So sánh Win8 & Win7: Win7 pin lâu hơn, Copy nhanh; Win8 khởi động lẹ

TDNC
11/3/2012 3:20Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Win8 ko hay bằng Win7 roài 😔 ............................................................
vậy windows 8 có phải Pin killer không nhỉ
Cũng như kiểu XP - Với Win7 ngày xưa thôi 😁 ! ................!
Win 7 vẫn ổn định hơn. chờ đợi bản chính thức thui. WIN 7 No.1
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
ôi, nếu kết quả so sánh đúng như vậy thì tại sao ta phải dùng w8?!
mình vẫn thích dùng win 7 hơn >😁<
Vẫn quen với Xp quen thuộc hơn, Win8 vẫn cần thêm thời gian để hoàn thiện đã😃
meoden
TÍCH CỰC
12 năm
SS thế nào ấy chứ dùng thì thấy win8 nhanh hơn mọi mặt.....................................
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã nâng cấp lên win 8 xài đc 5 ngày thì ghót lại win 7. Vẫn thấy win7 còn tốt chán, win8 chỉ thử nghiệm cho biết cái mới mẻ thôi.
vodiem
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã xài thử win 8 trên lap thấy cũng không có gì thú vị lắm. chắc có lẽ trên tablet sẽ tốt hơn
hamyty
CAO CẤP
12 năm
khởi động nhanh hơn nên một số ứng dụng bị hạn chế, hao pin hơn thì xem ra ko hấp dẫn ,mà cũng ko vấn đề gì, 99% dân ta xài đồ chùa mà trừ khi là công ty hay nhà nước thì mời dùng hdh, pm ,diệt virus . . . bản quyền
thangprada
ĐẠI BÀNG
12 năm
đồng ý với ý kiến của mấy bác... vẫn thích win7
Beta đi so với final...hihi. Đúng các bác tinh tế có khác! :playfull:
Nên chờ đợi những bản nâng cấp hấp dẫn của Win8 😃
rushhour
ĐẠI BÀNG
12 năm
win 8 vẫn mắc nhiều lỗi lắm, hôm qua em đang dùng ngon lành, cài thêm card vga thế là lỗi màn hình đen, cú lên về win 7 luôn.
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
chắc cũng phải lâu lâu nữa W8 ra cũng vì hiện tại đang sang thế hệ hậu PC rồi chứ W7 cũng còn ok mà không như XP và W7 1 thay đổi hoàn toàn...

---------- Post added at 08:23 PM ---------- Previous post was at 08:22 PM ----------

hihi cái này là W8 chưa hỗ trợ hết mà bác khác gì đời đầu W7 lỗi driver suốt 😁
Beta thôi, chứ nhìn win tốc độ đọc chép file của win 8 trên 2 con SS với Asus là đủ biết bản này còn chưa hỗ trợ cho ổ SSD chứ nói gì đến tối ưu, chắc phải đợi đến lúc chính thức ra mắt đã 😃
bác nào thử cái tính năng copy thế ....? em chép USB 3.0 Win lên cả trăm mb/s mà @@ cái này so sánh ảo nha
Phải so sánh với bản chính thức chứ thế làm sao mà đánh giá cụ thể được .
Nếu như vậy thì MS đi lùi ah 😆
hờ hờ mới là bản CP thôi mà các bác đã đem ra so sánh rồi. Nếu hơn thì còn ra những bản chính thức Pro hay Ultimate làm gì nữa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019