Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

So sánh Wave RS 110 với Sirius RC ? Xin tư vấn giùm chọn xe !

danghaiitt
23/2/2010 16:42Phản hồi: 364
WAVE RSX 110 VỚI SIRIUS RC ....!
Bro nào là chuyên gia xe máy hay đã từng chạy thử 2 chiếc này xin cho mình nhận xét với. cùng phân khối 110 thì tốc độ 2 xe có chênh lệnh nhau nhiều ko vậy ? và quan trọng nhất là xe nào mau xuống máy hơn ? xin chân thành cảm ơn mọi người . Tôi sắp mua xe mà khó nghĩ quá ! Help me ...
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
14 năm
Xe nào cũng tốt cả nhưng có lẽ với Sirius RC bạn sẽ không bị làm giá như với Wave RS110
Xin lỗi bạn ơi mình xin hỏi con wave RSX 110 thì thế nào ạ ? nếu đi đứng cẩn thận thì máy của nó so với Sirius có yếu lắm ko và có bền hơn, tiết kiệm hơn đáng kể ko ạ ? mình viết nhầm là RS đấy chứ mình đang xem con RSX 110 mới cơ bạn thông cảm và cho biết ý kiến nhé.
@danghaiitt
@BUI NGOC VUONG wave thì đc lúc mới thôi..về sau đi chỉ muốn vứt xe đi bộ cho đỡ mất mặt
theo mình thì bạn nên cho em Sirius RC, dáng thon nhỏ, tốc độ nhạnh đi tầm max speed >=110km/h, máy kêu bé hơn hơn, tiết kiệm xăng thì chắc như nhau, có thể em Sirius RC t iết kiệm xăng hơn RSX luôn đấy
Bạn test thử chưa mà nói vậy? nếu chạy hết máy thì sirius rất ồn đấy bạn ah
quehuongp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phát biểu bó tay thật,động cơ si nhiêu mà đòi chạy 110km/h,tui đang chạy wave rsx110 mua từ lúc nó mới ra,ko bjt sao 2011 nó có khác nhiều ko,chứ xe nồi hú lắm(nếu chạy chậm) chạy nhanh hơn 45km/h nó lại khá êm,khó hiểu,xe vô số kêu cạch cạch,xăng thì mình đảm bảo với bạn luôn nếu bạn chạy ko nẹt pô, lên và về số hợp lý thì khoảng 60km/lít,yên wave 110 này khá dốc nó có hại và cái lợi nữa,mình đi đc 1năm 6 tháng rồi,xe còn khá bốc ,dòng wave này thích hợp cho người cao 1m70 trở lên(,người ngồi sau nếu dưới 1m6 lần đầu bước lên dễ vướng cái tay nắm xe) bạn còn trẻ thì nên mua si,hay đi xa,muốn tiết kiệm xăng thì wave
Em thì không rành về xe mấy nhưng em thấy hàng của Yamaha máy thường ổn định hơn là honda ! Em đi xe Wave RSx rồi thấy đi cảm giác bay xe nhưng chắc về độ lì thì Sirius hơn !
Vâng mình cũng thích Si lắm nhưng mình cao 1m72 sợ đi Si lâu sẽ bị mỏi không mọi người ? mình định mua rồi đó nhưng thấy có người nói cao hơn 1m7 thì đi xe nhỏ như Si sẽ bị mỏi đấy nên lại đắn đo cho thêm con RSX 110 vào đầu vì thằng bạn mới mua giá 19tr8 ở Giảng Võ thấy chạy cũng được nhưng ko biết sau này máy móc có ổn và mạnh ko nữa. Vậy theo mọi người em cao thế thì đi Si có ổn ko ạ ? XIn cám ơn, đây cũng là vấn đề cuối cùng em băn khoăn ạ !
Sặc 1m7 thì cũng bt thôi có phải cao quá đâu ! Làm gì có chuyện ngồi Si mỏi hơn ngồi RSX ! Bác chọn Si cho em !
andy810326
ĐẠI BÀNG
13 năm
chạy không mỏi lắm, nhưng đọc mấy cái cmt của chú thì mỏi thật. Vừa đọc vừa tìm dấu . , để nghỉ hơi!:hot:
@danghaiitt ng cao đi xe yên cao(wave) thì sẽ đau lưng hơn,còn ng cao đi xe yên thấp(si) thì sẽ mỏi tay hơn bạn ah!
@danghaiitt tôi cao 1m75 chả sao 😆
Nói như bác là nhìn con Si nhỏ nhỏ thế nhưng vẫn ngồi tốt ạ ? nó tăng tốc ăn đứt con RSX cùng 110 luôn hả bác ? Cám ơn bác nhiều đã quan tâm ! càng đọc em càng khoái Si hơn chút rồi,mấy nữa ra cửa hàng thấy đẹp thì em vác luôn ...
nẽu tăng tõc khi xuãt phát rsx > si.
nẽu đi đừơg trườg thì si > rsx.
nẽu tính về tiẽt kiệm xăg si = rsx.
nẽu tính giá thành xe si < rsx (mâm+điã)
bacsino1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrhuynguyenhoang bác này chắc chưa từng chạy wa 2 chiếc mà phán đại wa.thưa bác chiếc rsx nao nguyên zin de pa an dc SI hả pác vác ra day choi voi e e di sirius RL bánh mâm mời 2009 o quan tan phú day.di duong truong mà bác dám nói si an RSX phải xem lại nhé chua bik ai ăn ai.còn về khoản tiết kiệm Si=RSX e dám cá với bác 1 thùng KEN cho dzui lun! rút hết xăng ra đổ dúng 1 lít coi RSX voi SI ai hơn ai RSX ma hao xăng hơn e thua bác 1 thùng ken.

