So sánh máy ảnh: iPhone 5, 808 PureView, S3 và One X

cuhiep
1/10/2012 14:45Phản hồi: 1.158
1.158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokia 808 chụp hơi tối nhỉ. còn HTC oneX, S3, ỊP quá đã
Theo mình chụp đủ sáng : 808=>S3=>Iphone5=>OneX
chụp thiếu sáng: 808=>Iphone5=>OneX=>S3
bác nào có cùng cảm nhận không???
@buihuuluyen_cdt xem tấm 69-72 nhé,chụp thiếu sáng mà iphone 5 mà hơn one x vs s3?nhìn có lộn ko bạn!thua 3 con lun chứ đừng nói!
@klp1706 Ip5 ko bị sáng quá , nói chung là vừa đẹp .
@kiddie007 tại ở tấm 69-72 mình thấy purevie808 chụp điều kiện thiếu sáng hoàn hảo nhất,rồi tới 3 e kia,nhưng ip5 thật sự là quá tối,nếu chụp ở nơi thiếu sáng hơn nữa chắc bó tay!mà thôi đó là cảm nhận riêng thôi!có xài là mừng !
@klp1706 Vì ở đây toàn người đọc tên mấy rồi xếp luôn chứ đâu biết ảnh đẹp xấu gì😁

Phải làm blind test mới đủ biết được:D Nhưng mà blind test mà ảnh nào của iPhone 5 có ám tím có khi lại đứng nhất =))

