So sánh tính năng giữa iOS 6, Android 4.1 và Windows Phone 8

TDNC
1/8/2012 9:21Phản hồi: 802
802 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e có con ip4 up lên 5.1.1 thì không thấy BB ko có sóng ,wifi.bluetoot ? có bác nào bít chỉ giáo e cái!
Mình dùng android toàn dùng hàng lậu mà chưa thấy con virut nào nhỉ, hay cũng chỉ là tin đồn, mà đính chính là 4.1 vẫn dùng flash bình thường nhé.
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
tính năng 3 OS đều tương đương nhau, Đang chơi với Android 4 khá hài lòng vì ổn định, mượt mà và app free nhiều, chờ để sở hữu tablet W8 luôn cho đã chứ wp8 thì vẫn chỉ dành cho phone
4.1 có là up không phải bàn nhiều
Rất chi tiết, nhưng số liệu ko thay được trải nghiệm người dùng
lạ nhất thì đúng hơn, nó ra sau cùng mà.
vncson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã là Windows NT (như máy tính) thì sao lại đa nhiệm một phần nhỉ ?
kyl2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP8 không có chụp màn hình là biết lá cải rồi.
Tốt nhất bà con nào tiền bạc dư dả thì 1 cái xài iOS, 1 xài Android là hoàn hảo nhất, bỏ qua WP cũng được, cứ nhè mấy thằng hàng đầu mà xài! Nếu máy tính bảng của thằng này thì điện thoại của thằng kia hay ngược lại! Laptop và Desktop thì buộc phải xài Windows của Microsoft rồi, khỏi bàn cãi. Như Windows Phone thì thành công ko bằng Windows PC! Mac phục vụ công việc ko tốt bằng Win!
Tui có máy tính bảng Android rùi, giờ chắc sắm thêm iPhone là đủ bộ bầu cua cá cọp!
Chỉ xài iOS hay Android rồi gân cổ chửi rủa phía bên kia là hẹp hòi và bảo thủ!
Cái nào cũng có cái hay cái dở của nó cả! Chẳng có gì hoàn hảo và làm vừa lòng mọi người cả!
cái nào cũng ngon, thích cái nào thì dùng thôi. bài này khá hay. Nhưng mình thấy WP8 khác windows RT nên phải nói là WP8 không hỗ trợ table.
tuedo411
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình thấy JB có sao lưu dữ liệu trên mây mà trong thống kê này lại ghi không ta,ko biết có nhầm lẫn gì ko?
Về giao diện android là trùm
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
Windows phone 8 đáng kể hơn cả.
daicavo99
ĐẠI BÀNG
12 năm
iOS cực ổn định dễ dùng , Android tuỳ biến cao đa dạng loại điện thoại, Windownphone mượt mà mới mẻ hiệu năng cao + ổn định.Cái nào củng ngon hết!!!!!
@daicavo99 so sánh rất khách quan;)
@vincent_valentine_123 so sánh ko khách quan, thế theo bác ấy cái gì cũng tốt, thế chẳng khác gì mua cả 3 lun à😁
@cucunktvn sao thik xoắn tui thế....=))
@vincent_valentine_123 ko phải xoắn, chỉ là chém
vote cho win 8, nhưng mới đủ tiền đú lên 7.5/8 thôi 😕 . Mà hình như wp8 có tính năng chụp màn hình mà home+camera 🆒
IE trên WP cho phép chọn công cụ tìm kiếm mặc định là Bing hoặc Google mà
Bác nào làm một box để xem ae tinhte hệ điều hành nào đang phổ biến nhất tinhte đi 😁

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
wp8 mới nên còn nhiều thứ chưa bằng 2 hdh kia.nhưng về lâu dài thì có vẻ wp sẽ trở thành 1 hdh quan trọng trong tương lai.có lẽ cũng rất thành công.mình dùng ios nhưng lại thích wp8 và android hơn....😁
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy android hay quá ^~^
chỉ app là ít thôi
mong khi ra BB10 sẽ so sánh luôn >_<
vutuanlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
tính năng hỗ trợ xe hơi là gì thế các bác?
manh.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn khập khiễng....................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019