SI : nhẹ xe tay ga rất nhạy. chạy bốc ở mọi tốc độ cho dù tống 2. tiếng máy êm hơn RSX lên 80 luot gió rất dã xe cứng chắc ko rung lắc như mấy bác kia nói nhé e di xe bánh mâm.tầm 80 trở lên xe bắt đầu tăng tốc chậm max speed xe em 97->105 tùy dieu kiện duong xá thời tiết. xăng 50km/l cho duong truong! đoạn duong e test dài 72km từ biển tân thành về tp.hcm

WAVE RSX:chay đầm tiếng máy lào xào ở tốc độ thấp rất khó chịu.tăng tốc kém nhưng từ tốc độ 50km/h trở lên xe bắt đầu tăng toc nhanh cảm giác xe tốt đầu nặng.tay ga ko nhạy = SI len tốc độ cao tiếng máy êm trở lại và luot xe hơn SI.tốc do từ 80 trở lên khá êm và thuc te hon SI có le dong ho SI tu 80 tro len hoi bị ảo.ngồi sau ko thoải mái = SI
max speed xe e di 2 : 100km/h
xăng cộ: xấp xỉ 60km/l vi di tu tp.hcm ra vung tau het 115km ton 50k xăng tới vung tàu kim xang báo vạch đỏ chứ chua hết nhé con khoảng gần 1lit ( xe di 2 nhé )
đoạn ve khúc bà rịa co test thử voi si cua thằng bạn rsx max speed dc hon 95km/h 1 tý nhưng vuot mặt SIRIUS RC của thằng bạn trong khi đồng hồ xe nó báo hơn 100km/h vi toc do cao nen e chi hỏi thoi chu ko nhìn dong ho xe nó được
lúc test thử xe là e dang di RSX 2010 nhé màu đỏ den xe e di dc 2 nam 45.000km sirius RC bạn e mua nam 2010 di dc hon 25.000km
hiện e đang di wave RSX 2012 nhé và e SIRIUS RL vẫn còn ở nhà lun nhưng SI di trong tp hao xang tầm 35->40km/l
wave 2012 di tp dc khoảng 53km/l. đường truong chua test chua bik vi xe moi di dc hon 1.000 cay chua dám vac di xa
cho e nợ vài tấm hình e nó kẻo mấy bác bảo e chém gió.bac nào mun giao luu cafe e o tan phú nhe! đôi điều cảm nhận thực tế về 2 chiếc xe. chúc bác chủ thớt mua dc e xe tốt và ưng ý
@danghaiitt xe nhỏ, cao 1m65 thì ngồi đc chứ lưng dài ngồi mỏi cực kỳ
nhỏ mà có võ nhé bạn 😁 chạy khỏe như future, khả năng bứt tốc tốt, máy nhẹ
tất nhiên có điểm yếu là chạy ko êm đầm, kim báo xăng dở hơi, cốp nhỏ, chạy đường dài hoặc "phá" xe sẽ mau xuống cấp hơn wave
1 phiếu cho sirius
;)
múc sirius đi bác.. Đi bốc hơn nhiều ^^
Kinh khủng thật. 10 người thì 9 người chọn Yamaha. ^^
@hungnt13
toro_lovew
ĐẠI BÀNG
14 năm
3 lý do chon wave rsx:
- tiết kiệm nhiên liệu hơn, phụ tùng dễ kiếm hơn khi phải thay, giá cả phụ tùng không trên trời như yamaha
- sirius dáng cổ quá rồi, nhỏ quá, ( bé tý)
- yamaha rất mất giá khi bán. sau này bạn có muốn bán đi để mua xe khác thì lỗ dã man. đơn cử như em novo2. mua mới gần 30, chạy 2 nam bán được 12, 13tr.
canhdhdh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chính xác, bác nên chon Sirius vì ít nhất nó cũng đúng với giá trị thật của nó, không như thằng Honda "chuyên gia làm giá".
1 phiếu cho Sirius RC ......
