Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony báo giá Vaio S: 969USD và tùy chọn bộ pin 15 tiếng giá 150USD

Didu
7/3/2011 17:2Phản hồi: 76
Sony báo giá Vaio S: 969USD và tùy chọn bộ pin 15 tiếng giá 150USD

Không lâu sau khi trình làng Vaio S cho thị trường châu Âu vào cuối tháng 2 vừa rồi, Sony mới đây đã mang chiếc máy có thiết kế hoàn toàn mới này tới thị trường Mỹ. Về cơ bản, cấu hình của Vaio S cho thị trường Mỹ không có nhiều khác biệt so với bản đã giới thiệu vào cuối tháng 2, ngoại trừ tùy chọn hai ổ SSD 128GB chạy RAID 0.

Phiên bản Vaio S được Sony bán ra tại Mỹ vẫn sẽ có các tùy chọn về BXL gồm Intel Core i5 hoặc Core i7, card đồ họa AMD Radeon HD 6630 bộ nhớ 1GB, RAM lên tới 8GB, đầu Blu-ray và tùy chọn ổ SSD dung lượng 256GB (hai ổ 128GB). Ngoài ra, Sony Mỹ cũng cung cấp bộ pin bán rời có giá 150USD cho khách hàng mua Vaio S. Khi được gắn thêm cục pin này, thời lượng hoạt động của máy sẽ tặng lên đáng kể, vào khoảng 15 tiếng. Hơn thế nữa, bộ adapter đi kèm sẽ giúp bạn sạc pin mua thêm một cách độc lập mà không phụ thuộc vào máy. Sony Mỹ đã bắt đầu cho phép đặt hàng trước Vaio S với giá đặt trước là 969USD. Chi tiết xem thêm tại đây.

Quảng cáo

Nguồn: Sony

Quảng cáo

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn chỉ muốn sở hữu ngay
Đúng là thiết kế của sony, đẹp tuyệt, muốn có máy mới rồi :😔
Đe.p quá. Giá 950$ cũng rất dễ chịu. Nhưng dạo này ko hứng tới laptop nữa, toàn nghĩ về tablet và smartphone thôi
giá này ngon hơn mb Air khá nhiều, cấu hình hơi bị dư thừa thì phải, ổ cứng 256gb mà ram tận 8gb thì làm gì cho hết
ổ cứng SSD mà bạn, nhanh lắm, cái đó chơi game thì lại chả chuẩn. Cài win mất khoảng 20GB đi, còn 10GB cài phần mềm, số còn lại thì chứa set up, ảnh. Còn muố dùng lượng cao thì mua mấy cái ổ cứng cắm ngoài chứ, dùng đến ổ cứng SSD rồi mà còn tiếc tiền cái ô cứng cắm ngoài rẻ bèo. 1 ổ SSD 128Gb mua dc 2 cái ổ 1TB usb 3.0 rồi, sony cho 2 ổ SSD 128GB thì tức là bạn mà chọn dc option đó coi như bạn có thừa tiền cho việc mua ổ cứng cắm ngoài rồi, nếu bạn ko đủ tiền chon SSD thì chọn ổ cứng thường thôi thì sony cũng có 750GB mà. Mình ko nói khinh thường đâu bạn à, mà sony nó nhắm vào khách hàng như thế. Mỗi tội sony S bé quá, các gamer ko thích dc đâu, nhưng mà xem phim, copy phim từ máy (lúc down về rồi chuyển quá ổ cứng di dộng), giải nén file fim thì sẽ ko giật máy dc, tất cả vẫn mượt mà 😁 đó là vì sao lại có 8GB và core i7 cùng với ổ cứng SSD
Trong đầu cứ quay vòng vòng smartphone với tablet
Macpro của em vẫn là number1.
nguy hiểm wá 💣 💣 💣
Sắc nét, góc cạnh, rất là vừa ý..........
Băn khoăn mãi giữa VaiO và ThinkPad cái khoản Pin này, giờ thì Sony cũng đã nâng cấp thêm option cho người dùng.
ước j ra sớm hơn 1 tí
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
ngay phần bàn phím, làm trũng xuống....giống để húng nước chảy vào quá 😃
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Coi không kỹ rồi phán bậy bạ. Mấy tấm đầu là do bóng của màn hình đổ xuống nên mới thấy vậy chứ nhìn mấy tấm dưới là thấy ngay nó phẳng mà.
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy là hợp phong thủy đấy bác. Nước chảy chỗ trũng...hứng được là giàu to😁
Chờ đợi lâu quá, ko biết khi nào về đến VN đây
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn con sony vaio màu trắng lại nhớ macbookpro thì sao mà sài đây ta!
thiết kế đẹp phù hợp với men hơn,cũng quan... tâm chờ khi nào về Việt Nam thì ra ngó nghiêng cân đo đong đếm!
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Em này đẹp quá, pin 15h nữa thích nhỉ/
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
đang thích 1 em tablet hơn là laptop ;)
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
Thua xa dòng F mình đang dùng (VCF136FM)..giá cả 2 dòng S (969$) và F (F136FM )1300$

Cấu hình : Core i7 -740 ,card GT 425 ( 1G ram) + ram 6G, 640G ,màn 16.4", 3 USB( 2 USB3.0+ 1USB 2.0), Bluray, HDMI, eSata, reader card, wimax , gesture control ( điều khiển video hình ảnh bằng tay và ko cần dùng chuột..cái này đỉnh....) transfer jet ( kết nối trực tiếp từ laptop sang camera ( DSLR), máy quay phim..ko cần dùng dây..chỉ cần để kế bên là nó tự nhận và chia sẻ video hình ảnh với nhau đc.
Giá của S và F cũng kô chênh nhau nhiều..chọn dòng F nhìn vẫn good hơn
Thật ko hổ danh là Sony, qá tuyệt vời
Supporters
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ước gì mình có 1 con nhỉ :rolleyes:!
Máy nhìn quá đẹp..thích cái khoản pin 15 tiếng.đẹp và bắt mắt
Rachels
TÍCH CỰC
13 năm
Em này ở Việt Nam giá bao nhiêu ta?

Xu hướng