So sánh cấu hình Samsung Galaxy S6 Edge, HTC One M9 và Apple iPhone 6

sonlazio
2/3/2015 5:46Phản hồi: 632
So sánh cấu hình Samsung Galaxy S6 Edge, HTC One M9 và Apple iPhone 6
Tối qua thì Samsung và HTC đều giới thiệu những sản phẩm chủ lực của họ trong nửa đầu 2015 là Galaxy S6HTC One M9. Mời các bạn xem một số những so sánh về cấu hình cũng như vài tính năng cơ bản của chúng cùng với iPhone 6, chiếc điện thoại chủ lực của Apple cho đến tháng 9 này. Cả 3 máy đều có sự khác nhau rất lớn về thiết kế cũng như cấu hình.

Một số lưu ý:
  • Tại thời điểm này chưa thể phân định rõ sức mạnh CPU của 3 máy xem máy nào mạnh hơn. Các kết quả benchmark Exynos 7420 vẫn chưa phải là chính thức và SnapDragon 810 trên M9 cũng còn phải chờ. iPhone 6 nhìn có vẻ yếu thế nhưng các kết quả benchmark của iPhone chưa bao giờ là thấp, dù nhiều người nghĩ nó không mạnh. Exynos 7420 có thể được điểm tạm vì dùng tiến trình 14nm tiết kiệm năng lượng hơn nhưng chúng ta hãy cùng chờ đã.
  • RAM Galaxy S6 Edge được lợi thế là vì nó dùng LPDDP4, RAM mới tiết kiệm năng lượng và nhanh hơn.
  • Bộ nhớ trong Samsung được điểm vì cấu hình thấp nhất là 32GB so với 16GB của iPhone, nó cũng dùng chuẩn UFS 2.0 mới được công bố nhanh hơn nhiều so với các điện thoại hiện tại.
  • Phần sạc nhanh HTC One M9 được điểm, một phần vì nó nhanh hơn, phần khác vì nó dùng chuẩn QuickCharge 2.0 tiêu chuẩn của Qualcomm, hỗ trợ nhiều thiết bị.
632 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại so cấu hình với iP nữa rồi !
P/s : Chả khác gì cái này 😁
@darkhackervn ah bạn nói tẹt đi, mình ko theo fan nào cả, đơn giản mình thấy gì đúng mình nói, còn nói ưa thích thì mình đang dùng htc one m7 hài lòng vì mình là người yêu âm nhạc nên nó đáp ứng đc mình, chứ mình cũng chưa bao giờ giám khoe gì về nó như kiểu fan các bác.
@hiahahaha Câu trả lời liên quan lắm. Vậy nếu như trẻ mẫu giáo hỏi ba mẹ sinh nó ra như thế nào thì cô giáo có dám nói thẳng ra sự thật hay phải nói tránh qua chỗ khác? Cũng giống như bây giờ bạn đang cố nói tránh vậy đấy =)). Còn trẻ trâu thì ko biết ai đâu =)). Nói được mà ko dẫn chứng dc thì người ta nói bạn nói suông cũng ko sai đâu =))

Cmt trên thì bô bô cái miệng nói thử cho 2 xe chở nặng rồi xem xe nào ì ạch hơn, mình kêu chứng minh cho mình thấy 2 xe cùng chở thử để xem có đúng hay ko thì đuối lý, xong bắt đầu chuyển hướng công kích cá nhân
@hiahahaha Là người có ăn có học thì khi tranh luận cứ tập trung vào vấn đề chính và thôi cái trò công kích cá nhân đi. Vì công kích cá nhân chỉ chứng tỏ em đang đuối lý thôi 😁.