Có một điều mà mình CHƯA hề thấy 1 trang web nào nhận ra, đều tung hô iPhone 5 chụp tối tốt nhưng khen thì phải khen cảm biến ánh sáng của iPhone 5 tốt, trong các bài test của họ thì khi trời tối như vậy iPhone 5 tự động chuyển sang chế độ chụp đêm (ISO cao hơn, shutter speed lâu hơn), còn ở S3 với OneX thì toàn bị "quên" bật chế độ chụp đêm nên ảnh chụp đêm của iPhone 5 tưởng như tốt hơn 2 em kia. Tuy nhiên cảm biến với lens thì bé hơn, khẩu có 2.4 thì bảo chụp đêm hơn hẳn iPhone 4s ai tin?
@buihuuluyen_cdt em thấy,ip5 nó bắt các ánh sáng trắng rất tốt, màu tối thì lại đẩy lên sáng. chụp auto đủ sáng nhìn S3 có vẻ nhỉnh hơn Ịp và one X.
Trong đám này e thấy One X là chụp xấu nhất thì phải, màu lạnh, k thật,k có tí nghệ thuật gì hết.
Em xài Acro S nên đánh giá theo cảm quan đó k thiên vị ai đâu !!!
tui nói thật ko bik mắt t có kém ko mà tui phải công nhận con pureview808 chụp đẹp thì đẹp thật nhưng ko nhỉnh hơn bao nhiêu so vs mấy con kia nhưng nói chung là chụp đẹp!pureview 808 chuyên rồi nên để nó riêng ra xét 3 con kia thôi,xét về cân bằng màu sắc t thấy s3 chụp tương đối ổn,one x chụp khá đẹp nhưng có 1 vài tấm hơi ngã vàng!iphone 5 tui thấy chụp sao tối và kém hơn mấy con kia wa!
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@klp1706 điều kiện ánh sáng tốt thì ko chênh nhau nhiều đâu, ánh sáng yếu và zoom lên thì mới thấy khác biệt
nhìn ảnh thì thấy chụp ở chế độ auto thì 808 và 5 là cân bằng được ánh sáng tốt nhất.Nhưng 5 thì lại có ít tuỳ biến về chụp ảnh nhất nên ko bít chụp ở những chế độ khác như thế nào?
Không nói tới 808. Trong loạt ảnh này mình xem hết. Thấy S3 có vẻ quá sặc sỡ, one X thì tương phản tốt, Iphone 5 thì đẹp hơn S3, nhưng so với one X thấy vẫn ko trung thực bằng.
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
Con ip5 chưa nằm cuối trong 4 con bao h ( lấy các ý kiến tổng hợp chung của các mem )
@Tommy297 Haha, đang định cọmment thì đọc được cái comment của bác thật là dzui 😃
anhtlcm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Hiệp ơi sao không kiếm em Lumia 920 cho vào nốt đi. Em đấy nghe bảo chụp tốt lắm mà.
@anhtlcm Lumia 920 là mục tiêu tiếp theo của mình.
Khi nào có Lumia 920 mình cũng sẽ mang nó ra thử với mấy em chụp hình ngon.
@cuhiep cho em test với thích lắm mà ko có đk như anh😔
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@cuhiep Em cũng đang định bảo bác Hiệp cho cái hẹn với e 920. 😁
kazenjin
TÍCH CỰC
12 năm
@cuhiep Thích nhất món này vì Lumia 920, cố tìm lẹ đi bác Hiệp. cho pác cái shop lumia920 nà, mua về tét liền cho ae chiêm ngưởng nào " http://dienthoaisky.info/chi-tiet-san-pham/nokia-moi/nokia-lumia-920-nguyen-hop.htm"
Ko phải dân trong nghề nên chụp cái nào cũng rứa 😁 Xóa cãi tên máy đi thì ai biết cái nào máy nào chụp ko nhỉ
Bức ảnh thứ nhất của Iphone 5 cũng bị ám tím kìa. k ổn!
vitquay02
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem 4 ảnh đầu thì thấy S3 ngon nhất ...
cái dạng khung mới của tinhte load ảnh chậm như rùa =.="
Chẳng xem nổi bọn đằng sau.
cái nào cũng đẹp cả, mắt thường k phân biệt được
gaucoj
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình thấy có 1 tấm duy nhất chụp mấy 4 cái máy trên meca thui nhỉ
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
e cũng thấy pure view > one x > ip 5 > s 3
Còn mình thấy iphone chụp thiếu sáng ảnh tốt hơn chút, tạo sự khác biệt khá rõ.
Con Nokia chụp xấu nhất, màu sắc xấu.
Con One X >= S3 chụp đẹp, sau là IP5 và cuối là Nokia.
gaconzin201
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Moon & Wolf người nào cũng kêu nokia chụp cho màu thật nhất, mà bác phán chụp xấu nhất, dìm hàng quá
@Moon & Wolf Màu sắc muốn thật thì để mặc định. Còn muốn ảo thì 808 thích thì chiều, color tone Vivid là xong
@Moon & Wolf oh. Bạn nói nokia chụp xấu ư nhưng mà bạn có biết màu nó rất thật không, còn mấy em kia cái thì qúa sặc sỡ, cái thì màu nhạt choẹt ra ấy chứ đẹp đẽ rì.
arcwin
CAO CẤP
12 năm
Chụp chuẩn là con 808 rồi để ý mấy cái ảnh ngược sáng đó(có bác đứng cạnh toà nhà ý-Nokia ko bị quá rực phần nền trời- Iphone thì hình như đẩy độ sáng nên là ảnh nào cũng sáng). Nhất là cái nhà thờ đức bà trời mây gần như mất chi tiết. Ảnh One X thiên về màu lạnh. Iphone và S3 thì màu nóng(nhiều màu R cái này có thể do ở xứ lạnh nên thế). Còn bố nào bảo chụp nét thì xin lỗi ảnh bé thế soi thế đếch nào được "tương bần". Crop 100% thì các chú hãy chém gió!
Dannyboy
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn kỹ thì thấy là tông màu của iPhone khá giống S3, nhưng không hiểu sao Contrast lại hơi cao , làm chi tiết đôi chỗ bị nhòa , với lại nhìn mấy tấm chụp người của i5 y bị vàng da =)) , S3 tựa tựa iPhone nhưng không bị mất chi tiết nhiều bằng và chụp người cũng không bị bệt vàng. One X tông màu hơi nhạt. Pureview hoàn hảo !
@klp1706 Thế hoá ra tôi khen ip5 chụp da vàng còn mấy con kia chụp trắng gọi là pr ip5 ? gọi là dìm hàng ss? gọi là chê one X ? nó chẳng nói lên điều gì cả . Còn ông nói người ko có căn cứ . Hiểu chưa ? la liếm
@klp1706 Thôi rõ ràng rồi bác 1706 ơi . Người ta không thích kiểu nhắc nhở của bác thì thôi , mà nói thật là mình cũng không thấy bác ý khen kiểu điên cuồng dại dột gì đâu . Thôi luôn đi thôi
@kiddie007 Thôi bác ơi 😃 mình xin
@DuyMestro Uhm thôi vậy ko war nữa!thank bạn nhắc nhở!
091288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao bạn MOD box IOS không làm mẫu để chụp thử Ip5 nhỉ 😔
S3 ~ IP5 > One X > Pure
Theo ý kiến của mình là vậy
@L.T.C™ :rolleyes: ý kiến này hay nè, hài ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM