So sánh ipad mini và ipad 4

huydan_vb
27/12/2012 7:54Phản hồi: 418
418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhin man hinh ipad mini chữ vẫn trong mà đâu có rổ đâu
quocduk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@darklordl3 Cũng đẹp nhỉ

Sent from my HTC One V using Tinhte.vn
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác này có cái loa angrybird to thế, của mình bé tý không bằng cái nắm tay.
quocduk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Op dep đó

huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ui troi, ko ngo ipad lam pk the
Sao tui muốn cái mini quá ta
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 bac oi, chevk cho e cai gia cho nay co dc ko? Con mini 64G co gia 10t, 2 bac co tin dc ko?
e hoi thi ho noi la moi 100% va bao hanh fpt 12t, ho ban o digiplus
@huydan_vb Giá quá ngon, bản wifi 64g giá bên Mỹ đã là 11tr rùi sao ở đây bán còn rẻ hơn cả giá bên Mỹ nữa, múc thui, sợ giá đó ko có hàng ấy chứ, mua đi xong lên đây báo danh😃
quocduk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huydan_vb Ko có giá đó đâu bạn ơi ! cẩn thận coi chừng bị lừa !!
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Thế nên cái giá đó e mới băn khoăn. Hay Pro có sđt ko, mai qua check máy cùng e, e mời bác cốc Cafe đc hok?
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Mà bác ơi, ipad mini của bác đã jb được chưa? Và Jaibreak máy có chạy ổn định ko, thơi lượng pin vẫn ko thay đổi chứ bác?
@huydan_vb Chưa Jailbreak đc, tình hình này chả biết đến bao giờ mới có jb nữa, jb tất nhiên là chạy ko ổn định bằng nguyên bản rùi, tốn pin thì có tốn nhưng ko đáng kể, nói chung cứ mua đi rùi nhờ đi chép app và game bản quyền về xài, có thắc mắc gì cần mua hay cần hack gì trong game lại lên đây nhờ là xong, đơn giản í mà.
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có giá đó đâu. xem có nguyên seal chưa active ko nhé?
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honglong12 Họ ghi là nguyên seal, chưa active bạn ạ, khi hỏi họ nói là " anh có thể check imei...", Họ khẳng định đây là máy mới, và bảo hành 12 tháng tại FPT, hay bác dùng rồi có thể cho e sđt, cùng e kiểm tra 1 buổi đc ko? E hứa sẽ mời bác Cốc Cafe. Thank
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huydan_vb Chắc bác xem topic này chứ gì:
http://www.tinhte.vn/threads/792159/

Mình cũng mua bên Nhật và mua Ipad4 chứ không mua Mini, do vậy mình mua cũng tù mù chứ có bóc seal ra check đâu, về VN mới móc nylon hộp.
Giá mua bên Nhật Ipadmini 16GB WF only là ~ 7 tr đã trừ thuế VAT 5%. Ở digiplus bán loại đó 8,5tr. Bác so sánh giá bên dưới mà cửa hàng đã đăng nhé:
Ipad mini 16gb wifi đen nguyên seal đã active ZP (hàng quà tặng) - Giá: 8tr5
- Ipad mini 64gb đen, trắng nguyên seal chưa active US - Giá: 10tr
- Ipad mini 4G 32gb đen nguyên seal chưa active US - Giá: 13tr

Làm gì có chuyện giữa 16GB và 64GB chỉ chênh nhau có 1,5tr. Mình nghĩ có sự nhầm lẫn gì đây.
Người bán hàng cũng là thành viên tinh tế, bác cứ nên kiểm tra mức độ tin cậy trước khi mua. Bạn nên tham khảo topic này trước khi quyết định mua hàng ở digiplus nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1155054/
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@honglong12 thank bac, nhung e doc xong topic e cung thay ho ko qua mat uy tin day chu. Vi ho cung da chap nhan doi hang moi cho chu thot roi con j. Va cai loi ma chu thot gap phai la cua nha sx chu co phai cua hang ban may cu ma bao la may moi dau Pro. The nen ho khang dinh may moi, nguyen seal, bao hanh fpt 12t. Bac noi lai lam e ban khoan giua con mini va con 4. Ma co khi nay hoac mai mua roi. Du sao cung thank pro nhe
Cẩn thận zan thương bác à 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Ko
Ko có giá đó bạn nhé. Bên Nhật mìh vào tận apple store mà ko còn có giá đó đâu bạn à. Đừg tin rồi tiền mất tật mag. Mìh khuyên bạn nên mua iPad4. Dùg tốt hơn iPad mini bạn à. Mìh chơi need for speed most wanted mà khi 3 xe va chạm nhau toé lửa là máy đứg hình rồi. Chơi game cũg giật. Nên đừg mua mini. A mình mua mini xog cũg ko dùg mấy đâu. Coi mini như máy đọc sách hay nghe nhạc thì đúg hơn đó
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dorewan199x Thank bac, e can tinh co dong cua con ipad mini bac ah, o nha thi e da co macbook de giai tri, con mang den co quan hay di choi thi ipad mini hop hon, vi no con co the cho vao cop xe dc ma.
Ma theo y kien ca nhan cua e thi con ipad 4 chua phai hoan hao dau. Thu 1 la thiet ke cu, 3 doi ipad cung 1 thiet ke. Thu 2 la no hoi nang nen kha bat tien khi choi game lau, e chu yeu la choi 1 vai game nho nho xinhxinh thoi.
Tot nhat thi phai cho ipad 5, thiet ke moi va nhe hon. Du sao Thank b da gop y
@huydan_vb Viết bài bỏ dấu đi bác, định trả lời mà đọc muốn đau mắt quá.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@likethesun18 Sorry bác nhé, lúc đó e cmt bằng đt nên ko có dấu, bác thông cảm nhé 😃
quocduk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ipad mini wifi 32gb 10tr500, giá dc ko cac a.e

huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Bác ơi, e lại đổi ý định mua ipad 4 Wifi 32G rồi, bác biết chỗ nào ko chỉ e mua cái giá <14t nhé
@huydan_vb 23H hai bà Trưng đi,em vừa xúc 1 con ở đấy.....dùng đến thời điểm này rất là good. em dùng 16G wifi + 3G ,dùng nguyên wifi bất cập lắm........ipad 4 dùng rất thích chụp hình nhanh,hình ảnh rất đẹp.......cảm nhận khi cầm em ipad4 thích hơn em mini,vì để 2 em ở gần nhau cũng ko to hơn là mấy. chúc bạn sớm tìm được niềm vui,kén chọn nhiều quá thành thất vọng đấy.
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@diachidep bác oi, 3g thì e đã có điện thoại để phát wifi rồi, còn 16g, e chỉ sợ cài vài game hay hay tý là đầy rồi, chi chỗ bán con 4 giá rẻ ý đc ko bác
@huydan_vb đến chỗ ý đi,mình mua 1 iphone 4s,1 iphone 5 vs 1 ipad4 ở chỗ ý,dủng chả bận sao cả............nên đến chỗ ý mua đi cho nhanh và gọn nhé ( vì mẫu ipad4 vẫn là thiết kế của anh Job nên mình thích hơn là mini ban ạh. đấy là theo ý của mình thôi,bạn thích Tim thì chơi mini ) chắc ko ra gì đâu vì từ ngày lên CEO đến bây giờ cũng chả có gì nổi bật,ngoài nâng cấp 4s lên ip5 và ipad mini.......mình nghĩ ko có gì thú vị cả. anh Job bảo là màn hình tiêu chuẩn của điện thoại là 3,5' thì cứ ip4s mà phang,màn hình tiêu chuẩn của tablet là 9,7" thì cứ ipad4 mà chơi......ko phải hổi hận đâu bạn hiền !
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà mình cũng ko hiểu tại sao đợt này diễn đàn tinhte bị sao ấy, lắm lúc mình vào lại ko kết nối đc mạng, lúc thì lại vào được 😃
kenioo
TÍCH CỰC
11 năm
@huydan_vb em cũng vậy bác ơi.phải F5 hoài chán quá
hoangmk
TÍCH CỰC
11 năm
Ipad mini và Ipad 4 hướng đến 2 đối tuợng người dùng khác nhau nên khó so sánh. Tuy nhiên theo mình thì mục đích chính của MTB là để giải trí, vì vậy màn hình đẹp là 1 tiêu chí vô cùng quan trọng, nên mình sẽ chọn Ipad 4
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangmk Bác biết ipad 4 bán ở đâu giá re ko e cần mua, e định mua con Wifi 32g, cho e địa chỉ nha, thank
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Úi trời, có khi mình fai kiếm e 4 thôi.
@huydan_vb xúc ipad4 đi giao lưu cũng vui lắm,tự nhiên cầm em mini đi giao lưu cảm giác nó nhỏ nhoi quá. cầm ipad4 thấy lớn lao hẳn lên.......hì hì hì
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu đã chơi Ipad 1,2,3 rồi thì có thể thay đổi dùng Ipad mini cho nó lạ đi 1 chút. Còn chưa dùng Ipad bao giờ thì tại sao không tận hưởng những tính năng nổi trội của Ipad4 nhỉ. Theo mình hiểu thì Ipadmini là Ipad2 thu nhỏ mà thôi, mà giải trí cần màn hình to và nét.
@honglong12 mình nhất trí với ý kiến của bạn,giải trí bây giờ cần phải to,nét vs mạnh.......ngoài mấy tiêu chí đấy ra thì mình ko mong ước gì hơn......hì hì hì
Có một điều chắc chắn rằng kiểu dáng thời SJ lúc nào cũng chuẩn
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn xem trang này xem, tôi thấy rẻ hơn chỗ khác 1 tý

