So sánh iPad Gen 3 và iPad 2

Duy Luân
17/3/2012 23:39Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi...đến bao giờ mới được có em
luôn yêu nhưng cái mình chưa có, có 2 thì vẫn mong 3
ipad1 mình còn chưa dc sờ huống chi 2 và 3 😁
Thôi ta cứ xài ipad 2 đã khi nào có tiền lên đời sau.
Vài dòng chia sẽ với anh em tinh tế. Mình là một trong những người đầu tiên ngày đầu tiên mang máy iphone 4s VERIZON của mình tới café APPLE. Cảm nhận chân tình. Anh em nào đã tới đây thì hãy nhận định mình nói đúng không.Thứ 1:Café đẹp nhưng giá quá mắc anh em tới đây vì mua máy verizon chủ yếu muốn tung chăn quán quảng cáo 150.000 bao nước nôi ly café đá tính hơn 30.000 mà trà không rót ra muốn uống phải xin giá 30.000 thêm vài ngàn ra quận 1 ngồi cho thiên hạ phục vụ hay MTV võ văn tần 28.000. nhân viên ở đây không nhiệt tình làm biếng.Thứ 2:Đội ngũ kỹ thuật ở đây trình độ không biết thế nào nhưng mình có cảm giác là luôn làm máy bị lại lỗi gì vì mình tới café này lần thứ 4 bị những lỗi không đáng có nhưng gọi cho anh Hải quản lý anh toàn kêu phải mang tới quán xin số mấy người kỷ thuật thì không cho, nhân viên kỹ thuật có 3 anh nhưng ra vẻ quá có vẻ nhiệt tình nhưng thật ra là muốn khách hàng bị gì quay lại để sửa lỗi lấy tiền không có tâm.Thứ 3:Bán sim mỗi lần tới lại có mỗi sim anh mắc kính cứ nói sim ở đây tốt nhất bảo đảm bảo hành mua mấy trăm ngàn lần nào tới cũng nói có loại ngon hơn bảo đảm khắc phục lỗi đang bị nhưng thật ra là lấy sim cũ rồi kêu kỹ thuật sửa lại. thậm chí bán sim móc trong túi quần túi áo ra không có hộp gì bán như sim mới kêu mình yên tâm. Các bác nghỉ xem các bác ra mua DTDD người ta lấy đại 1 cái trong tủ ra giao liền bán liền các bác yên tâm không hỏi sao ko lấy cái mới trong hộp nói là không còn mà nó móc tiền thối thấy nguyên đống sim mới. giá bán sim cực mắc hơn ở ngoài nhiều vì người ta lỡ theo tụi này phải theo luôn. Bó tay.Thứ 4:Em xin hỏi ai đã sài iphone 4s verizon có biết chỗ nào uy tín kỹ thuật giỏi xin giới thiệu post lên cho e đi sửa máy em. Bọn café apple này không tin tưởng được đâu quán này nói thật không có vụ unlock mạng verizon có ma nó uống giá mắc nhân viên phục vụ kém xin lỗi ai đi rồi kiểm chứng. em bị tội ngu vì lỡ dính vào bọn này. Các bác đừng bị như em. E thề là em nói theo cảm nghỉ sự thật của em.Mong Ban quản trị đừng xoá.
bao h mình được động vào new ipad để cảm nhận nhỉ 🤔, ngồi xem mà thèm quá 😃
thích mỗi nâng cấp màn hình của cái ipad gen 3 còn lại thỳ ipad2 là quá đủ đối với mình 😁
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn này nói có lý , cái màn hình của ipad gen 3 lá sự khác biệt lớn nhất. Còn lại thì thích cái mỏng và nhẹ của ipad 2 hơn. Được cái này thì mất cái kia thôi.

---------- Post added at 06:56 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

Mình chưa bao giờ ra mấy chỗ này nhưng nghe bạn nói sẽ cảnh giác thanks. Mình cũng xài 4s verizon , máy bạn bị trục trặc gì , cứ trình bày xem mình giúo được ko ? Chưa cần phải đem ra tiệm làm chi cho bọn nó chém đâu
votu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải công nhận New Ipad màn hình đẹp hơn hẳn Ipad 2. Nhu cầu sử dụng của em là 95% thường xuyên phải nhìn vào màn hình khi sử dụng nó (chỉ có 5% là nghe audio cho dễ ngủ), vì vậy em chọn New Ipad và thực sự hài lòng về chất lượng đẹp của màn hình (chưa kể vài yếu tố khác của New Ipad hơn Ipad 2).
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin lỗi mọi người trước về nội dung dài dòng mình muốn được tâm sự về hành trình mình đã đến với apple như thế nào , mong là mọi người thông cảm và đừng ném đá gạch :

spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghe mấy đàn anh nói là hệ điều hành IOS giúp cho các máy của apple đều chạy hết khả năng của chip , các game và ứng dụng cũng do apple làm ra nên nó hoạt động trên ipad gần như là trọn vẹn ko bị dư hoặc thiếu gì.
Còn về phía android thì các máy ko chạy hết tốc độ của chip , vd như chip 1ghz thì chỉ chạy khoảng 70% thôi. Nghe mấy đàn anh nói nếu up lên 4.0 sẽ cải thiện rất nhiều , nhưng mình chưa kịp up cái GT 10.1 lên 4.0 thì đã bị ipad 2 cám dỗ và bán em GT rồi.
Mà mấy cái trên đều là nghe nói tin đồn thôi chứ ko biết có chính xác ko.
@spideyphuc samsung hay bỏ con giữa chợ lắm. ghét android ở chổ cập nhật hệ điều hành như sh!t. ios5 mà ông già iphone 3Gs còn cập nhật dc. trong khi GS vibrant bị bỏ rơi rồi.
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gabriel le Android thân thiện và gần gũi giống như pc , tuy nhiên tuỳ biến và đa dạng ko như ios . Đúng là 3GS vẫn đu theo ios 5 rất ổn. Còn bên phía ss thì mình ko rõ , chưa xài mấy dòng thấp nên ko biết rành lắm về nâng cấp hđh của chúng.
Mình thì lúc trưa sử dụng máy nào nghe tin đồn cũng ghê lắm lúc đấy mình đang thích nokia và samsung vì từ xưa đến nay ai ai chả dùng hàng đấy và mình tự bảo iphone ra cái ji hay mà cứ lao mãi vào.có lúc giá iphone 4 lên tới 30tr.nhưng khi dùng qua thì đúng là hàng của apple đúng là quá đỉnh.đã dùng rồi thì chỉ có lên hoặc xuống hàng đấy thôi chứ ko thể bỏ được.tin đồn là đúng đấy bạn ạ.
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@QuanlyTramy~935 Tụi mình giống nhau quá , trước năm 2012 mình toàn xài blackberry và samsung , BB thì có 9930 là đỉnh rồi , ai xài qua sẽ biết , còn samsung thì mình cũng trung thành từ tv cho đến đầu blu-ray và điện thoại + tab , nhưng sang năm mới thì thay đổi hết rồi , đt và tab đều là apple , chúng có sức hút kỳ lạ đến người sử dụng.
Đúng rồi!nó có sức hút kỳ lạ nhưng ko phải vì quảng cáo hay mà là vì nó quá đỉnh.các máy khác cũng cùng độ phân giải.cũng cùng vi sử lý mà sao nó cứ như là hàng tàu nhái với hàng thật ấy và ngay cả cùng 1trò trơi angry bird nhưng đẳng cấp của apples nó khác hẳn luôn.trơi điện thoại để thoả mãn sung sướng chứ đâu phải chỉ cần có mà trơi ko đâu.biết là may như nhau nhưng apples luon tạo độ sướng khi dung rat cao.trắc là cái đấy là sức hút đấy bạn ạ.
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn là 1 trong những người đã nhìn rõ sự khã biệt giữa Ios và android
Hix bao giờ em mới đc ngón tay chạm tới màng hình ipad new ước mơ quá xa lên youtube xem clip đập hợp mà thêm tủi nhưng vẫn muốn xem. Nhưng nghe đâu là ipad new dính lỗi màng hình hở sáng có phãi hok mấy a😔
@harrypham89 Uh! mình ở Japan,còn bác ở đâu? Chỗ mình nếu xài có dzì thì gọi nó đến nhà lấy,hên là lần thứ 2 được cái ưng ý:p Đổi hoài mắc công cài lại cydia vs app tốn time:eek:
@kenshiro777 Japan sướng vậy, mình ở us phải tự mang đến apple store thôi. Cũng mất 15 phút xe
@harrypham89 Tại bên này ít appstore lắm,chỉ có hai cái ở tokyo vs osaka thì phải,mình mua qua đại lý ủy quyền của apple,nếu có trục trặc thì từ đại lí họ gọi lên appstore,rồi cho người tới lấy-đổi,mình chỉ việc ngồi nhà đợi:p
Mình cũng muốn tới appstore 1lần tham quan,hình như bên bạn bán hàng apple rẻ hơn bên Japan thì phải?
@kenshiro777 rẻ đâu, có thuế nên mắc với mình mua tre6n apple.com hoặc đổi trả tại apple store. giá thì trên web + 8.125% thuế . có mấy trang nhỏ có save 50 nữa ma mình không mua, vì sợ khó đổi. nhưng có mua 1 cái iapd 2 16 Gb trên apple thì 499 nhưng mau chỉ 349 thui thuế nữa cỡ 375
đang muốn về ipad 1.vì nó nhắn tin đc,hêhe.free nữa.
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới mua em iPad 3 sứn thật mà VN hk có 4G nên hk test đc 😁
ipad với tablets android là một trời một vực. còn phone thì mình không rành.
Sẽ cố gắng kiếm em Ip3, dù mù công nghệ nhưng chắc ra sau sẽ có nhiều cải tiến hơn, đặc biệt xin cảm ơn bài phân tích nhiệt huyết của tác giả ở trên!
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực tình dùng ipad3 rất khác ipad2. Apple làm ra sp nào cũng rất xứng đáng để nâng cấp.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019