiền và là người dùng thông thái nhỉ
:p Nexus 6 đáng giá nhất ở khoản update và cấu hình/giá cả
@nakimushi 5.96" mà kích thước máy to như ip6+ 5.5" thì đút túi vẫn thế
hi vọng thế hệ sau của 6+ thiết kế gọn gàng hơn.
@Đinh Quang Cường Em hỉu ý bác muốn nói gì rồi, ý bác muốn nói iphone 6+ 5.5 inch nhưng to bằng mấy con android 6 inch chứ dề. Chuẩn rồi 😁
@nakimushi LG G3 là cực hợp lý về khoản màn hình :3 iPhone 5s viền dày vẫn đẹp xinh chứ 6 "pờ lớt" 5.5 inch mà dày thì thảm hoạ, mà âu cũng do Touch ID :3
4114292
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nakimushi Nhưng kích thước nhỉnh hơn ip6+ chút thôi bạn. Kích cỡ tương đương mà màn hình lớn hơn thì ngon hơn rồi bạn
Nexus 6 ngon nhất rồi, cấu hình cao, thiết kế tốt, lại là hàng chính chủ.
Ngại nhất xài đồ ko chính chủ là dài cổ chờ đợi được up lên OS mới. Nhanh thì cũng đôi ba tháng, muộn thì nửa năm tới cả năm. Hên xui thì suốt đời dùng đồ cổ 😔 Còn mấy loại room cook kiếc thì ngại test. Test vài ba cái được 1 cái, chạy ko ổn định, virus malware,...
Vẫn thấy M8 đẹp vô đối, trừ camera ra thì tất cả đều hoàn hảo
@tqvu cùng ý kiến, fan của HTC từ thời wm, sau này xài tới thời One X là tạm biệt htc, nhìn M7, M8 k có hứng mua luôn. Ai khen đẹp chứ bản thân thấy viền quá dày, cả 4 cái.
dangkhoa0710
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nakimushi chuẩn men luôn ;),đã dùng qua nhiều loại máy những vẫn phải quay lại với em M8 😁
@nakimushi M8 cá nhân em thấy hơi thô , và đặc biệt nó chỉ dành cho nam giới , khẳng định là nữ cầm lên k hợp chút nào , mất đi 1 nửa khách hàng bảo sao m8 ế chỏng
@Đinh Quang Cường Sắp ra M8 eye rồi đấy camera 13megapixel dual
huycuong91
TÍCH CỰC
9 năm
N6 đáng đồng tiền ghê. Cấu hình top rồi.
đã dùng n4,n5 giờ n6 đã ra. Cbi lúa xúc thôi...
Thíc nexus ở khoản update....
Chưa biết cam có cái thiện ko.... Amoled sặc sỡ r
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
Nexus có vẽ ít có fan nhỉ, cũng ít đánh giá, trên tay... nên cũng không rõ lắm về nó.
@Thiên Nha Thực sự thì nó cũng chẳng có j nổi bật ngoài cấu hình mạnh và đuợc hỗ trợ lâu dài
toàn là trâu với bò
Mình thì thích Note 4 nhất, nhưng cho gì thì lấy chứ không phàn nàn, và không bỏ tiền mua vì không có tiền.
viaipi
CAO CẤP
9 năm
chọn con ở giữa
phong sport
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn mấy em HTC với Sony thấy chán kinh
con nào cũng ngon. khổ nỗi em không có xiền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp