Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh Evernote và Google Keep trên Android

Duy Luân
27/3/2013 18:28Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con mot uu diem cua Evernote nua la kha nang dong bo voi cac thiet bi khac thuoc OS khac. Keep co khong vay?
mình chả dùng cái nào mới chán
em xài Evernote vì nó chạy được trên cả con iPhone cùi bắp và con android cùi bắp của em :p. Và hơn thế nữa, nó nhiều chức năng hơn cái keep mới ra.

Nhưng keep cũng có cái hay, hqua em xài thấy nó lưu trữ lẹ hơn evernote và thao tác đơn giản hơn.
vote Evernote, cực kỳ chuyên nghiệp ;)
thấy evernote dễ dùng
nói chung Keep làm sao mà sánh với EverNote, nhưng nó đủ đề đáp ứng nhu cầu cơ bản...
Nhưng Keep mình thích vì nó là sp của Google...
OneNote của mircrosoft cũng rất hay... có điều mới hỗ trợ iOS Store "đăng kí" là ở Mỹ, chưa hỗ trợ Android tại VN... giờ bị phụ thuộc nặng nề...
chưa sài cái nào bao h. down về chiến thử
ruckus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Keep vẫn chưa đồng bộ được với MacOS.

Thôi thì vẫn ăn nằm với Evenote, dù vẫn máu muốn đồng nhất hệ sinh thái Google.
tomhd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết quá hay, chi tiết ủng hộ bạn!
duquocchi
TÍCH CỰC
11 năm
Chừng nào mới fix lỗi font chữ trên Evernote nhỉ:mad:
Quen dùng ever rồi. Chắc chờ 1 thời gian nữa xem keep thế nào rồi mới cài dùng thử. 😔 Tiếc cái phí nữa. >"<
Keep dùng cũng khá thụ vị, có khá nhiều tính năng như ghi chú bằng giọng nói, thêm nhiều hình ảnh vào 1 ghi chú - hiện tại chỉ có thể chụp mới chứ chưa chọn dc hình có sẵn, note dạng checkbox - liệt kê 1 loạt công việc cần làm xong hoàn thành cái nào thì check vào đó rất hay, hoặc là wishlist để phấn đấu 😁
Với nhu cầu đơn giản của mình thì mình chọn Keep, nhẹ nhàng sync rất nhanh, và là nó của Google :p

Sent from my GT-I9700 using Tinhte.vn
hboyvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cuộc đua còn dài keep mới ra có thiếu sót là thường

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Boyzvupro
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thấy keep ngon hơn rất nhiều. Mỗi tội ko đồng bộ dc sang ios. Còn cái evernote mình cài dc 2 hôm thì gỡ ra vì thực sự nó quá chậm chạp. Tuy đầy đủ vs 1 số người nhưng vs mình keep vừa đủ dùng mà lại ngon

Tốc độ sync cũng ngon hơn. Vs lại ko thông báo bật kết nối mạng khi đang offline
ít nhất thì đối với mình, ứng dụng clip của evernote thực sự rất hữu ích đối với công việc phải lang thang trên mạng và trích xuất thông tin.
HVT
TÍCH CỰC
11 năm
Tóm lại là cài cùng lúc 2 cái vào, thích thằng nào chơi thằng đó vì dù sao nó cũng chỉ là note thôi mà 😁
quetgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ hàng chính chủ GG là phang thôi 😁
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết chi tiết quá. Mình chỉ dùng Colornote. Đơn giản đầy đủ, có khoá password chức năng theo ý muốn, lại còn có auto backup và đồng bộ với google.
Quen với Gnote rồi 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@kumperssor Gnote hay vậy mà sao không được so sánh nhỉ? Mình thấy tính năng Gnote là nhất
taduc.kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng quen Evenote rồi, nó cũng đáp ứng khá đủ nhu cầu ghi chú của mình nên có lẽ cứ evenote mà chiến, đỡ phân mảnh lung tung 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019