Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh thông số HTC One X, Samsung Galaxy S III và LG Optimus 4X HD

Duy Luân
10/9/2012 5:14Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vote
Trước thấy kết em LG optimus 4x HD nhưng xem trong tinhte thấy mọi ng có vẻ k thích và chê nhiều. Đọc bài này thấy mọi ng nói cũng Ok, có khi lại quyết mua em LG này vậy! xách tay hay chính hãng đây? Mọi ng cho hộ vài cái ý kiến nha. Thấy hàng xách tay rẻ quá mà không biết chất lượng ra sao
@hoatuyethuy người ta chê là chê cái hãng . còn chất lượng so với 2 con kia thì chưa ai chê nhé
Quá nhảm nhí
Màn hình màu sắc đầy giả dối của S3 mà kêu 9/10 may ra được 7/10
Đó là chưa kể màn hình S3 còn bị rỗ
Haizza SS chắc sắp phá sản vì chi nhiều tiền cho nhân viên lên đây gào thét quá
@tuan_gfm Mời bạn chuẩn bị ăn gạch, đây chỉ là bài so sánh dựa trên ý kiến cá nhân, quan điểm mỗi người chứ ko phải cuộc tranh luận, ko ai đá đểu nhau j nãy giờ trừ bạn ra
anhnguyen83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao bác ko cho con One X màu trắng luôn cho đồng đều? 😁. Vote cho em One X!
hienlanh
TÍCH CỰC
12 năm
S3 kiểu dáng cứ ẹo ẹo chắc dành cho dân đặc biệt xài
@hienlanh Nói thì nói vậy thôi chứ bến nước ngoài nó dùng đầy kìa, doanh số còn ăn đứt one X chỉ thua mỗi Iphone. Vậy chắc người ta cũng.... đặc biệt hết hả bác 😁.
tronng 3 em này nếu hco chọn mình chọn OneX
RVHT
TÍCH CỰC
12 năm
Về tính năng thì S3 nhất rồi.
Em thích em LG giá tốt, pin khỏe.
Nếu về thiết kế thì 4X đẹp nhất nhưng kém hím S3 ở cái phím home về sự tiện dụng và đỡ bấm nhầm dù phím hôm của S3 xấu òm! Còn 1 điểm mà 4X thua 2 con kia mà không thấy tác giả nhắc tới đó là đèn LED báo tin nhắn, cuộc gọi lỡ...
@Fanfanmewmew Tính năng này rất tiện, nếu LG Op 4x mà không có thì chán quá.
@anhhoang02 Cái đấy và camera là điểm trừ của LG mà 😔 LG cũng không được cộng đồng các lập trình viên quan tâm lắm nên rất lâu mới có root + rom còn đâu các cái khác của nó đều rất ổn. Riêng cá nhân mình khoái con thiết kế của con LTE2 hơn chính con 4X HD của thằng LG (Nhất là phím Home)
Thanks chủ topic!

Ai cho gì xài đó.
Nhưng nếu được chọn thì chắc S3, dễ bán hơn 😆
Còn nếu tự mua thì chắc 4X. Vậy bản chất có xài hết soft đâu mà mua mắc cũng vậy àh. 😁
Minh thich LG nhin nam tinh, gia vua phai😃
LG giá mềm nhất
bài viết của bác Duy Luân rất hay, thông tin đa chiều và trung lập.
nói chung là rất hay và có giá trị với những người con đang phân vân.

với mình thì xét trên giá trị sử dụng và giá bán thì 4X HD vẫn là lựa chọn tốt nhất.
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
LG ngon mà giá cũng thơm. bắt đầu chán cả HTC và SS rồi, SS màn hình chán còn HTC càng ngày design càng nhàm!
Thích oneX,định chuyển về lại android mà chán mỗi cái pin dính liền như iphone ko tháo rời dc...thích 2 pin rời 1 pin xạc ngoài,hết thì thay,hết thì thay :|
Optimus 4x nhìn cũng đẹp & nam tính đấy chứ
Mà tiếc là em nó là hàng LG
@Kiwiii quan trọng là chất lượng e nó như thế nào so với 2 thằng kia ,còn cái tên hãng thì LG càng khỏe giá thành càng rẻ mà trải ngiệm lại hơn mấy thằng kia . còn muốn mua để cầm cái dt có cái hãng oách oách thì bác mua ip đi cho nhanh
@Kiwiii LG ở Mỹ chiếm thị phần cao lắm đó. Nếu muốn đánh giá thì phải nhìn rộng ra thị trường thế giới, đừng chỉ nhìn vào cái thị trường Việt Nam nhỏ tí mà phán thì tội nghiệp nó 😁
@galeonui9590 Quan điểm cá nhân thôi chứ phán phiếc j. Đơn giản là không thích & có ác cảm với đồ của bọn LG thôi. Trước dùng qua vài cái rồi nên rút kinh nghiệm. Chứ thị phần của nó thế nào thì ai chả biết
@Kiwiii Trước điện thoại phổ thông thì không tốt thật, nhưng mình thấy bây giờ smart phone của LG chất lượng tốt đây chứ. chắc là mọi người chỉ đánh giá thấp cái khoản cập nhật thôi 😁
Vẫn thích S3 hơn vì hay mình vừa xem phim vừa sms 😃
em nói thật là thằng htc càng ngày càng đi xuống , hảy thử nhìn lại lúc con hd1 ra thì thằng ss nó có cái gì ? vậy mà đến h thằng ss còn đi trước nữa thì thử hỏi htc ko chết , con htc dhd là con thành công cuối cùng và từ đó đến nay chưa thấy thằng htc nó tạo khác biệt và nâng cấp rõ rệt và tạo đẳng cấp hơn hẳn so với đời dhd . trước tới h đả xài htc từ đời thấp đến đời cao lên tới thằng dhd là ko còn muốn nâng cấp đời cao hơn nữa . chán htc quá
One X ngày xưa nhìn thì đẹp, hôm rồi nhìn lại, tã nhanh quá, vỏ polycarbon bị ố vàng mới đau. Mất chất quá! Thiết kế nhanh lỗi thời làm em nó đi xuuongs nhanh quá. 4x HD thì cảm giác nhẹ và mỏng quá, màn hình IPs tưởng đẹp nhưng cũng ko thực sự quá xuất chúng. S3 thì màn hình thật sự là hơi tối. Để max mà còn thua con DHD của em, haizzz.
Kết: Note II là Tốt Nhất!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019