Nhớ nhé. Có ăn và có học thì cư xử chuẩn mực tí :D
hongdai106
TÍCH CỰC
9 năm
cấu hình thì lúc nào mà apple chẳng thua, sao ko có bảng so sánh hiệu năng với nhau nhỉ để xem ai hơn. à mà pin thì apple chán thật
@keen9000 cho mấy thánh cứ khăng khăng cái gì mà down xong thoát ra làm việc khác thì iphone nó dừng còn android xong rồi,mở to mắt mà nhìn nhé.còn thích mỗi iphone tin nhắn lưu nháp kể cả tắt máy như mình vừa làm trong video đấy.iphone 5 cùi nhé.vẫn mượt mà vãi ra làm đủ thứ có sao đâu
ở cuối mình quay lại safari và video đã down xong đầy đủ xem tẹt ga nhá.à mà android có phần mềm nào bắt link video như thế k nhỉ lâu chưa dùng :D:D:D:D:D:D
chọn 480p60 cho mượt nhé các bạn

Conyzoides
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaitoukid93 Đa nhiệm mà chỉ chạy ngầm thôi ư? Sao lại show khả năng chạy ngầm ứng dụng lên đây làm j.
Có chạy được song song tất cả các ứng dụng quái đâu? Mình chỉ thèm cái cưa đôi màn hình lởm khởm như Surface RT thôi còn chưa làm được, đừng nói là một đống cửa sổ như bọn Note.
Thánh này mong mãi một ngày vừa xem video vừa safari được trên ipad mà không cần jb mãi mà ngày đấy chưa đến đây ạ.
@TheDart bác cãi bá thật, nếu bác chưa biết cái trình đa nhiệm của ip nó như thế nào thì e thông não cho bác. nhớ xem kỹ nhé
@TheDart bác fan cuồng ss phải ko ạ, đã bao giờ bác cầm trên tay cái ip chưa bác, đã bao giờ bác cầm cả 2 con để so sánh độ mượt chưa bác.
Nhìn con S6 Edge xong thì tự nhiên thấy con S6 nó bình thường quá.😁.bỗng nhớ lại mẫu dt ý tưởng làm e mê 1 thời.Nokia Aeon
@bomduc gõ nokia aeon là ra nhé bạn.cái này lâu lắm rồi mà nhìn vẫn đẹp mê ly.
@seaphantom mình cũng mê con này.tưởng có nó thật bán hết thóc lúa để sở hữu nó
@seaphantom chưa gặp bao gio luôn
@phamkhanh123 Dt ý tưởng mà =))
3 con này giờ nhiều nét tương đồng rồi, không còn khác biệt nhiều như trước nữa.
SS6 Edge và SS6 cùng cấu hình nên đưa vào đây luôn cũng đc.
@odouroflove Nhưng S6 ít dung lượng pin hơn 1 chút, nên cả 2 chọn lấy cái tốt hơn
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
Dù ngày mai ra sao thì ra anh vẫn yêu riêng mình em Edge mà thôi
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@huyhoang29 ông lộ mặt từ lâu là thằng pr quảng cao của ss mà ko thay acc đi ah?
huyhoang29
TÍCH CỰC
9 năm
@xxvideoxx pr á . Chán bác nghĩ sao thì nghĩ ảnh con xấu e e cứ để thôi . Bác chắc có hình tượng xấu về e . Thôi thì kệ bác em pr samsung hay Apple có quan trọng j đâu . Nhưng bác chắc không hiểu tiếng việt nên em cũng nói nốt lần này em ko pr sam nhé . Thích thì dùng thôi . Còn bác xem các bài viết hay nhật tảo thì biết ngay ý mà . Khổ bác cả đời đi moi móc ức chế
S6 và S6 Edge đẹp hơn Iphone 6 nhìu rồi, xem clip trên youtube mà thấy đẹp ngỡ ngàng lun
inviet
TÍCH CỰC
9 năm
lúc nào so sánh thì iphone luôn có cấu hình thấp hơn
Mình đang sài iphone và vẫn thích nó dù cấu hình thấp nhưng mượt
😃
@inviet người ta so sánh tổng thể chứ không so về cấu hình nha bạn!? mà ai bảo cấu hình ip6 thấp vậy!? chip A8 hơi bị bá đấy,dù là 2 nhân nhưng nó vẫn mạnh hơn chip 8 nhân trên note4, gấp 86 lần ip đời đầu, cấu hình khủng vậy thì làm sao mà chả mượt, ngoài cấu hình mạnh ra thì có vẻ ip6 thua về mọi mặt so vs 2 con trên.
