So sánh máy ảnh: iPhone 5, 808 PureView, S3 và One X

cuhiep
1/10/2012 14:45Phản hồi: 1.158
1.158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hainai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ảnh load chậm quá, để nguyên ảnh gốc nên dung lượng khá lớn? Để 4 hình vào một khung thì dễ so sánh hơn.
RedT
TÍCH CỰC
12 năm
xem từng tấm dạng kéo vậy khó so sánh quá!
iPhone 5 sao cho tấm hình nó vàng quá. Còn One X thì thấy tấm hình nó lạnh lạnh sao ấy. Không biết mọi người có thấy giống em không?
Đề nghị bác cho kết quả luôn, kẻo có war lại khổ

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
voncount
ĐẠI BÀNG
12 năm
toàn tay máy dslr mà chụp xong k có tý kết luận nào sao
cái bảng gắn đt làm công phu hơn nước ngoài nữa :X
808 PV > iP5 > One X > S3, theo mình cảm nhận là vậy 😁
nibiru
TÍCH CỰC
12 năm
@bk9sw
Chuẩn. Ảnh của 808 cho nhiều chi tiết và độ mở lớn. Ảnh đầu tiên, cùng 1 khoảng cách, 808 cho hiệu ứng xóa phông cao nhất. Ảnh thứ 3 bầu trời cũng nhiều chi tiết nhất, màu sắc trung thực

IP5 màu nịnh mắt, nhưng bị viền tím đúng như mọi ng đang phàn nàn. chi tiết cũng tốt.

OneX và S3 theo mình thì như nhau, tùy ảnh, màu sắc bợt. Ảnh thì lại tương phản quá hoá ra mất chi tiết.
long_8420
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bk9sw theo mình thi 808 PV ở 1 đẳng cấp hơn hẳn những cái còn lại. One X màu hơi lạnh còn S3 va Ip5 thì gần như nhau
ken0106
TÍCH CỰC
12 năm
vote cho pureview!!! 😁
QUÁ RÕ 😁
Nokia 808 PureView> HTC One > iPhone 5 > Samsung Galaxy S3
long_8420
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ngô Anh Duy theo mình thi 808 PV ở 1 đẳng cấp hơn hẳn những cái còn lại. One X màu hơi lạnh còn S3 va Ip5 thì gần như nhau.bạn xem bằng j ma khẳng định quá rõ vậyo_O
mình thấy Nokia 808 PureView ngon nhất 😁
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
Công nhận 1 điều là Nokia chụp quá chuẩn,khác biệt rõ ràng,nhìn nó thật hơn,ko quá rực rỡ nên nhìn rất thật,ước gì S3 cũng làm đc thế :U
@babo119us Hình hợm bây giờ chụp xong đều đem về photoshop cho sáng, cho rực rỡ.
ít ai chụp xong về chỉnh màu lại cho thực cả ...
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@The Incredible tùy sở thích từng người bạn ạ 😁
Chả thấy gì
DucHuu.91
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy onex tốt nhất, 808 ở 8mp cũng k thực sự nổi bật. theo e thì one x -> ip5 -> 808 -> s3 😃
@nguyenduchuu237101113 trời! ko thốt nên lời luôn.........
CLong
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenduchuu237101113 mắt toét, bạn đi cân lại mắt đi, cái one x chụp xấu nhất trong tất cả nhé,
@nguyenduchuu237101113 ngoài 808 cho nước ảnh chân thực ra các máy khác chụp màu sắc bị ám vàng hết cả , ko chân thực , nếu set 808 ở chế độ trời nhiều mây thì cũng cho ra sắc ảnh ám vàng như vậy .
ảnh đâu roi nhỉ :mad:
thieuha01
TÍCH CỰC
12 năm
Đáng nhẽ nên giấu thông tin các máy trên mỗi tấm ảnh, rồi cho thành viên tự vote xem ảnh nào của máy nào. Đợi vài hôm mới công bố kết quả. Chứ biết thương hiệu rồi là đánh giá dễ bị sai lắm 😁
@thieuha01 Ý kiến này hay nè. Như vậy khỏi cải qua cải lại do fan này fan nọ.
Cái này bác Hiệp phải cho xem Crop 100% nữa chứ xem thế này cũng chả thấy khác biệt mấy.
henes
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko vote cho cái nào, vote cho bác Hiệp, ko có bác thì còn ai có điều kiện để mà làm cái pic này 😃
crabs
CAO CẤP
12 năm
ip5 của bác Hiệp dán da rồi mà còn tím viền nà
@crabs đúng là ỊP 5 ma không dính viền tím thì đẹp nhất hoặc nhì >>>>
@phuongetk Viền tím,đỡ phải dùng đến Instagram 😁
Nokia 808 van ok nhat,chup anh thi nokia van nhinh hon cac hang khac ma.do la chua zoom len ko thi cac may kia lam sao co cua voi 808 pureview
Luffy132
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhhungxadieu94 Chuẩn đó bác.
NTDung141
ĐẠI BÀNG
12 năm
E thấy mống ảnh nào em chết liền đó ~~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế