Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Alpha SLT-A99: máy ảnh DSLR full-frame 24.3 MP, hệ thống lấy nét mới, hỗ trợ GPS

Trung Dt
12/9/2012 4:43Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

?????, ???? Ai phán 5DmII thua A900 ?
Cái tôi trả lời là cái này này =.=! Máy chụp hình quan trọng là khử nhiễu ??? liên quan quái gì đến việc A900 thua 5DmII hay hơn ???
đúng là 5d 2 không ăn đc a900...
màu sắc và độ mịn của a900 rất kinh điển.
@vietno1 Nhưng nó quay được film và khử noise tốt hơn -> so sánh thế quái nào đc hả bạn @__@.
thanh8
TÍCH CỰC
12 năm
con này là boss của sony chua các bác thấy phé wa
@thanh8 Chả biết nữa, có lẽ anh em sony còn muốn đợi boss to hơn =)), nhưng chắc boss to hơn chưa được phép ra vì chả ai mua =)).
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng sony thì chất rồi,chỉ cần thiết kế gồ ghề ,manly nữa là ok
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
ống kính và máy hợp với nhau ....kết cái ống kính
adsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tùy bác xài máy làm cái gì thôi. Sony thix nhất WB của nó.
Đang rất mong chờ từng ngày em nó 😔. Nhìn nó nắp thêm bộ quay film nữa vãi chưởng 😆
giá đến giờ còn cao quá.
ước mơ..
@wildwildwind Vài năm nữa nó cũng ko giảm bao nhiu đâu bác, yên tâm đi 😁

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tinhte.vn
@t2k Ok. Cám ơn bác đã động viên.
giá đến giờ còn cao quá.
ước mơ..
body quá ngon, giờ còn lại là sưu tập len nữa thôi.
ngon thật, con máy này ko biết bao xènh hả bác?
E này chắc ngang ngang D600 của Nikon nhỉ? Vs EOS 6D nữa!
@quynhmatroi Ngang 5DmIII vs D800, còn D600 và 6D là dòng cấp thấp, giống như A850 của hãng này vậy.
Nhìn A77 và A99 trên thực tế rất giống nhau. Theo cảm nhận của riêng tôi thì Sony A99 khá xấu với đẳng cấp của máy (Tôi đang xài A77), đặc biệt là phần màn hình phụ phía trên, quá nhỏ so với thân máy, nhìn Canon và Nikon đẹp hơn hẳn, nhất là Canon.
@decedent Vậy còn chờ gì nữa, bán A77 mua canon thôi 😃.
@decedent bác thấy con Alpha 99 nhìn thô thô và ít đường cong thì cũng đúng (chỗ gờ nhô trên body kéo dài ra và nhìn rất thẳng chứ ko nhô lên chỗ flash cóc như hãng khác và báng cầm nhìn khá xấu)! nhưng e thấy thế nhìn nó lạ và cứng cáp hơn!^^ còn Canon ko bik bác nói sao chứ nhìn cũng thô nhất là dòng semi trở lên ko có flash cóc nhìn cái viewfinder và báng cầm body phẳng phẳng thô lắm!
@quynhmatroi zzz, so làm quái gì bạn, tớ á, tớ thấy DSLR thì khỏi quan tâm tới thiết kế, xấu như nhau (cơ bản là chả nuốt nổi con nào để mà so sánh). Chỗ mình thì có đủ 5DII/III, A900, A850 với D7000, thỉnh thoảng có mượn D700 đi chụp, cá nhân thì thích thiết kế DSLR/T của sony nhất, đơn giản vì cái báng cầm nó bám tay và chắ, và việc tuỳ chỉnh menu rất nhanh và tiện, ghét thiết kế nikon nhất vì báng cầm rất không thoải mái, nhưng menu tùy chỉnh của nikon thao tác chuyên nghiệp nhanh hơn của canon.
Còn lại hả, tớ thấy chả con nào xứng đáng được gọi là đẹp cả @__@ !!

p/s : những bạn kêu quen tay thì khỏi vào ném đá nhé, vì mình dùng cả 3 loại và ko có khái niệm quen tay ở đây, đơn giản có gì nói đấy thôi.
tuanthienct
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn thấy phát thèm
Micheals Melbourne đang bán A99 giá $2700 nhưng tặng flash và grip trị giá $600, bác nào ở Melbourne mà máu A99 thì lụm nhé, hàng Micheals thì chuẩn nhất Úc rồi, chính ngạch chứ ko phải grey market 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019