Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh Palm và các smartphone loại khác

coldmonkey
14/3/2008 6:56Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

saobienband
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy như mình muốn sở hữu một em đã hết thời oanh liệt làm ví dụ với 500k thì sẽ đc em có tên là gì các bác ui?
yehyeh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Palm treo 600

Sent from my Kindle Fire using Tinh tế
saobienband
ĐẠI BÀNG
12 năm
ÔH lala! thấy con này pin trâu gớm. Thánhkiu bác nhá
có thiên vị cho palm quá k? đa nhiệm thì hay thật, nhưng con palm pre3 pin cùi mía quóa
Sóng tốt & mạnh bạn à, ko lo như iPhone đâu 😃
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
vì em đã đọc 1 bài của bác cu hiệp khi thời còn dùng palm thì palm của xcing đánh giá là như thế này:
" Palmone ổn định hơn Cingular.
Tỉ lệ máy Cingular bị yếu sóng, khở động lại...nhiều hơn Palmone"
Cái Xcingular này mình dùng chưa gặp vấn đề gì, sóng ok. Đang tìm thêm cái Palmone.
Mr B
TÍCH CỰC
12 năm
hehe, sướng zậy, e tìm đỏ con mặt nè, vì kinh tế chưa cho phép, àh, chừng nào off BB vậy anh ? em không biết thông báo ở đâu hết ,có thì a thông báo cho e biết với nhé, sẵn bàn về palm, hí hí 😁

P/s: em có gửi thông tin đăng kí cho anh ở inbox nhưng bị báo là inbox a đầy quá rồi ,không gửi được, vậy a pm inbox e số đt của anh, để em gửi thông tin nha, ghiền off BB lắm rồi mà toàn hụt vì không biết không hà 😢
Chỉ mới thử Palm có 3 ngày nên chưa thể bình luận nhiều, Palm cũng có nhiều cái có vẻ hay hay, nhưng độ bền thì..... Sáng nayđi vội nên lôi cái quần bò với 8820 và Treo 650 không cẩn thận, từ cao độ 1m cả 2 chú rớt ra, 8820 cười khành khạch còn Palm ngóm luôn màn hình. Vội tới Vp nên chỉ kịp quơ theo cái vít hoa khế,đến vp rình lúc rảnh tháo ra xem thế nào. Cầu trời không sao để còn cơ hội tìm hiểu tiếp. Rút kinh nghiệm, sẽ cẩn thận hơn, nâng niu bé hơn .... 😔
viprocker
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LeST Em dùng Palm dc 4 năm rồi, tính bữa nào mua vài con để dành sau này người ta ko còn bán nè :p
...tiếp tục đi Bác
Được 5 phút rảnh lôi vít hoa khế ra tháo bé Treo 650 cùi. May quá em nó vẫn sống lại sau khi nới lỏng mấy cái vít xung quanh 1 màn hình. Phải nâng như nâng egg, hứng như hứng flower 😃
Hei, vừa thử trong thang máy: 8820, 7290 và Nokia 1208 đều không gọi được, nhưng con Palm cùi ( PalmOne Treo 650, cũ lắm rồi, mình chưa biết cách kiểm tra xem nó dùng từ bao giờ, sản xuất khi nào, vỏ nứt lung tung, mặt trước thay bằng vỏ Sprint, vừa rơi sáng nay, bị tắt màn hình, mới tháo ra lắp lại) thì lại gọi ngon khi dùng sim Vina Extra. Sẽ thử = sim khác rồi thông báo. Wonderful.
leejms
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy mọi người bàn luận xôn xao quá mà ghiền, mọi người chỉ dùm chỗ nào kiếm được 1 em treo không ?
@leejms bạn ở đâu nhỉ, cứ search nick newmember16 hoặc I_care nhé, ở Đà Nẵng có 1 bác cũng palm mà hok nhớ nick 😔
leejms
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguocgio ở HCM bạn ơi
@leejms Bạn search Topic của bạn Khoa - I_care bạn nhé, trong đó thì bạn ý bạn nhiều 😃
bây giờ mang treo ra đường đảm bảo khối người lác mắt 😁
@nguocgio Ko đến nỗi thế đâu em vì ng ta tưởng BB hoài à 😔
@Phithuyhoahoa Uh, mấy đứa trong vp thấy mình dùng Treo 650 kêu: anh mới lượm đc con BB cổ ở đâu mà cũ thế :( thật là .... quê 1 cục 😃
leejms
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn mọi người nhá
ôi dòng máy 1 thời đam mê của mình.
Cảm ơn bác rất nhiều.
Thế còn em Palm pixi plus thì thế nào ạh các bác?
Tớ thấy nó cũng hay mà hình như phải unlock mới xài đc ở VN hả các bác?
@HgTHV Nếu là hàng của nhà mạng thì mới unlock bác à 😁
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
12 năm
sory vì đào mộ
nhưng nếu so sánh với các smartphone khác thì
- về phần cứng, có lẽ palm đã tiến 1 vài bước khá xa so với các hãng khác :
so sánh dưới đây là về những dòng palm ra đời gần đây, có lẽ trước đây cũng thế (ý là về ý tưởng)
+ tích hợp gesture => nhằm giảm nút ở phía mặt trước của máy, thành như là ko có phím cứng phía trước, nếu như mà có thêm bàn phím ảo tích hợp sẵn trong os thì có lẽ nó đã tiến 1 bước trước N9 của nokia về khoản ko có phím cứng
+ touch stone : sạc điện ko dây với dock, khác hẳn nhưng cái dock mà em từng biết, đều phải có cổng kết nối với máy cắm vào chứ ko phải chạm đơn thuần
+ trên veer đã tích hợp 1 cổng sạc nam châm đa năng cái mà bây h tablet mới của Ms mới có
+kiểu dáng thanh mảnh, thuôn gọn, nhưng chắc tay

- về hệ điều hành:
tuy hơi chầm chậm
bù lại nó có 1 kiểu thoát ứng dụng rất hay, kéo gesture và kéo appcard lên trên để tắt
kiểu taskmanager trực quan nhất em từng thấy : appcard
hệ điều hành tuy chậm nhưng nếu hãng chau chuốt lại thì có lẽ android ko có cửa cho lắm
game thì công nhận là mượt

tóm lại palm đã đẻ ra 2 dòng, dòng palm os và webos, có lẽ chính chúng mới thay đổi về thiết kế và áp dụng công nghệ nhiều hơn so với các hãng khác

mời các bác ném gạch
Chắc vừa xài Palm và BB để cần bằng cho nhau ae hen!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019