Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh chi tiết 2 phiên bản Galaxy S4 I9500 và I9505 - nhiều thông tin thú vị.

phuong.1992
10/5/2013 12:23Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baocaosuok
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dĩ nhiên ngon hơn nhìu .nhẹ nhàng .đở hao pin .nói chung âu cơ
Kabm
CAO CẤP
11 năm
i9505 muốn có sạc nhanh phải dùng sạc đi kèm của nó (có công nghệ sạc nhanh của Qualcom). Ở VN muốn kiếm thêm cái sạc thứ 2 như thế chắc đỏ con mắt. Mình thì thích 2 sạc ở nơi làm và ở nhà hơn là 2 pin, đỡ phải tắt máy tháo ra tháo vô, lúc nào thích thì vừa 2 sạc vừa 2 pin luôn.
cac bac cho em hoi, man hinh cua S4 chinh xac la bao nhieu inch vay?
em xem tren thegioididong la 5 inch
http://www.thegioididong.com/dtdd/samsung-galaxy-s4-i9500
nhung tren mainguyen lai la 4,99 inch
http://www.mainguyen.vn/samsung-galaxy-s4-i9500.html
@traxanhgiambeo 4.99 inch. 5inch là SS nói vậy để cho chẵn số dễ làm quảng cáo thôi. mà cũng đâu có quan trọng j nhỉ?
@phuong.1992 thanks bác, em tính mua nên xin chỉ giáo cho cặn kẽ thôi ^^
@faidentiwi bác lấy thông tin ở đâu vậy😆 bác mới là đừng nên phán bừa ấy. nói thế thôi, anh em vui vẻ😃 có gì cứ trao đổi nhé.
mình tính mua con S4 snapdragon 1.9 nghe đâu con SOC ổn định hơn bản lõi tám mình, cơ mà giá cũng phải chăng nữa
Ngoài lề tý: em thật không hiểu sao các nc' khác thấy S4 bán tầm 13, 14tr mà VN mình bán những 15tr99??? nhà máy sámung sản xuất ở vn cơ mà, không giảm giá (vì không phải chi phí lo xuất khẩu như các nước khác) đã đành lại đẩy giá cao dữ vậy???
cho mình hỏi, con nào xài mượt hơn, có độ trễ hay lag trong thao tác sử dụng không, mình đang tính mua mà chả biết mua con nào, có nên mua con e330s ko, hoang mang quá
hihi
thank bác thớt
mình đang boăn khoăn giữa hai phiên bản này
thấy i9505 chíp tốc độ cao hơn nhưng đang lo không biết có tiết kiệm pin không may quá có bài phân tích này
Mình đang có 1 con i9505 màu trắng 1 con i9500 màu đen fullbox đồng giá 9tr5 mới 99%
ơ thê S4 LTE A cho hàn quốc dúng chip 800 ko thây nói
@kevin2210 mình cũng đang băn khoăn em này lắm
@kevin2210
Máy hàn có con nào up chung rom máy quốc tế kiểu s2 k bác Nhỉ
có bac s nào giao lưu vs con S3 cua e không .con bao hành 6 tháng đến 6-2014
cho e hỏi ở Mỹ có thể mua được các dòng Galaxy s4 nào ? có thể sử dụng sim nhà mạng VN được ko? có cần phải unlock j ko?
@nguyen huu quy ở mỹ hình như còn 2 bản i9505 với m919 nữa thì phải bạn ạ @@ cá nhân mình cho là bản m919 là ngon nhất @@ tốc độ cao nhất nên chắc bảnh nhất 😆 1.9 cơ mà ^^
Cứ khởi động máy, logo có chữ s4 GT - I9505 là bản quốc tế và nó dùng được hết các nhà mạng VN cũng như các quốc gia khác
9505 dùng chíp Snapdragon 600 Quad-core 1.9 GHz bạn à. Nói chung update room 4.3 mới nhất chạy mượt ko nóng máy và it hao pin. Đang chờ kitkat để xem có cải thiện hơn ko. Bản m919 mình chưa dùng qua nên ko biết, hình như nó có thêm cái ăng ten để sử dụng dịch vụ TV online.
mua 330s đi các bác ơi dùng chip lõi tứ 2.3 chạy mượn
bác nào có room m919 ngon chia sẻ e vs e thấy con này của e thế nào mà hao pin nhanh hix
M919 nếu cài rom khác thì có bị block sim ko ? Máy bà chị đem dìa chỉ đút sim dô là xài đang ở 4.2.2
của min hf ms lên 4.3 thấy bảo có 4.4 rồi nhưng k biết pin thế nào chứ mình thấy máy minh hao pin nhanh hix mình
Các bác cho e hỏi khôn 1 câu chốt lại nên dùng s4 bản nào tốt nhất. Rom nhiều rom đẹp game gủng giải trí thì con s4 nào chip nào chiến game tốt nhất ạ. Thanks cả nhà ợ

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
Topic đã cũ, nhưng e cũng xin hỏi
mẹ e có mua cho e 1 máy s4, ở Đức
GT-I9505
phiên bản 4.2.2
i9505XXUBMGA

em muốn hỏi mọi người máy có hỗ trợ 4g không
e hiện đang ở nga và các nhà mạng điện thoại hiện tại đã có 4g
nên muốn dùng, mạn phép hỏi mọi người.
mong được giải đáp,
nếu tiện mn có thể nt cho e qua yahoo hoặc email :
cuocdoibuon_vi_thieubonghinhem@yahoo.com
facebook.com/minhnha1993
E dag xai con 9505 nhung pin kem wa ah 😔 bac nao xai w rui cho e chut kinh nghim voi....:rolleyes:
@nhok pro Pin lởm lắm hả bạn, đang tính từ lg gx nhảy sang nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019