@nhatminh411992 Hỗ trợ bằng cách làm cho chậm hơn thì giống như bị bóp cổ chứ sung sướng gì?.
@manhcuongc88 mình chỉ hỏi bạn kia là cụ thể bạn so sánh ip 4s với cái nào thôi nhé đề nghị đọc và HIỂU 😃
mà mình thích xem so sánh qua clip hơn bạn ạ chứ nói vu vơ vậy nó cũng khó
Cấu hình s6 edge thật tuyệt nhưng kết nhất cái body bốc lửa của e nó ^.^
Samsung học Apple bỏ khe cắm thẻ nhớ mở rộng hồi nào thế? o_Oo_O
@no no one Bộ nhớ trong quá nhanh so với thẻ nhớ hiện tại nên sẽ làm chậm máy
anhsang227
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangthanh993 Cái này ko phải học mà là thực sự cần thiết.
1. Tùy chọn bộ nhớ trong S6/S6Edge là 32/64/128, hơn nữa lại là chuẩn UFS2.0
2. Gọn gàng hơn thì dễ làm màn hình cong hơn.
3. Về thiết kế S6 vẫn có thể có thêm 1 khe cắm thẻ nhớ, nhg có lẽ SS muốn đồng nhất 2 sp về tính năng lẫn dây chuyền sx, lắp ráp.
@no no one Mình đồng ý với ý kiến của bạn! việc trang bị thêm khe cắm thẻ nhớ mở rộng hay ko thì tùy chiến lược của từng hãng. Nhưng ý mình nói ở đây là 1 số ông ifan có những cái nhận định rất sến, hâm mộ 1 cách thái quá nên đánh mất cái tư duy của 1 người yêu công nghệ để trở thành những kẻ cuồng ! kiểu như đến mức việc sam ko trang bị khe cắm thẻ nhớ cũng đc cho là bắt trước app!
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangthanh993 tầm 32Gb trở lên thì không cần nữa đâu bác à 😁
iPhone 6 của 2014 mà.
Quang Coi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lamquoctoan đang so sánh các em đẳng cấp nhất của từng hãng
chứ k phải là của năm ! Ok
PingMD
CAO CẤP
9 năm
So cấu hình thì con iPhone cứ như là đt tầm trung nhỉ.
@PingMD Nhưng mà hệ điều hành của iphone đã biến nó trở thành 1chiếc smartphone ko tầm trung tí nào !!
Chưa thấy có giá bán nhỉ?
An Phuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hung_hy88 Có đầy đủ rồi. Bác tìm lại mấy bài trước để đọc nhé.....
@hung_hy88 Giá bán cho Galaxy S6 là 699 Euro (32GB), 799 Euro (64GB) và 899 Euro (128GB). Giá của S6 Edge đắt hơn một chút với 849 Euro (32GB), 949 Euro (64GB) và 1049 Euro (128GB)
Không biết s810 bằng exynos 7420 không. Nhìn quả so sánh 5433 vs s810 mà thốn. Nghe bảo con s6 điểm antutu được 70k:eek:
@Isaac94 Có 69k hơn thôi. Năm nay thì snap810 thua exynos rồi. Ko những hiệu năng thua mà 14nm của exynos cũng tiêt kiệm pin hơn nên sam mới tự tin dùng cục pin 2600 cho s6 dù phải gánh cái màn 2k
camyblack
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ip luôn là một mốc để so sánh, sao lg, sony, mizu, ..... so với nhau cho cùnh hệ sinh thái, lấy ô tô so máy bay là ko đúng rồi
@camyblack Thế mà máy bay lại thua ô tô mới hài chứ
honeymobile
ĐẠI BÀNG
9 năm
S6 KHÔNG CÓ CHỐNG NƯỚC CHỐNG BỤI LÀ SAO TA?CẢI LÙI CÔNG NGHỆ RỒI!
phoenixna
TÍCH CỰC
9 năm
@honeymobile Tại vì chống nc và bụi máy nó cục mịch, dày. Ifan công kích dữ dội quá nên thôi
Nhìn qua thông số cấu hình, thì thấy iPhone 6 chỉ là con tép so với 2 người khổng lồ mới ra. Buồn cười nhất là cái CPU:
S6E tám nhân... HTC ONE M9 tám nhân... iPhone 6 .....hai nhân 1.4GHz 😁
Như kiểu troll nhau.