sirius bay xe hon wave nhieu,va yamaha no cung chinh gioi han toc do nen sirius chi len duoc tam 90km/h la kich roi,honda ton xang it hon,do ben 2 em nay nhu nhau,sirius thich hop voi nhung ban dang nho va di chuyen doan duong ngan,vi xe sirius may nhanh nong lam.
Bác nhầm rồi, max speed lên đc 110-115 đấy ạ. Chạy đường trường rất ổn.
tốc độ này hơi nể đây bác
khuyên chủ 2pic nếu chỉ đi 1 khu vực nhất định thì mua si cũng đc
còn nếu đi đường dài tầm 200km thì đi khoảng 3 lần sẽ muốn bán xe ngay
đầu si nhỏ nên khj ôm cua không thoải mái và đi đường dài rất mệt
đi tầm 80 trở lên đầu sẽ bị tấc tấc lên
xe thấp nên về số hơi khó tương tự như Ju đời đầu ý
si thì tất nhiên là bốc hơn wave nhưng đó chỉ là vận tốc tức thời ban đầu
wave đi 1-2 năm thay xe không mất giá vì dễ bán chứ không phải làm giá
si mất giá nhanh hơn nên xác định mua dùng lâu dài
có điều kiện làm em Z 125 đi bạn
1 niềm đam mê
max mà mới được 90km là con xe đấy cũng khá là tã rồi đó bác e cũng đang đi si đây nếu bác nào đi Si rồi mà sang ngồi RSx chán ngay vì máy không bốc đi lì lắm cảm giác yếu yếu độ bền và ăn xăng gần như bằng nhau thôi.
thanh niên nên đi yamaha hay hơn có tiền làm e Ex chạy ngon hơn bạnn a
xharupanx
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang đi con si RC sx 7/2010 đây. hài lòng về con này. chọn Si đi bạn. mình nói cho bạn một vài bệnh của Si trong thời chạy roda nè:
1. vào số khó ( nhất là từ số 3-4) : khắc phục là khi bạn vào số tiến thì nhấn nhẹ cần vào số lùi>> sau đó mới đạp số tiến.>>> vào số đc 100% ở mọi tốc độ ( đã test)
2. di vào nước thì thấy kêu rè rè ( ko biết phải ở xích ko )
3. giảm soc sau qua cứng. di lâu ko biết mềm ra ko
4. lớp nilon của tem xe bị bong ở viền- bị một bên( ko biết tại sao ). mình đã lấy dao banh cắt chỗ bong. ko biết còn bong tiếp ko.
5. máy bị hú khi di tốc độ trên 50 km/h.>>>> mọi ng bảo xe mới thời roda nó thế với cả thay = dầu độ nhớt thấp hơn dầu hãng (yamahalude) thì sẽ hết.( VD dầu castrol vỏ vàng 75k/1 hộp)

thấy nhiều người bảo sau khoảng 4k km >>> máy nhuyễn >>> chạy rất mượt. hehe. h mới được 500km . hix
@xharupanx chẳng riêng j si.lúc mới mua số cũng như vậy.khi chạy pải hơi rú máy mới sang số thì ngọt hơn và k bị tiếng cọc.ngoài 1000km thì thay motul b ah.đi mát máy mà bốc lắm😁
Cũng đang định làm con SI ......................................................................
Thanks All
lady_nome10
ĐẠI BÀNG
13 năm
si xấu vãi lều
chọn wave rsx bạn ơi! máy bền luôn là uu tien số 1, sirius thắng bạn đi 1 thời gian dàn đầu cổ bi rơ lúc lắc, nên lựa chọn người ta ngoài xh lựa chọn nhiều. chạy nhanh k đựoc tiền nguy hiểm bản thân. lời khuyên chân thành, honda

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019