http://solo.vn/ky-thuat-so/ipad-may-tinh-bang-c943.html
16G là đủ vì cài một vài game khủng chứ mấy,xem phim xong thì cũng delete chứ để trong máy làm gì,ko có 3G về quê bất cập lắm.........đấy là ý nghĩ riêng của mình và nó cũng rất phù hợp với điều kiện của mình. còn bạn chỉ ở nhà hoặc ở Cty thì cứ wifi mà phang,ko sao cả............hì hì hì
nvquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em cũng vừa quất IpadMini xong, không có gì để chê mà chỉ có một lời là good... Cầm cảm giác nhỏ gọn sướng tay lắm, còn về chất lượng em không dám so sánh gì. vì nhu cầu của em chỉ là check mail, lướt web, facebook, đọc sách.... và quan trọng nhất là em đi lại nhiều nên em mini này là phù hợp với nhu cầu của em.

Bác nên mua theo nhu cầu chứ đừng mua theo người ngoài khuyên. Mỗi người khuyên một kiểu buốt đầu ^^
huydan_vb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvquan Cũng đúng bác nhỉ. Bản thân e, lúc chưa ra con ipad mini thì e phê con mini lắm, nhất định phải kiếm 1 e, xong rồi lại thấy nhiều người khuyên e dùng con 4, màn hình to đã mắt,... Mà e chưa mua ipad bao h, e thích sự nhỏ gọn của con mini, nhưng hình như để cảm nhận đc toàn bộ hiệu năng và chất lượng của 1 máy tính bảng tiêu chuẩn thì có lẽ con 4 phù hơp hơn, Thế nên e lại phải thay đổi lựa chọn của mình. Dù sao e nghĩ rằng cả 2 con đều hoàn hảo cả, có con nào cũng hay mà mình thì có thêm 1 ít money thì quất con 4 vậy.
@huydan_vb oh dzê chơi được chịu được,đã chơi là phải chơi lớn,chơi nhỏ quá cũng ko có gì nổi bật,nếu chơi nhỏ thì iphone4s oh dzê đã là ipad thì phải chơi khổ lớn nhoé ! ( mình trêu vợ mình là úi giời bây giờ ai dùng iphone nữa, người ta dùng iphone khổ lớn. lúc đầu vợ mình ko hiểu cứ ngơ người ra,lúc sau hiểu câu ý rùi thì cứ cười tươi rạng rỡ. hì hì hì )
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
ko phải đa phần mua ipad mini vì ko có đủ tiền mua ipad 4 đâu các bro. Cũng như kiểu ko phải ko đủ tiền mà mua ipad toch 5 đâu ạ.

Nhu cầu là khác nhau thì nên chọn sp phù hợp. thế thôi.

Trẻ nhỏ thì ipad 2 là hợp. Teen thì touch là hợp. Đi nhiều thì ipad mini. Còn để 1 chỗ thì ipad 4. Nó là thế.
@nambun mềnh rất hay di chuyển,nhưng mềnh vẫn xúc ipad4. Vì thích cái gì cũng phải lớn,nhỏ là ko thích rùi.........hì hì hì đó là sở thích của riêng cá nhân nhà mềnh thôi nhé. các bro chém nhà cháu nhẹ tay thôi nhoé !
Mình đủ tiền nhưng nhu cầu chỉ mua ipad mini là đủ, tối lên face, đọc vài chương ibook, nếu cầm ipad 4 chắc nằm không thể cầm lâu đc, cảm nhận e mini rất là hợp lý, phim ảnh thì đã có dàn hd tv 42 inch rồi, có xem trên ipad thì cũng ko sướng bằng tv màn ảnh rộng đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019