Tiếc là lợi nhuận iPhone 6 mang lại thì chắc 2 người khổng lồ lại chỉ là con tép :D
@hiahahaha Không phải là thủ thuật câu khách, mà mọi thứ vẫn từ cái OS quá tốt của nó nên nó không cần phải dùng cấu hình mạnh., mọi cái xuất phát từ OS tốt thôi. Anh đang dùng con note 3 đã loại app rác, giờ nó đã nhẹ tênh, không biết lag là gì và anh chưa hề thấy nó lag. chưa khi nào anh chạm mà nó không ra và phải đợi cả. nhẹ hay không là do ta thôi.
@vtb center có cái mà e tin chắc là bác sẽ biết nó lag đó, đó là ứng dụng facebook, bác vào, bấm thông báo rồi bấm vào các bài viết comment lúc đó kéo nhé, giật giật. cái này not4 của thằng em cũng bị ah nha, vì ứng dụng facebook trên android tệ quá.
@hiahahaha Không như em nói đâu, Face khi em mở, phải cho nó có thời gian load hình ảnh bởi vì nó khá nặng, và cũng tuy thuộc vào mạng nữa. một khi nó đã load đủ rồi thì kéo thoải mái không giật giật đâu, cảm giác giật giật không phải là lag mà nó chưa load hết trang mà thôi, khi nó load xong kéo thoải mái, nói nhu em thì iphone mới mở lên kéo liền cũng giật giật như nhau thôi. Anh đang dùng con note 3 vẫn thấy rất nhanh và mượt, và tâm niệm rằng nếu nó lag, chậm sẽ quất con S6 edge liền vì antutu con này đến 70.000 điểm bá đạo lại là 64 bit kiến trúc 14 nm hiện đại nhất nữa, công nghệ sạc không dây siêu nhanh. Nhưng khổ nỗi nó vẫn nhanh nên chưa tìm được lý do tiễn nó đi. 😁
@hiahahaha Trên ios thì có khác quái gì! 1 phần yếu tố khiến có hiện tượng đó là do ngón tay bạn cứ múa loạn xạ trong khi face nó chưa load hết! Haizzzz.
Mình nghĩ các ìfans cũng nên vui mừng vì sự có mặt của S6/S6edge, vì Apple sẽ phải làm việc nhiều hơn nữa khi mà SS cũng đã chú trọng vào design. Không phủ nhận Apple thiết kế rất đẹp, nhưng khoảng cách giữa họ và các hãng khác đã bị rút ngắn lại rất nhiều.
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Chính xác là cu hiep lo cho khắc tên làm bao cho hàng loạt đt mới ra nên không viết bài luôn
vumapu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TheDart Phải công nhận là có rút ngắn thật, nhưng theo chủ quan của em thì sẽ không bao giờ kịp!
Ngoài cái thiết kế, người dùng chọn IP còn do cái hệ điều hành nữa!
HĐH ban đầu cũng vọc vạch sau thời gian thì lỗi, không ổn định, rất hiếm người giỏi công nghệ để suốt ngày khám phá trong khi nó cũng chỉ là chiếc điện thoại dùng để nghe - gọi - lướt web là chính!
@vumapu Thực ra thì ngay cả hddh giờ cũng đang rút ngắn rồi. Nhưng đó là vấn đề của GG. 4.4, 5.0 đang tiến gần tới sự ổn định và bảo mật hơn.
@TheDart nhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019