Sony bắt đầu bán Xperia E4 Dual: hỗ trợ 2 SIM, giá 3,290,000 đồng

Trung Dt
9/3/2015 3:11Phản hồi: 214
Sony bắt đầu bán Xperia E4 Dual: hỗ trợ 2 SIM, giá 3,290,000 đồng

Sony Việt Nam đã chính thức phân phối điện thoại Xperia E4 Dual với giá bán 3,290,000 đồng. Đây là sản phẩm có giá bán thấp nhất của hãng trong khoảng 1 năm trở lại đây. Máy được phân phối với hai phiên bản màu trắng và màu đen, hỗ trợ khả năng kết nối 2 SIM 2 sóng. Xperia E4 Dual là sản phẩm ra mắt đầu tháng 2/2015, sở hữu thiết kế mới của Sony với lớp vỏ sau bao bọc phần viền ra mép màn hình. Máy sở hữu màn hình LCD IPS 5" độ phân giải 540 x 960 pixel cùng bộ xử lý MediaTek MT6582 lõi tứ 1,3 GHz cùng RAM 1GB, máy chụp ảnh 5MP lấy nét tự động có đèn flash, quay phim 1080p cùng camera phụ chụp hình 2MP và quay phim 720p.

Phiên bản Xperia E4 Dual chính hãng được cài đặt sẵn hệ điều hành Android 4.4, hiện chưa có thông tin về việc nâng cấp lên Android 5.0 dành cho sản phẩm này. Dòng sản phẩm Xperia E4 còn có thêm Xperia E4g với màn hình 4,7", tuy nhiên có thể sản phẩm này sẽ không xuất hiện tại thị trường Việt Nam.

Xem thêm: Trên tay Sony Xperia E4 Dual

Thông số kỹ thuật:
  • Mạng: GSM đa băng tần, HSDPA
  • Màn hình: LCD IPS 5" độ phân giải 540 x 960 pixel
  • Bộ xử lý: MediaTek MT6582 lõi tứ 1.3 GHz
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB + thẻ nhớ microSD (hỗ trợ tối đa 32GB)
  • Máy chụp ảnh: 5 MP, lấy nét tự động, flash LED, Social camera, quay 1080p
  • Camera phụ: 2MP, 720p
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn n 2.4 GHz, Miracast, Bluetooth 4.1, GPS
  • Hệ điều hành: Android 4.4 JellyBean
  • Kích thước: 137 x 74.6 x 10.5 mm
  • Trọng lượng: 144 grams
Nguồn: sony.com.vn
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3,3tr 😁 để được thương hiệu sony cũng khá ngon :D
e đang là sinh viên, e đang phân vân sony E4 và sony xperia M2 xách tay nên mua máy nào đây các bác 😔
bengbeng8855
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lenoxx vậy ông a của mình sắm con z2 cũng mún đập vào tường ah.Chắc SS nhà bác 0 lag quá.Có tiền thì mua cao cấp mà xài.Xài hàng giá thấp mà đòi hít giá cao cấp ah.Bài nào cũng có Core Prime.Đánh bóng tên tuổi giùm ah ^^
magneto
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lenoxx SS trả chú bn tiền để pr hộ? chú này sắp đc mọi người săn lungf rồi đấy 😁
@mesqueunlove đừng mua m2 thất vọng lắm bạn ơi, camera phải nói là xấu kinh khủng, mới mua 1 con :'(
@mesqueunlove mình khuyên bạn chọn m2xt vì:
1. thiết kế M2 ăn đứt khỏ bàn nhiều
2. Màn hình: tương đương
3. Cam: m2 8 chấm nhá
4. cấu hình : tương đương nhau
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
Màn hình 5'' mà có 540 x 960 pixel , góp thêm 700 mua con zen 5 còn có lý hơn o_O
manhvosong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.bean1990 oh về mà dùng zen5 đi , màn quảng cáo là HD IPS đấy so với mấy con sony HD TFT thôi cũng thua xa lắc , tiền nào của đấy thôi ít tiền mà cứ đòi hít L thơm
sidewinder
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenqthin Chém gió nó cũng vừa phải thôi, con Sony nó dùng được liên tục mấy h mà to mồm vậy bạn
@ggunf mỗi cái có ưu nhược điểm riêng tùy theo nhu cầu thôi bạn, riêng về màn thì trong tầm giá đầy e ngon hơn con này trong đó có zen 5. Tuy nhiên độ bền bạn có đảm bảo zen5 = con này ko, chưa kể là e ấy pin xuống như tụt quần ấy:D
ggunf
TÍCH CỰC
9 năm
@mắt cá nâu Mình thấy so sánh nhìu thỳ đầy ưu nhược, chứ cái con Sony C3 đấy cam trước rõ phê cam sau thỳ max tệ :oops:
newway
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá cũng ổn đấy chứ ít nhất vs e này của sony 😃
newway
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá cũng ổn đấy chứ ít nhất vs e này của sony 😃
hoanloc
CAO CẤP
9 năm
Ngon đây, mẹ mình đang thích máy cảm ứng 2 sim 😁
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Lần đầu thấy Sony đưa giá hấp dẫn như thế. Hy vọng sau này hãng sẽ đưa ra nhiều giá tốt như vậy.
hoangsbk3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích cái thương hiệu Sony.. Cơ mà thiết kế bo tròn với màn hình chỉ qHD thì hơi buồn. Tầm giá này nếu là mình thì vẫn chọn M2.
giá mà 720 p, thì e này cháy hàng, màn hình ko biết rỗ lắm ko
Duongqua14
TÍCH CỰC
9 năm
@vanchuong1269 Màn không rỗ đâu mắt bác tinh lắm mới thấy thôi
@Duongqua14 bạn trải nghiệm chưa, có tốt lắm ko
Hàng Sony xài thì bền nhưng HDH cứ chậm dần đều.
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wolfrain cái L nào chả thế, việc này nói chuyện với thằng Gồ
@Wolfrain con Android nào chả thế hả bạn, vừa chạy vừa đẻ file rác thì nó chả chậm...
MaCauVN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wolfrain Bác nói đúng lắm.... Mình mới mua em Sony E4 này nó cứ chậm sao sao sao ấy... Khó hiểu thật!!
Đang phân vân giữa e E4 này và em M2 xách tay 😃
@fadutai http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=6162&idPhone2=7031

Coi so sánh đi bạn. Nếu bạn thích kiểu Nam tính giống dòng Z thì quất M2 đi, còn thích tròn thì quất E4. 😁
baophucdoan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fadutai M2 nha bạn 😃
truongpv
ĐẠI BÀNG
9 năm
không thấy gì đặc sắc, tầm 3tr-4tr mình vẫn chọn zen 5
dancely20
TÍCH CỰC
9 năm
Xài mtk nên rẻ cũng phải
doanvu206
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao e tưởng sony chỉ cho lên 5.0 cho mấy dòng thôi chứ.
@doanvu206 đấy là máy cũ, máy mới họ cài sẵn thì nói làm gì
Giá này quá tốt chỉ tội đọc đến chữ MediaTek là thấy ớn chút chút. Dù sao vẫn tốt hơn mấy con máy Tàu khựa, và Zenphone vớ vẩn đó.
truongpv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đình Huấn-BK97 Zen vớ vẩn ít ra nó còn hỗ trợ về sau, khách hàng phàn nàn cái là ra bản khác tốt hơn ..còn hơn sony nhà bác đem con bỏ chợ nhé, làm ăn thua nỗ cũng phải thôi
@Đình Huấn-BK97 Chip mediatek tek thì sao bạn mình ko rõ về chip lắm. snapdragon thì ngon hơn à ?
hellwalker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đình Huấn-BK97 "Zenphone vớ vẩn", cuối cùng cũng nhìn thấy một người không bán zen trên này
Tầm giá này thì vớt con sony là ngon rơ rồi 😁
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá thấp thì cứ sky hàn mà đóng cho nó mạnh
@quangtoai91 10c được 3c xài được, mà được chỉ trong nay mai thôi. Chờ đi
@Omerta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenqthin Em đang dùng sky a850 và chưa ngửi thấy mùi hối hận so với tầm giá 😁. Cộng đồng support quá nhiều, đã ăn L beta... Dự là muốn ủng hộ hãng hoặc rủng rỉnh tiền mới đi mua chính hãng.
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenqthin sao ôm hận bạn. mình thấy xài ok mà
@Nhokakaza sky a830 à ? cam 8mpx mà chụp hình xấu òm . HTC 620G của mẹ mình cam 8mpx mà chụp nó còn sáng hơn nhiều
@habu@
TÍCH CỰC
9 năm
giá hợp quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019