Sony bắt đầu bán Xperia SmartWatch với giá 150$

vuhai6
12/4/2012 15:46Phản hồi: 252
Sony bắt đầu bán Xperia SmartWatch với giá 150$
Bạn cần một chiếc đồng hồ có thể làm nhiều việc hơn chỉ đơn giản là xem giờ? Nếu thế thì hãy thử tìm hiểu về Xperia SmartWatch, chiếc đồng hồ thông minh vừa được Sony bán với giá 150$ tại thị trường Mỹ. Phụ kiện mặc định là dây đeo màu đen tuy nhiên nếu bạn bỏ thêm 20$ nữa thì có thể mua một cái dây đeo đầy màu sắc khác như trắng, xanh, hồng ... SmartWatch không tự lấy thông tin mà nó được đồng bộ với chiếc điện thoại Android của bạn thông qua Bluetooth, với dòng điện thoại Sony Xperia thì sẽ được cài sẵn trình điều kiển. Thông tin trên SmartWatch rất đa dạng từ thông báo cuộc gọi đến, hiển thị nội dung tin nhắn, email, cập nhật Facebook ... và các tính năng này còn được bổ sung thông qua các addon trên điện thoại. Hiện tại có khoảng 60 tính năng mà bạn có thể sử dụng.​

Sony Xperia Smartwatch có dây đeo mềm mại, màn hình cảm ứng OLED 1.3-inch độ phân giải 128 x 128, 16 bits màu. Pin theo quảng cáo thì có thể hoạt động trong 3 đến 4 ngày. Vì kết nối qua bluetooth nên thực tế là Smartwatch chỉ hoạt động được với Android, iOS thì không tương thích. Smartwatch là phiên bản nâng cấp và thay thế cho chiếc đồng hồ Sony Ericsson LiveView đã được giới thiệu khá lâu trước đây, khác biệt rõ nhất giữa hai phiên bản đó là trước đây LiveView sử dụng cảm biến trên cạnh màn hình chứ không phải màn hình cảm ứng.

Nguồn: Sony
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn đẹp nhưng chắc không chống nước được, đang đi mà mưa thì lại phải lấy tay che đồng hồ.
@cugieo bạn ko coi clip có đoạn đồng hồ rớt xuống nc ah!nên chắc là nhúng nước vô tư.chứ đồng hồ mà mỗi lần rửa tay mà phải tháo ra thì đeo bất tiện thế ai mua nữa!
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yunaka_8x Ko biết có chống nước ko nhỉ 😁. Chống nước thì mình xe xét rước 1 em :D
breaklinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dahily Mình tưởng ko chống chứ nhỉ, bạn có bài viết nào ko send mình với. Đang băn khoăn em này ^^. Thank
hieutron
TÍCH CỰC
11 năm
@breaklinh Pác xem ở phần này nhé:
tuyệt....
nanguyen102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá chuẩn!nhưng không có tiền:p
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp nhỉ! Nhưng mua nó là phải mua luôn con Xperia rồi, hay chỉ cần Android là đồng bộ được nhỉ?
@doanhkhoi Cứ android là chơi được hết bạn à, nhưng nếu là Xperia thì chắc điều khiển được nhiều thứ hơn
@Thang Mini có soft để quản lý mà bác 😃
cơ mà cái này chống nước chống va đập được thì cũng múc 1 em :oops:
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doanhkhoi trên kia nói là android là được mà bạn, chỉ có chiếc xperia là có cài sẵn phần mềm đó thôi, còn chắc dòng máy khác chạy android phải tải cái gì đó về 😁
Đẹp nhỉ!
Ar.Truong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này thấy clip trên tay rồi thì phải, hình như của tinhte luôn. Con này được đánh giá là thiết bị thừa ... 😆 50$ còn khó bán nữa là 150
@Ar.Truong 50$ mình mua ngay, chứ 150$ thì thôi, đề dành mua cái khác.
@Ar.Truong tui thì nghĩ là không thừa đâu, chỉ cần lắc cái cổ tay qua là thấy được thông tin mình muốn thì cũng hay. lại tránh bị giang hồ giựt điện thoại
dù điện thoại coi giờ được nhưng đồng hồ đeo tay bán vẫn chạy đó
prin77
CAO CẤP
12 năm
@Ar.Truong 50$. Thì cháy hàng chứ..nếu giá tầm 2tr sẽ chắc chắc mua..150$ về VN lại thêm vài trăm k. Xấp xỉ 4tr...bên mỹ 150$ nó chẳng đáng giá như bạn nghĩ đâu..=))...1 cái hay áp dụng tốt ở VN là xem ai đt khi đang chạy xe và nghe bằng tai bluetooth..đỡ bị giật =))...không thì đem vào phòng thi để xem note cũng tốt nhĩ
Đẹp nhỉ mà sạc hoài cũng mệt ... ^^!
DXPERIA
ĐẠI BÀNG
12 năm
đt đắt tiền như apple còn nổ nữa huống chi mấy con này.
đang đeo trên tay như trên hình mà nó nổ 1 cái thì không pít chiện gì sẽ xảy ra nhỉ 😁:p
loneljnhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DXPERIA Đăt tiền & an toàn đâu nhât thiêt liên quan nhau?!?
jscaothe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp. Đáng tiêc mình thích đồng hồ cổ hơn
điện thoại đã làm đau đầu rồi, đeo thêm cái này nữa chắc chết mất
lại ăn theo ipod gen 6 ah hix giá đó thì mua đc ipod rùi
binzhaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@prin77 hơn gì bạn nói rõ xem nào
prin77
CAO CẤP
12 năm
@binzhaha Bạn có thể cập nhật thông tin trên fb,twitter,xem note,tin nhắn,cưộc gọi,tuỳ chỉnh nhạc,và còn nhiều apps nữa sau này sẽ được phát triển thêm.từ khi giới thiệu cái này mình đã thích rồi..
binzhaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@prin77 mấy cái này ipod nano làm đc từ lâu rồi mà ?????
mà cái này đã ra đâu sao nói rõ cứ như dùng rồi thế
prin77
CAO CẤP
12 năm
@binzhaha Mấy cái smartwatch này fan sony tụi mình đã để ý và tìm hiểu lâu lắm rồi bạn...mà ipod gen6 có thể làm vậy à..bạn cho mình cái video được không vì mình đang dùng ip4 nếu ipod có thể làm vậy thật mình sẽ mua cái 8Gb xài chung vì smartwatch không xài với ip được
Cái này cho thì xin, chứ bán thì không mua, suốt ngày sạc để chết à
@hoanglongls Pin con này trâu lắm
Mình đọc bài đánh giá về con này rồi
Dùng bình thường thì 1 tuần
Còn nghịch liên tục thì 1 ngày 😁
Ngon :D
hoangtryvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở VN không biết có chưa nhĩ ?
dht7479
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết ai có cái hình của ipod đeo tay được mang ra so với e này cái 😁
Con đó chắc pin trâu hơn và chơi với iOS
phong cách, tiện dụng 😁
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn tuyệt wa!Hơn Live view ở chổ được màn hình màu!Nếu về VN giá tốt thì ok!
@jiji75 vể vn đeo ra đường bị cướp nó chặt tay lấy ngay
nnphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jiji75 về VN giá gấp đôi 😆
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Giá cao quá cho cái đồng hồ mà tính năng mở rộng lại dựa hầu hết vào điện thoại, mình nghĩ SP này ko thể thành công đc.
tuyệt vời .. đợi bài trên cổ tay của các bác tinhte 😃
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
Hay nhể! Nhưng cho tụi teen xài thích hợp hơn. Nhìn nó màu mè và trẻ con quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019