Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh Evernote và Google Keep trên Android

Duy Luân
27/3/2013 18:28Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình Arc dùng 2.3.4 Keep bảo không tương thích , nên phải dùng Evernote
ktd87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phần soạn thảo của Evernote đầy đủ các phần để định dạng nội dung. Nhiều khi bây giờ mình soạn tài liệu trên Evernote thường xuyên hơn trên Word nữa. Vừa tiện vừa lưu trữ online.
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Evernote muốn duyệt offline thì mời các thánh bỏ tiền ra nhé. Giới hạn dung lượng và nặng nề.
Có cách nào export được hết evernote sang keep không nhỉ?
Thật ra cái này chẳng mới. Trước goôgle có google note đó nhưng sau đó bỏ bây giờ quay lại thôi

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
viso
TÍCH CỰC
11 năm
Từ trước đến giờ mình vẫn dùng OneNote để ghi chú cuộc họp, hoặc những thứ khác. Nhưng sau khi đọc bài viết này, có lẽ mình cũng nên bổ sung thêm 1 công cụ mới nhỉ.
Cảm ơn bài viết
Sắp tới là Viber chăng...
hoaihung
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai dùng qua thằng Catch chưa nhỉ? thấy nó cũng gọn nhẹ, nhanh mượt và cũng chia space như evernote nữa
Mình xin góp ý bổ sung là google keep hay catch một khi có mạng sẽ tải hết notes về. Evernote chỉ tải các note hay xem nhất và mới nhất về, lâu ko đọc là xóa, sau này muốn đọc phải có mạng mới xem đc. Bạn phải mua premium mới sync hết về đc. Chính vì thế mình bỏ evernote. Mợ ưu thông tin khách từ thứ tư để chủ nhật ship hàng, đến gần nhà họ muốn xem sdt để gọi họ ra mà chỗ đó ko có sóng 3g lại phải ra net xem điên cả tiết
viso
TÍCH CỰC
11 năm
@axl Vậy à, thế thì chuối quá nhỉ 😔
Mình bị lỗi phông chữ với evernote có ai khắc phục được ko?

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
Em thấy xài Anote cho iOS đồng bộ cùng evernote trên win quá hoàn hảo! Còn trông cái thằng Google Keep xấu òm, chẳng tinh tế j.
doan.vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
không lẽ lại chuyển sang dùng keep. mong là evernote cải tiến các cái hay của keep để mình đỡ phải chuyển 😁
woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
cho em đánh dấu :p
kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy thằng Evernote nó sync cực chậm, trong khi Keep vừa lưu note xong là có ngay trên web
Evernote ko hề tải note về máy mình nhé mọi người. Mỗi lần xem note nào có hình ảnh thì load hơi rườm rà. Còn Keep thì sync bất kỳ khi nào ta cập nhật về máy.
Ủng hộ Keep 2 tay.
P/S nếu thêm đc phần quản lý các note trực quan hơn , theo list thì tiện nữa.
Cũng đang nghiêng dần về Google Keep,tốc độ và đơn giản,tuy không đẹp và chi tiết bằng Evernote.
em cũng thích dùng evernote hơn các ứng dụng khác ạ, mặc dù nhìn màu mè thì ko được bằng một vài ứng dụng khác, hehe;)
em mới dùng thử 2 cái , em nhận thấy dùng keep đơn giản mà dễ dùng nhất!
em mới dùng thử 2 cái , em nhận thấy dùng keep đơn giản mà dễ dùng nhất!
Tui soạn ghi chú trên macbookpro, nó sync có liền trên iphone và ipad, nhưng trên android thì không có là sao các bạn ??? xin chỉ dùm...thanks
@khoailangsung0 Bác kiểm tra xem các tài khoản Google Keep trên có cùng gmail không? Có bật 3G hay wifi cho tất cả các thiết bị không.

Có thể trên máy android bác chưa bật tính năng sync hoặc tính năng này vì một lí do nào đó bị tắt. Bác có thể khắc phục như sau xem đc ko: Trên máy android vào Setting --> Account --> Google ---> My Email addrees --> Sync Keep.
Google Keep cũng có tính năng tag (gắn nhãn). Sau khi tạo label mới để sử dụng như một notebook, một list gom các ghi chú cùng mục đích lại thì khi tạo ghi chú mới bạn chỉ việc bấm kí tự #, Google Keep sẽ tự động hiện ra các label để bạn tag vào. Và khi tag vào như vậy thì ghi chú sẽ nằm trong mục được tag.

Ví dụ bạn tạo nhãn "Môn vật lý đại cương". Trong quá trình học hay tìm hiểu bạn có thông tin gì cần ghi chú cho môn học này bạn cứ tạo ghi chú xong bấm # chọn "Môn vật lý đại cương" là xong. Sau này bạn vào mục Môn vật lý đại cương sẽ có tất cả các ghi chú về môn học này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019