So sánh thông số kỹ thuật Honda Sonic 150R, Suzuki Raider R150 và Yamaha Exciter 150

El Ku
10/8/2015 8:2Phản hồi: 631
631 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stevenytu
TÍCH CỰC
7 năm
sonic chạy rất đáng đồng tiền, cảm nhận chung sau khi múc từ Đà Lạt về Bình Dương hơn 300km
Stevenytu
TÍCH CỰC
7 năm
sonic chạy rất đáng đồng tiền, cảm nhận chung sau khi múc từ Đà Lạt về Bình Dương hơn 300km
nghieple123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá raider giờ bao nhiêu vậy các bác .e tính mua em nó.nge nói e nó 18 ngựa rưỡi phải ko v.raider nó có bị lỗi gì này nọ ko và có những lưu ý gì ko .nhờ may bac tư vấn giup
vuhoang1088
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chia sẻ quan điểm cá nhân em.

Em nói thật máy bác là ngồi cả trưa nay đọc cái topic này mà em phải chịu thua lun.
Bít là topic so sánh. Nhưng có nhiều bác quan điểm ăn thua với nhau quá.
Em nói thế này nhé:
- giờ em cho là sonic yếu nhất. Ex và rai ngang nhau. Rồi mấy bác ôm xe ra đường, gặp wave tàu độ mà dàn áo nó thường, nó gõ, máy bác dám chạy ko -)) rồi chạy win thì vui đấy, nhưng thua thì sao. Rồi xui dính tai nạn thì sao-)) mấy bác cứ nhìn cái trước mắt. Mấy bác so sanh để đem vào thực tiễn, chiếc nào đi thì bền, hoặc là thích rai lắm mà ko bít mua sau này hỏng vặt có nhìu không. Chứ mấy người có tiền họ đóng tiền cái cạch là họ mua. Chỉ có anh em thích, đam mê, anh em ít tiền dành dụm mới vào để đọc hoặc chia sẻ, so sánh . Mấy bác so sánh vậy bảo sao ko có xích mích.
- thêm vấn đề nữa. Mấy bác chạy là chạy cho mấy bác. So sánh là cái nào tiện lợi hoặc thực tiễn, chứ thông số kỹ sư và hãng công bố rồi, dựa đó mà so sánh cho lẹ. Chứ cứ so đo vào video làm gì, yếu tố khách quan không tính à. Rồi còn có ông so đo với nhau xác xe này nặng hơn xác chiếc kia. Hay bánh sau ex bự, nên hai chiếc kia lợi. So sánh như con nít vậy trời.
- em vào đọc để xem cái mặt tốt mặt xấu. Vào đọc được vài ý, còn lại toàn là nói thách nhau là chính.
- thêm cái nữa là Sonic, Raider là hai dòng có lâu rồi, mấy anh chị chơi dòng này họ mà đọc được bài này họ cười cho. Mình ko cam đoan rai hay so ai có trước. Nhưng sonic và raider có từ thời 2001 là ít. Vì trước đó còn có sonic đời 97-98. Còn nhớ tới sonic 2007 có dàn áo mới ( ko bít là 2005 đã có dàn áo mới chưa) nhưg đay là thời sonic đổi đuôi đèn trái tim là đèn nhọn kiểu tựa tựa như giờ. Xưa ghiền lắm, mà chiếc nào cũng >35 củ, mà xe cũ, rẻ hơn thì giấy tháp Nova qua. Mà xưa làm gì có tiền, được chạy ké chiếc ông anh, xong rồi mượn chạy vài lần. Tới đợt ổng tháp máy cbr150 lên và thay gấp NSR là hết dám mượn. Vì xe chạy lực quá, một phần là vì hình sự Q5 để ý. Chỉ có ổng dám chạy, vì phát hiện bị rượt là ổng nạp ngay. Mình chạy yếu ko dám chạy. Vì xe tháp máy cbr nên giấy tờ ko đúng. Thời gian sau này ổng về zin cục máy xin để ở kho. Xe bắt đầu hư, ổng tự sửa, chạy cũng OK, nhưng bắt đầu cò kêu. Nên bỏ lun ý đinh mua lại sonic, vì sợ ko đủ lúa nuôi.

Giờ thấy hồi sinh, thích lắm. Lòng cứ lân lân, bít từ đầu 2016. Nhưng ko dám search, vì search là lòng nôn nao. Tiền thì ko có, làm vậy lại thêm ghiền. Giờ thấy 2017 ra tem đẹp quá. Uất quá, nên mở mồm mượn tiền 40 củ. Sắp tới đây sẽ múc.
Sẵn báo bác đang hỏi rai luôn nghen. Rai hôm qua QP báo 82 củ bao giấy tờ đó. Nhìn cũng rất đẹp,nhưng mình là fan Sonic nên đu theo Sonic thôi.

Anh em ai đã mua sonic 2017 rồi, cho em xin thông tin tiệm nào đi. Chứ QP em cứ sợ sợ . Kakaka.
bach_anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuhoang1088 rai fi đi ,
@vuhoang1088 82 củ là con satria đó, 82củ đi mua 2 con gsx150 chả ngon hơn
rai fi có 49tr thôi
D
Đồng hương 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế