So sánh tính năng giữa iOS 6, Android 4.1 và Windows Phone 8

TDNC
1/8/2012 9:21Phản hồi: 802
802 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TNgBiz
TÍCH CỰC
12 năm
Xài android nhưng thích giao diện WP. Đơn giản và hữu dụng.
Vẫn sẽ dùng iOS vì nhiều người dùng quá. Dễ chia sẻ, học hỏi nhau, đỡ phải vọc vạch, tìm hiểu mất thời gian.
em_ut
TÍCH CỰC
12 năm
@luke valentine JB dễ dàng ko nên coi là 1 ưu điểm của iOS vì cái này đâu phải do Apple nó làm đâu. Cái này là do các hacker họ làm ra đó chứ. Nếu suy nghĩ kỹ thì JB càng dễ dàng thì chứng tỏ iOS càng dễ ....., không có độ an toàn cao.
@em_ut hè hè 😃 không có độ an toàn cao vậy bạn có biết mất bao lâu để unthered jb 1 bản ios không mà phán kinh thế 😃 tìm hiểu thêm đi nhé 😃 vì nếu lỗ mọt này được vá thì đồng nghĩa với việc JB càng ngày càng phức tạp 😃 có khi còn lâu hơn thời gian chờ lên jelly bean của các thím android ấy 😃
Exciter.GP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luke valentine Ơ ! Chuẩn chuẩn ! 😃)
@leminhtu88 không phải ai cũng ngu mà vẫn còn 1 số người chưa biết cách jb đó bạn àh
shinbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vote Android
So sánh về sự ổn định và các phần mềm chất thì iOS vẫn đẳng cấp hơn nhể
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
dựa vào "cái xanh xanh" thì ios và android vẫn nhất 😃
theo mình thì jelly bean ngon nhất, "táo" chỉ nhỉnh hơn tí xíu về phần game thôi
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Android vẫn chưa phải là đa nhiệm thực sự, đa nhiệm thực sự phải như maemo -meego mới đúng!
giangquanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanthat Mình dùng android thấy nhiều khi đang xem phim mà chuyển sang chơi đọc báo phim nó vẫn phát bình thường.chỉ trừ online hình như là bị ngắt

Sent from my L-06C using Tinhte.vn
@giangquanvu thưa bác. cái đó meego dư sức nhá.
1stwind
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leuleu9x dạ, em dùng LG Prada a. Ram 1gb nhé.
@1stwind Prada hình như ko có rom cook ===> ko tối ưu được hệ thống thì giật là phải thui :-j
game thì ios, đa nhiệm thì android, office thì win 8
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
chủ thớt ơi anh sai một chút của Wp 8 rui cái phần chụp màn hình Wp8 có hỗ trợtheeo MS chỉ cần nhấn nút camera + nút start là chup đc màn hình😁
cái nào cũng ngon. cái nào cũng vote :p
WP 8 có chụp màn hình roài ạ 😁😃
Topic này chỉ làm xuất hiện cuộc cải vã vô bổ

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
tienlagi944
ĐẠI BÀNG
12 năm
Android xai suong nhat.
Muon xai iphone hay wp8 thi dung rom cook la dc thoi.
Android no1

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
WP8 có chụp màn hình nhé bác chủ thớt, sử dụng phím start + camera để kích hoạt mà 😁 Trong SDK mới rò rỉ có tính năng này, đề nghị chủ thớt sửa tránh ae hiểu nhầm 😃
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
bổ sung cái chụp màn hình của wp8 là có nhé.
shyaken
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ chủ topic ơi cái tính năng chụp màn hình hình như có hỗ trợ mà của WP 8 ấy.... theo cái SDK thì bấm Home + camera -> chụp màn hình....
WP8 có chụp màn hình sao nói là ko
Mỗi loại một vẻ.
Không biết ios 6 có hay không.
bblagi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa dùng thử nên không biết, nhưng về độ thân thiện với người dùng, theo đánh giá cá nhân thì Android tôt, không yêu câu kết nối, confirm lằng nhằng như iOS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019