Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh màn hình N9, E7, Iphone 4 và galaxy sII

hoaikhong00
11/7/2011 8:2Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác có link full share lên cho anh em, bác Hoàng nói thế thôi chứ down đầu tiên đấy, bác ấy thay mod box này rồi 😃
...đây, đang rầm rộ đây...
...1 tin mới rất hot, hot đến nỗi AE Maemo nhà ta chả ai hay biết gì...
...vô link dưới liền nghe các AE...

http://www.tinhte.vn/ca-phe-tinh-te-36/de-con-trai-hay-con-gai-suong-hona-830931/
babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Liên quan gì đến cái Meamo hay MeeGo ko nhỉ.
Nhưng dù sao con nào mà chả là con.Ngoan là thích hết
...tất nhiên con nào cũng là con, nhưng thật sự tâm lý vẫn khoái con trai hơn...
...quan niệm này khó thay đổi lắm, A đang fải cố gắng làm quen...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Năm nay em 21t,chắc tầm 6 7 năm nữa e cũng sẽ có quan niệm giống bác.Còn bây giờ thì sao cũng đc,đi trông đứa e cho ông cậu mà khổ thì khỏi nói,đang tự bảo sau này lấy vợ đến lúc vợ đẻ chắc phải đi công tác dài ngày 😃

...bàn chuyện đó ở đây ko khéo bị lên án đó...
...có gì chú COMMENT vô link bài viết bên dưới nghe...

http://www.tinhte.vn/ca-phe-tinh-te-36/de-con-trai-hay-con-gai-suong-hona-830931/
babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
OK bác.Lúc nào N9 về VN nhỉ ? đúng chủ đề
...cứ xác định là trong quý 4 tới...
...ko biết nhiều AE bỏ N900 đến với N9 ko nhỉ...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko nút bấm,HDH hơi độc,cảm ứng chạm và lướt nhẹ,mặt kính cong 2.5D,846x460,thiết kế nguyên khối,..... thật đáng mong đợi
...chú đã sẵn sàng ra đi với người đẹp N9 chưa...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rồi bác.Nghe thông tin đồn thì giá cũng không đến nỗi khó chịu lắm.Nếu bản 64G mà giá tầm ~ 15tr hơn 1 tí chắc rinh con này về chép phim xem cho sướng.Lên lớp ngồi thay laptop.
...nếu muốn thay laptop, A khuyên chú nên chọn Tab II hoặc Ipad II...
...mấy thứ máy tính bảng đó mới có thể thay thế lap theo đúng nghĩa...
...giá cả cũng tầm tầm khoảng đó, xài dễ chịu hơn nhiều...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
E lại ko thích mấy con ấy lắm.Nói thật e ko phải thừa tiền để mua cái gì mà ko mình ko thật sự cần.Cái e cần là cái điện thoại.Từ lúc rời bỏ con N72 cách đây 4 năm tới giờ tự đặt ra phương châm cho mình là "có thì dùng máy trên 10tr ko có thì dùng máy dưới 500".
Và giờ thì cũng có để dùng con máy tử tế rồi,thực ra e cũng thích mấy con đấy,nhưng e không thích đua đòi theo kiểu thị hiếu user.Lúc nào mình thừa tiền hẵng mua chứ giờ còn nhiều cái để cần lắm.
Với lại đấy là nói xem phim thay lap thì nói vậy thôi chứ mục đích chính của e vẫn là 1 cái điện thoại thêm tí thời trang+1 số chức năng hữu ích thôi.Chứ hơi đâu ngồi xem phim cả ngày rồi lôi ra sạc.

...theo những thông tin A được biết thì mấy dòng MTB đó xem phim liên tục từ 7-10h...
...nghĩa là xem hết khoảng 5-6 bộ phim mới fải sạc 1 lần...
...tuy nhiên đó chỉ là đề xuất của A thôi, tuỳ vào nhu cầu sử dụng của chú nữa...
...từ giờ đến cuối năm A đang cân nhắc tậu thêm 1 chú tablet...
...tiền thì gần như đủ rồi nhưng đang cân nhắc Tab II, Ipad II hay dòng gì đó tương tự...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo e nghĩ mấy con đó chỉ dành cho giải trí thì ổn chứ dành cho công việc thì thực sự đối với e =0
E học năm nay nữa là xong rồi,ra trường cũng phải sắm lại con Lap để tiện cho công việc lẫn giải trí,Lựa chọn vẫn là Vaio thôi.Chứ cái dòng Appel ấy thực sự không có cảm hứng lắm.
Nói chung taplet chỉ dành cho giới có tiền có thừa thời gian,mà mấy cái đấy e chưa có nhiều 😆
x
...dạo gần đây phong trào xài tablet lan rộng thiệt...
...smartphone trước nay vẫn nổi tiếng là những dòng có màn hình rộng...
...nhưng bước ngoặt công nghệ gần đây chuyển hướng rõ rệt sau đợt Ipad...
...A ko thừa tiền nhưng rất hay vào web và xài office...
...các chức năng giải trí như xem phim, chơi game cũng khá phong phú...
...nên việc lựa chọn 1 em tablet thay cho lap cũng là điều dễ hiểu...
...tiền thì ko fải thừa, đều là do chắt bóp từ bấy lâu nay mà ra...
...chú nói vậy khiến A thấy buồn quá...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đấy là ý kiến chủ quan của e nó vậy.Hj
Nếu office việc gõ phím chắc chắn 10 ngón ko thể nhanh = bàn phím lap rồi,cài thêm 1 số phần mềm như cad,hay 1 số phần mềm công việc khác thì việc sử dụng cũng ko hay bằng Lap đc.Nhưng tùy vào công việc của 1 số người VD như bác chỉ là check mail hay đơn giản chỉ là đọc tài liệu chứ ko phải soạn thảo nhiều hay .... thì dùng taplet tất nhiên là tiện hơn nhiều chứ.Ko ai dám phủ nhận điều đó cả.Nhất là cái nhỏ gọn của nó nữa.
Nhưng phải tùy vào mục đích sử dụng của mình nữa.E mà có tiền e sắm ngay con Lap I7 ngay.Hôm bữa qua siêu thị điện máy xem cái con 62tr mê quá.CÓ tiền mà sắm con đấy về bất cứ cái gì xin nhận hết,bao nhiêu trò chơi nhận hết.Trừ nhận cái việc làm server 😃
Nhưng đấy là mơ ước thì vẫn mơ ước thôi.CHờ sau này con cháu mình nó tặng cũng đc 😃)
tdl90
TÍCH CỰC
13 năm
N9 là sản phẩm cuối cùng của dòng N serie. Đừng nghe bác kia nói tào lao
...theo chú trong thời điểm hiện tại nên xài tablet loại nào hay nhất...
...A đang cân nhắc giữa TabII của Samsung và dòng Ipad2 của Apple...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tap của SS e chưa có đc dùng thử lần nào nhưng Ipad thì dùng của con bạn toàn lấy đua xe.Cầm như cầm Volang thật ấy 😃
Nếu cho e chọn e sẽ chọn IP vì 1 lý do đơn giản hiện thiết kế Ip cầm chắc tay,cảm ứng nuột,tốc độ xử lý cũng ok và nhất là khoản chăm sóc khách hàng thì theo như con bạn e bảo là miễn chê (Ko biết phải hay không nhưng thấy 1 số bác dùng qua sản phẩm của SS có lỗi gì mà đi bảo hành thì cực đủ đường,bác khứ soi lại trên tinhte là gặp 1 vài bài phản ánh ngay).Đấy là ý kiến của cá nhân e.Bác nên tìm hiểu thật kỹ bác ah

...mấy bữa nay A cũng đã tham khảo ý kiến 1 số người rồi...
...ai cũng kêu A nên chọn Ipad hơn vì cảm ứng mượt hơn
...kho ứng dụng của nó nhiều soft và game chất hơn nhiều so với Android...
...tuy nhiên A lại đang đắn đo 1 điểm ở kho ứng dụng của Ipad...
...đó là việc install app gì cũng bị tính phí...
...A lại là người hay vọc, kiểu này chất tiền triệu để cài đặt luôn quá...

hic hic công nhận bây giờ mtb nhiều k kể hết.bác lvphuong khuyên a e lên dùng ipad,nhưng k hiểu sao e cứ có ác cảm với ipad.vote 1 phiếu cho galaxy.
babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiểu này bác có hiện tượng giống chữ kí của e rồi 😃.
Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó.Nhiều lúc mất tiền còn chả ra gì nữa là miễn phí,ko của hỏng thì cũng kém chất lượng.Thực ra cứ nghĩ mất phí thì sợ tốn nhưng bác thử tính sơ sơ qua xem 1 tháng vọc đc hết mấy cái.Song rồi tính so sánh với 1 tháng ngồi trà đá đàm đạo xem bên nào nhiều hơn.Tiền uống trà đá của e mỗi tháng nhiều gấp 1.5 lần so với tiền xăng xe và tiền điện thoại cộng lại đấy.Ở HN nó khổ hơn SG ở chỗ có trà đá.
Nhưng theo e bác nên lấy IP hay hơn đấy.E tin bác sẽ ko hối hận đâu

...so về cảm ứng thì chắc chắn Ipad vượt trội hơn nhiều so với SS...
...về chất lượng app của Ipad cũng hơn so với Android...
...A đã test thử Tab II rồi, cảm giác xài ko sướng bằng Ipad đâu...
...A đang ý mua MTB từ giờ đến trước Tết, chắc sẽ tham khảo thêm 1 vài dòng khác nữa...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thử xem con của sony nó thế nào bác.Nghe bảo mới ra mà e cũng chưa đc thấy tận mắt.Nhưng về dòng máy tính bảng thì chắc chắn không có cửa với IP rồi.Nếu dự định giờ đến trước tết thì hay là đợi qua tết xem con IP3 xem nó thế nào.Nhìn ảnh thấy long lanh thế mà lại.Đợi IP3 đi bác ah,tìm lại cái thời cảm giác như mới yêu.
Ipad 2 đang bán tốt thì Ipad 3 chắc còn lâu mới ra...
thời đại tên lửa mà bác.ios5 sắp ra thì thế nào chẳng có ipad3.
chờ đến lúc ipad2 bị ế mới lo ipad3 thì có mà sạt nghiệp.như ip3GS đấy.đang bán tốt nhưng vẫn ra ip4 đấy thôi
Kg phải chờ đến khi nó ế, nhưng cũng kg cần phải ra sớm...sức mua đang tốt thế mà lị...kg tin bạn cứ chờ xem...
...A chưa thấy có bất cứ thông tin gì về dòng Ipad3 cả...
...chẳng lẽ từ giờ đến Tết, Apple lại có dự tính cho ra phiên bản 3 của Ipad thiệt sao...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thông tin cũng chỉ dạng rò rỉ thôi bác,cũng mập mờ nhưng AP sản xuất IP3 à chắc chắn rồi.Nếu từ giờ tới tết âm tức ơi vào khoảng đầu tháng 2 dương.Như vậy còn những hơn 4 tháng nữa.Trong khi đó công nghệ của TG nó phát triển từng ngày bác ah.E đoán có thể đầu năm sau Ip3 sẽ ra mắt đấy.Đoán thôi nhưng cũng có cơ sở vì hiện giờ thị trường máy tính bảng đang chạy đua kinh thế mà,cứ 1 tuần lại có bao nhiêu hãng góp sản phẩm mới của mình vào.Sản phẩm ra sau luôn cải tiến hơn so với sản phẩm trước,như thế thì bác nghĩ xem Ip2 sau bao lau nữa sẽ bị tụt lại,AP chưa đưa ra Ip3 có lẽ vì muốn đẩy hết IP2 đi thôi,chứ ra sớm mà IP2 còn nhiều thì bán cho ai nữa.

...định hướng của A là từ giờ đến Tết sẽ tậu 1 chú...
...trước giờ A thấy rất nhiều người tán dương IP2...
...nhưng nếu quả thực Apple có hướng cho ra lò sản phẩm IP3 thì hay quá...
...tranh thủ thời gian chờ đến lúc đó xem sao, thêm chút tiền cũng ko sao...
...miễn sản phẩm chất lượng và phục vụ tốt cho công việc, giải trí là ok...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tết dương thì sợ khó chứ tết âm thì khả năng vì lúc đó đã giữa quý I của năm 2012 rồi.Kiểu gì chả có thông tin chính xác hơn.Nếu có phải chờ thêm 1 vài tháng thì chắc chắn hơn.Khi đó bác cũng không phải thất vọng đâu.
...mấy bữa nay hỏi han thêm 1 số người càng củng cố niềm tin...
...chắc trước sau gì A cũng sẽ lựa Ipad thôi, để koi bản 3 của IP có ra ko...
...từ giờ đến Tết âm nếu ko ra 3 thì lấy 2 cũng ok...
...biết đâu thời khắc đó Ipad2 giảm giá dữ dội cũng nên...

babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giảm giá thì chắc rồi.Quan trọng là nhiều hay ít thôi.Nhưng chắc ko thể thất vọng đc đâu
e7 mà cùng độ phân giải vs n9 thì là n9~e7>s2>ip4, hehe sao so vs bb va sony luôn nhỉ?
babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn tìm hiểu N9 kĩ chưa mà bảo độ phân giải của E7 ~ N9
E7 độ phân giải là 640x360 còn N9 là 854x480
Nếu so sánh độ phân giải thôi thì S2 mới chỉ có 800x480
IP4 vẫn ở đỉnh cao là 960x640
Với số liệu như vậy thì cỡ con mắt của bạn khi nhìn vào 3 màn hình N9 S2 IP4 sẽ không phân biệt nổi cái nào đẹp hơn cái nào đâu.Vì với cái dòng chữ to tướng trên trang 1 của Box còn ko thấy rõ mà
mình đọc rõ tiêu đề! Bạn thì lại đọc ko rõ bài của mjh! Mjh nói là nếu e7 có độ phân giải bằng n9 cơ mà! Ko hiểu àk
babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nên hiểu so sánh ở đây ko phải là so sánh độ phân giải chính xác của từng sản phẩm.Ở đây đang so sánh khi nhìn ở mắt thường
Mình đọc rõ và hiểu ý của bạn nhưng ko có chữ "nếu" nào ở đấy cả.Cái chính là khi nhìn vào màn hình của từng sản phẩm ở mắt thường thì nó như thế nào.
có chư mà kia! Nếu e7 mà cùng độ phân giai vs n9.......
babobibeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có chữ "mà" & "nếu" còn bài chính ko có 😃
THôi ko bắt bẻ nữa có ý định mua thì chuẩn bị đi.Chuẩn bị cùng cộng đồng MeeGo rồi
Còn nếu ko mua cấm làm a e nản chí 😃
...dẫu nhiều hay ít chắc A cũng sẽ cắn răng xực 1 em...

conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
màn hình n9 là amoled của ss + clear black display của nokia thì thuộc loại chất nhất bây giờ rùi
Snake696
TÍCH CỰC
13 năm
N9 đẹp thật, fải đặt mua ngay trước khi hết loa NFC mới đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019